Chia sẻ robot chơi forex khi thị trường đi ngang

intelli

Newbie
Reactions
1
MR
0.001
Xin chào mọi người

Nói về các loại Robot chơi forex thì mình nhận thấy đa số đều là loại Robot tính toán thời điểm vào lệnh. Có thể là lệnh Buy hoặc Sell

Phương pháp này có lẽ đã rất quen thuộc với dân Forex rồi.

Hôm nay mình đề xuất một loại robot mới, chơi theo phong cách mới ( Không chắc là mới thật ko vi mình chưa biết có robot nào chơi giống kiểu này ko)

Đó là Robot vào lệnh khi sóng đi ngang ( sóng lên và xuống trong 1 biên độ và 1 khoảng thời gian )

{Xem hình ở File đính kèm theo bài viết này}

Ta lấy ví dụ: ta dự đoán là thị trường sẽ đi ngang trong 1 khoảng thời gian như hình bên trên.

Như vậy, ta sẽ chạy Robot và cài đặt giá cho giới hạn trên và giới hạn dưới. Khi đó, robot sẽ vào lệnh Buy và Sell trong giới hạn đó

Robot sẽ vào hàng trăm lệnh ( mình lặp lại là hàng trăm lệnh) Buy - Sell liên tục.

Stop loss sẽ là Stop ở 2 giới hạn và Take Profit tùy chọn ví dụ 5 pips

Giải thích:
robot đặt hàng trăm lệnh Buy - Sell nhằm mục đích là: ăn ít nhưng ăn nhiều lần. Khi cây nến nhích lên 1 chút thì lệnh Buy sẽ ăn 5 pips. Tương tự, nến nhích xuống 1 chút thì lệnh Sell sẽ ăn 5 pips

Robot cứ lặp đi lặp lại quá trình đặt lệnh Buy - Sell như thế.

Kết quả là gì? Sóng nhảy lên và nhảy xuống ta đều take profit được.

Khi nào ta đoán là sóng sắp sửa bứt phá đi về 1 hướng thì ta chốt hết các lệnh lại. Lời lỗ đều chốt hết.

Ta thử tưởng tượng là: ta đặt lots=0.01, 1 lệnh lời 5pips => được 0.5 USD ta nhân cho hàng chục lệnh thì ta sẽ được hàng chục USD

Nếu thị trường đi sóng ngang càng lâu thì ta lời càng nhiều.

Các bạn có suy nghĩ như thế không?

Cuối cùng, mình chia sẻ Robot đánh Forex khi sóng đi ngang đây.

Mọi người down về dùng thử (Tốt nhất là dùng acc demo để test) và mong các bạn đóng góp ý kiến để Robots hoàn thiện hơn nhé

Rất mong nhận được góp ý của các bạn. Và mình rất muốn được hợp tác với các bạn để xây dựng các công cụ chơi Forex hiệu quả hơn

Cám ơn các bạn rất nhiều

Attachments

• sayway.zip
    189.2 KB · Views: 111
    362.4 KB · Views: 84
hi,
tài khoản mình chơi là demo.

bạn tạo tài khoản demo và add robots vào để chơi cho biết

Quan trọng là chọn đúng thời điểm thì sẽ kiếm được nhiều $, còn chọn sai thì kiếm ít hơn hoặc sẽ thua chút xíu

Xin chào mọi người

Nói về các loại Robot chơi forex thì mình nhận thấy đa số đều là loại Robot tính toán thời điểm vào lệnh. Có thể là lệnh Buy hoặc Sell

Hôm nay mình đề xuất một loại robot mới, chơi theo phong cách mới ( Không chắc là mới thật ko vi mình chưa biết có robot nào chơi giống kiểu này ko)

Đó là Robot vào lệnh khi sóng đi ngang ( sóng lên và xuống trong 1 biên độ và 1 khoảng thời gian )

Ta lấy ví dụ: ta dự đoán là thị trường sẽ đi ngang trong 1 khoảng thời gian như hình bên trên.

Như vậy, ta sẽ chạy Robot và cài đặt giá cho giới hạn trên và giới hạn dưới. Khi đó, robot sẽ vào lệnh Buy và Sell trong giới hạn đó

Robot sẽ vào hàng trăm lệnh ( mình lặp lại là hàng trăm lệnh) Buy - Sell liên tục.

Giải thích:
robot đặt hàng trăm lệnh Buy - Sell nhằm mục đích là: ăn ít nhưng ăn nhiều lần. Khi cây nến nhích lên 1 chút thì lệnh Buy sẽ ăn 5 pips. Tương tự, nến nhích xuống 1 chút thì lệnh Sell sẽ ăn 5 pips

Khi nào ta đoán là sóng sắp sửa bứt phá đi về 1 hướng thì ta chốt hết các lệnh lại. Lời lỗ đều chốt hết.

Ta thử tưởng tượng là: ta đặt lots=0.01, 1 lệnh lời 5pips => được 0.5 USD ta nhân cho hàng chục lệnh thì ta sẽ được hàng chục USD

Mọi người down về dùng thử (Tốt nhất là dùng acc demo để test) và mong các bạn đóng góp ý kiến để Robots hoàn thiện hơn nhé

Rất mong nhận được góp ý của các bạn. Và mình rất muốn được hợp tác với các bạn để xây dựng các công cụ chơi Forex hiệu quả hơn

Cám ơn các bạn rất nhiều
robot chạy dựa vào Indicators nào vậy bạn

robot chạy dựa vào Indicators nào vậy bạn

hi

robot này hoạt động không dựa vào bất kỳ indicator nào

vì robot sẽ đặt lệnh buy - sell trong biên độ mình cài đặt

mục đích chính là ăn ít nhưng ăn nhiều lần và chỉ phù hợp với sóng sidway

hi

robot này hoạt động không dựa vào bất kỳ indicator nào

vì robot sẽ đặt lệnh buy - sell trong biên độ mình cài đặt

mục đích chính là ăn ít nhưng ăn nhiều lần và chỉ phù hợp với sóng sidway
vậy cũng ko khả thi mấy, nếu xui bị quét 2 đầu là đi ngay, thị trường hiện giờ biến động khó lường lắm :p

Xin chào mọi người

Giải thích:

Cám ơn các bạn rất nhiều
Con này cũng hay nhưng mình thấy có 2 hạn chế nếu anh thêm dc thì ngon:
Thứ nhất là có thể thêm khống chế số lượng lệnh mở.
Thứ hai là Stop ở 2 giới hạn có thể đặt 3 hoặc 4 số thay vì 2 số như hiện tại.
Mong anh chỉnh sửa dc cho em test phát :D

Mong các pro chỉ dùm.
Mình mới tập chơi món này, theo mình thấy thì cách này có vẻ không ổn lắm vì chỉ 5 pips bạn ko đủ tiền chi phí đúng không nhỉ

Mong các pro chỉ dùm.
Mình mới tập chơi món này, theo mình thấy thì cách này có vẻ không ổn lắm vì chỉ 5 pips bạn ko đủ tiền chi phí đúng không nhỉ
Spread các sàn thông thường từ 1-2 pips, vậy ăn 5 pips là ổn rồi, chỉ sợ ăn mấy lần 5 pips nhưng bị lost 1 lần nó giật mất vài chục pips thì đi cả tài khoản thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,670
Latest member
fb88208162

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom