[Chia sẻ/Tâm sự] MMO làm bạn thay đổi tính cách của bạn?

woaini1991

Hero
Verified
Reactions
2,182
MR
0.000
Chào anh em trong forum,
Không biết mọi người Make Money Online được bao lâu rồi, còn mình thì biết tới thuật ngữ MMO từ đầu năm 2011. Trước khi MMO, cũng ngồi máy tính ít lắm, có chăng thì chơi game thôi. Từ khi MMO thời gian ngồi máy tính nhiều hẳn lên, thức đêm nhiều hẳn lên. Nghe nói, thức đêm nhiều cũng làm người ta khó tính hơn, gắt gỏng hơn :D Hình như cũng có chút đúng. Thêm nữa, hồi đầu mới bước chân vào MMO ở forum, non và xanh lắm, và hình như hồi đó cũng ít lừa đảo, scammer. May mắn cho mình là từ khi tham gia MMO tới giờ mới ăn 2 3 lần scam. Cũng không nhớ hết nhưng nhớ nhất 1 vụ bán acc paypal, bị scammer giả danh yahoo người mua. Sau vụ đó, cũng nghỉ MMO luôn, tới giờ quay lại thì scammer nhiều quá. Bị scam 1 lần 2 lần thì người ta cũng sẽ phải cảnh giác hơn, với mình cũng vậy, giờ nhìn ai cũng không giám tin tưởng tuyệt đối nữa. Lúc nào cũng phải đặt dấu hỏi. Có lẽ MMO nói chung và MMO ở forum nói riêng đã và sẽ rèn luyện trong chúng ta tính cẩn thận ấy đúng không các bạn? :D
Vậy các bạn có thấy MMO làm bạn thay đổi chút ít tính cách của bạn không? Các bạn chém gió, gạch đá thoải mái nhé :D

MMO biến khiến người ta tham lam hơn :confused:dễ cáu gắt hơn :mad: nổi nhiều mụn hơn :eek: và tất nhiên có thêm tí tiền :D

Biến tui thành 1 kẻ dùng bàn phím nhìu hơn dùng lưỡi !!!!

tui thấy ở đâu mà chả có người này người kia :) dù cho là mmo hay ngoài xã hội thì cũng thế thôi
P/S: MMO giúp tôi từ 2 mắt thành 4 mắt để có cái nhìn tinh tường và sáng suốt =))

bận rộn hơn là điều chắc chắn rồi :)
cho nên
ít cmt liên thiên, chém gió, chửi bậy, nói láo hơn :D
và cũng

thực dụng hơn, trưởng thành hơn về xã hội.

Nói chung là MMO làm mình tốt hơn theo một hướng nhất định. Vì những thread report scam, nhưng vụ chửi nhau um xùm, những màn tranh chấp quyết liệt hàng ngày, đâu phải chỉ để xem như trẻ em xem thời sự :), quan trọng hơn là lấy máu của những người đã đổ để rút ra bài học kinh nghiệm cho mình mà bản thân không cần đổ máu.

Mình cũng MMO từ năm 2011,MMO giúp ta quý trọng đồng tiền hơn (hồi mới vào thôi @@)
MMO giúp ta chăm chỉ trên mạng và lười nhác ngoài đời,giờ mình càng ngày càng thấy sai lầm khi vào MMO,nhưng không dứt được nữa rồi ,dứt thì cạp đất mà ăn à,(lương MMO cao hơn lương chính):D
Lại nhớ cái thời vập mặt làm seosprint ,lòi tay ra mà đc có 1$/h mà khóc thành tiếng :D

Hên là từ trước giờ chưa bị ăn quả cam nào,mình tỉnh lắm :D

bận rộn hơn là điều chắc chắn rồi :)
cho nên
ít cmt liên thiên, chém gió, chửi bậy, nói láo hơn :D
và cũng

thực dụng hơn, trưởng thành hơn về xã hội.

Nói chung là MMO làm mình tốt hơn theo một hướng nhất định. Vì những thread report scam, nhưng vụ chửi nhau um xùm, những màn tranh chấp quyết liệt hàng ngày, đâu phải chỉ để xem như trẻ em xem thời sự :), quan trọng hơn là lấy máu của những người đã đổ để rút ra bài học kinh nghiệm cho mình mà bản thân không cần đổ máu.
Pác nói quyết liệt quá ===> Mà trúng phốc hết

MMO đã biến mình thành một tên hám tiền vô độ, đầu óc mình h chỉ nghĩ đến MMO, một vài suy nghĩ về coi thường việc học hiện tại của m đã xuất hiện, vì mình ko tự tin là sau này học xong sẽ xin được việc, còn MMO thì đã kiếm ra tiền, m lại còn phát hiện được mấy công việc MMO rất tiềm năng nữa chứ, nên h chỉ muốn tập trung hết time(kể cả time giành cho việc học) để làm MMO. :(, nhưng rồi cũng phải cố bình tĩnh suy nghĩ mọi điều tốt về việc học hiện tại để đưa nó lên đầu bảng xếp hạng! nhiều lúc thấy khủng hoảng quá các bác ạ!động lực học của e đang mất dần đều mà chả biết phải làm sao(nhớ ngày trước còn ham hố học bổng nữa chứ, h thì...:( )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,624
Latest member
huonlee4th

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week