[Chia sẻ/Tâm sự] MMO làm bạn thay đổi tính cách của bạn?

mmo làm mình ko biết tiết kiệm tiền. trc 20k cũng quý, giờ 500k tiêu cg ko ngừng tay, hết thì ko tiêu. vì tiền kiếm dễ quá, kể cả tháng có 3-4tr thì cg nhiều hơn lương mấy ng công nhân lao động chân tay vất vả chỗ mình rồi. mmo làm mình lười vận động, bụng mỡ, hay gắt gỏng hơn, ko dám vs ko biết tiếp xúc vs xã hội bên ngoài. và ko dễ tin ng

mmo làm mình ko biết tiết kiệm tiền. trc 20k cũng quý, giờ 500k tiêu cg ko ngừng tay, hết thì ko tiêu. vì tiền kiếm dễ quá, kể cả tháng có 3-4tr thì cg nhiều hơn lương mấy ng công nhân lao động chân tay vất vả chỗ mình rồi. mmo làm mình lười vận động, bụng mỡ, hay gắt gỏng hơn, ko dám vs ko biết tiếp xúc vs xã hội bên ngoài. và ko dễ tin ng
Tên Du đây mà :cool:

nói chung từ khi làm mmo thấy mình trưởng thành hơn, biết phân biệt đâu là đâu là giả, đâu là thật...
sau nhiều vụ scam thấy mình cứng cáp hơn, và làm việc cũng như sống một cách nghiêm túc, biết quý trọng thời gian và quý trọng đồng tiền.
tuy nhiên mmo cũng có nhược điểm là dễ mất tiền, ngồi máy nhiều cũng mệt mỏi, sống trở nên khép kín hơn
Nếu biết dung hòa ưu và nhược điểm, sắp xếp thời gian hợp lý và nghiêm khắc với mình hơn thì mmo trở nên thực sự là 1 ngành khá hữu ích

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,626
Latest member
33wintrading

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week