• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

SCAM Chiêu thức SCAM mới nhất mà mình vừa nhận được

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.404
$782.68
Service Details
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/buy-wmz-23-16-pm-22-51-usdt-23-11-btc-389-eth-10tr6-bch-5tr7-xrp-5-2-sell-pm-23-59-wmz-23-99-usdt-23-86-btc-406-trieu-all-bank.284585/|50.26|VIP9|0|5
1||Topup
Phone Number
Call me! Call me!
Chào các bạn!

Mình xin post chiêu thức SCAM (mình tạm gọi là SCAM chờ pro nhận xét rồi bổ sung chuân sau nha) này để anh em MMO tránh không bị dính trưởng:

Mình nhậ được 1 lá thư ghi nội dung:

Dear Perfect Money Customers ,
We bring to your attention that due to changes in our policy we
forbidden now new registrations from U.S.A ,
Please read the attached message for details.

cảnh báo các thành viên dùng PM từ IP tại mỹ, và có yêu cầu bấm vào link bên dưới để xem các tin nhắn cụ thể về vấn đề này từ PM. Nhưng khi mình bấm vào thì nó hiện ra như hình phía trên để login vào tài khoản PM. Mình đang chuẩn bị login thì có khách nên không login vào ngay đc, tiếp khách xong thì mình nói chuyện với cậu bạn kiemtienqd và kể cho cậu ấy nghe, 2 anh em mới phát hiện ra 2 điểm quan trọng như sau:
1/ Thư gửi không phải từ PM vì nó là từ
Perfect Money <[email protected]> (chuẩn phải là money mới đúng mà đâu phải mmoey)
2/ Địa chỉ web họ gửi để login tài khoản PM rất dài (hoàn toàn không phải từ
https://perfectmoney.is/login.html

Đó là nhận định riêng của mình, Các bạn gặp trường hợp này thì đừng có mà login hay gui mail lại nhé.
Có pro nào vào xem giúp nhận định của mình còn thiếu hay sai gì không nhé, để anh em MMO né tránh.

Mình cũng không biết nếu mình login vào thì chuyện gì sẽ xảy ra nữa. Cái này thì mình chưa dám thử, Pro nào đã thử đăng nhập rồi thì xác nhận giúp mình nha. híc:(

Chúc anh em MMO sức khỏe và tài lộc trong năm mới 2014

Last edited:
Đúng là gian hồ hiểm ác ..hihihi

Bạn gặp bao giờ chưa? Mình cũng mới gặp xong, nghĩ chắc nhiều anh em chưa gặp và không biết đâu bạn ơi

xac dinh tu PM.is thì k sao. còn từ PM.com thi la fake thui anh trai ah

xac dinh tu PM.is thì k sao. còn từ PM.com thi la fake thui anh trai ah
Bạn ơi .com với .is là 1 mà. cái link kia no ra 1 dòng rất dài ở trong hình 2 ấy bạn nhìn là biết. Còn .is hay .com đều là 1 thôi à bạn

cái này nó spam mail suốt mà =))
Vậy cậu post nó spam xem có giống không nhé. ai bị như mình vui lòng post lên cho anh em nhìn mà tránh.

Đây là PM. và mình gặp phải lần đầu nên đưa ra anh em MMO chem chuối. Với lại ko cảnh báo kiểu gì cũng 1 loạt ra đi ngay

hì, thằng này lâu rùi cậu. LR (hồi xưa), PM, PP... đủ cả cậu àh. bookmark lại trang chính, không click link trong mail là an toàn nhất. nếu nó có thông báo thì cứ vào thẳng trang chính thôi ^^

hì, thằng này lâu rùi cậu. LR (hồi xưa), PM, PP... đủ cả cậu àh. bookmark lại trang chính, không click link trong mail là an toàn nhất. nếu nó có thông báo thì cứ vào thẳng trang chính thôi ^^
Hì, mình suýt dính đấy. nên mình nghĩ cũng sẽ có người dính, vì chưa thấy ai post cả nên mình post để anh em nhận xét và tránh cho an toàn

link từ email thì nguy hiểm rồi
Uk bạn nào chưa gặp trường hợp này thì khi vào đọc biết mà tránh thôi. Vì chính mình hôm nay cũng mới gặp, tự nhiên thấy thư từ PM là thấy sợ sợ rồi .:)

cảm ơn cậu thớt đã cảnh báo. up cho ai chưa biết vô xem còn tránh

Cám ơn anh đã cảnh báo mọi người, trước ở LR thì em cũng gặp rồi mà PM thì chưa, :)
Sáng nghe anh pm Yahoo em rồi bảo nhận đc thông báo của PM về IP Mỹ ,em tưởng nó gửi vào acc PM anh thì đi thật rồi hoá ra là mail, hết hồn luôn

Chuyện này không mới vì USA không cấp phép cho PM trên đất Mỹ.

P/s cậu thread chú ý fone color khi post bài nhé.

MOD xác nhận chuyện không mới nên mình nhờ MOD close toppic giùm nhé. Thanks

Mới đâu, có lâu lắm rồi, mình gặp từ hơn 1 năm trước.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,521
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom