Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền với Affiliate product launch

born2trade

Senior
Reactions
222
MR
0.026
Facebook
Follow me on Facebook
Đây là thành tích sau 3 tuần cày product launch

Chia sẻ với các bạn đang tham gia chiến affiliate theo kiểu Product launch một số kinh nghiệm quan trọng để seo từ khóa.
1. Đừng tốn tiền mua domain, host
Không phải tiếc mấy đôla mua tên miền, hosting mà là seo web bây giờ rất mạo hiểm, sợ chưa kịp rank đã không còn trong top 500 :(
Mình dùng blogspot và weebly để seo, tại sao?
Đơn giản vì khi có web miễn phí đuôi .blogspot chấm com, ta đã có lá chắn bảo vệ là blogspot.com, có thể cày link điên cuồng mà không sợ bị ban, đối với web domain riêng thì khác nhé, google để ý mấy domain mới và số lương Bl tăng vọt trong thời gian ngắn => dễ dính penguin
2. Không cần rank nhiều keyword
Chiến product launch chỉ cần seo keyword review, buy xyz là đủ.
3. Tiêu chí chọn sản phẩm
Chọn món có giá đắt nhất, tiền nào của đó :)
Mấy Sp giá rẻ dễ bị refund
4. Các loại backlink bắt buộc để seo từ khóa tiếng anh
+ Social Bookmark
+ Forum liên quan
+ High PR blog comment
Chỉ bấy nhiêu là đủ top 10, muốn leo lên top 3 cần thêm Backlink liên quan có PR cao, chỉ cần 1 link thôi là đủ.
Trên đây là các kinh nghiệm chiến PL mới nhất của em, không sợ thuật toán google.
Chúc các bác năm mới mua may bán đắt :)

Đây là thành tích sau 3 tuần cày product launch

Chia sẻ với các bạn đang tham gia chiến affiliate theo kiểu Product launch một số kinh nghiệm quan trọng để seo từ khóa.
1. Đừng tốn tiền mua domain, host
Không phải tiếc mấy đôla mua tên miền, hosting mà là seo web bây giờ rất mạo hiểm, sợ chưa kịp rank đã không còn trong top 500 :(
Mình dùng blogspot và weebly để seo, tại sao?
Đơn giản vì khi có web miễn phí đuôi .blogspot chấm com, ta đã có lá chắn bảo vệ là blogspot.com, có thể cày link điên cuồng mà không sợ bị ban, đối với web domain riêng thì khác nhé, google để ý mấy domain mới và số lương Bl tăng vọt trong thời gian ngắn => dễ dính penguin
3. Tiêu chí chọn sản phẩm
Chọn món có giá đắt nhất, tiền nào của đó :)
Mấy Sp giá rẻ dễ bị refund
4. Các loại backlink bắt buộc để seo từ khóa tiếng anh
+ Social Bookmark
+ Forum liên quan
+ High PR blog comment
Chỉ bấy nhiêu là đủ top 10, muốn leo lên top 3 cần thêm Backlink liên quan có PR cao, chỉ cần 1 link thôi là đủ.
Trên đây là các kinh nghiệm chiến PL mới nhất của em, không sợ thuật toán google.
Chúc các bác năm mới mua may bán đắt :)
Ko hiểu gì hết luôn bác hd đc ko ?

Bạn có thể nói rõ hơn chỗ này cho ae hiểu được không :)

Ko hiểu gì hết luôn bác hd đc ko ?

Product launch là kiểu chiến affiliate, canh me các sản phẩm mới sắp ra lò, seo trước để lên top ngay hoặc sau khi launch sp

Nó dễ hơn cạnh tranh với các đối thủ hện tại.

P/s: Hiện pl có rất nhiều aff Việt tham gia :)

Product launch là kiểu chiến affiliate, canh me các sản phẩm mới sắp ra lò, seo trước để lên top ngay hoặc sau khi launch sp

Bác viết tiếp vài bài hd từ đầu đi , định tham gia aff mà ko biết bắt đầu từ đâu:(, nhất là cái khoản dốt tiếng anh của em

bác ơi canh sản phẩm mới nhất ở link nào hả bác

làm sao biet sp ở CB nào sắp launch để vit review hở bác , hd cho em khoản này dc ko :D:D

làm sao biet sp ở CB nào sắp launch để vit review hở bác , hd cho em khoản này dc ko :D:D
Có nhiều site cung cấp thông tin free các sp pl, nhưng thực tế up lên các site này cũng hơi muộn, cách nhanh nhất là subcribe vào list của các vendor uy tín, trong tương lai có sp nào thì gửi mail thông báo ngay.

hiện có trang muncheye list nhiều sp, đa số là warriorplus, jvzoo ( 2 thằng này muốn lấy link quảng cáo phải đợi duyệt approved)

Hoàn toàn ko biết chữ nào thì chịu thua, ko tham gia đc.
Ít nhất cũng bập bẹ bằng sơ cấp anh văn, content quảng bá thì người bán có cho sẵn.
Sơ cấp thì em biết , em chỉ quan tâm bài biết để review sản phẩm thì lấy đâu ra thôi

:) Không rảnh để chỉ những ai chưa từng biết về affiliate, đây là box aff, nếu chưa bao giờ tham gia aff thì không cần xem topic này đâu.

:)) gato vãi. chỉ được cái giỏi marketing. thưc ra muốn kiếm sale thì cũng phải làm thế này mà.

KHuyên anh em đang còn lưỡng lự. Đừng mua bất cứ 1 bài học gì mà phải bỏ tiền ra trừ khi mình biết chắc mình đang làm gi. ( ngặt 1 nỗi, có ko biết mình đang làm gì mới phải bỏ tiền ra mua ... ôi đời :)) )

Pro có thể để lại site hay địa chỉ blog để mình xem được ko, xem cách trình bày cũng như xin cái theme để seo với, cũng đã làm vài page nhưng chưa seo lên top được.

Mỗi người một phương pháp. Dùng domain riêng để lấy từ khóa chính theo domain name.
Phương pháp dùng Google Sniper cũng khá hay

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,454
173,622
Latest member
Khoabui

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week