SCAM Chính thức report Scammer saolamiu + MOD gmb409

Status
Not open for further replies.
Lúc nào cũng Police, thử hỏi từ trước tới h có đứa nào lên công an giải quyết đc chưa. ngồi đó mà police
chính xác, mình cũng thấy thế, ở 4rum mình chỉ thấy nhiều đứa to mồm bảo có người quen làm CA rồi báo C50 mà chả vụ nào làm đến nơi chốn cả :D :p

Đừng có đổ thừa chi là nhiều hết. Nếu tmod, mod nhiều ói khó khăn thì ai biểu cho lên cho nhiều làm cái gì, lên mà hại mem à.
Đổ gì đâu? Mà làm gì bác bức xúc vậy?

SMOD là đc member forum bầu chọn. Họ hoạt động lâu dài và có uy tín nhất định mới đc lên. Nói chung uy tín của họ cũng ngang với admin rồi (cả 3 đều info rõ ràng nhé, offline cũng đầy đủ, nói chung là theo lý bt thì họ sẽ ko scam) .

Còn TMOD, MOD thì quy trình ko nghiêm ngặt như SMOD đâu. Hoạt động 1 thời gian. Viết đơn xin set MOD (viết hay thì sẽ đc duyệt thôi) , sau khi đc set thì chỉ cần quản lý BOX tốt thì sẽ lên MOD (nộp CMND, giầy tờ liên quan - thật hay giả admin cũng ko thể check đc). Và thế là nên MOD (nói chung ko khác với Ver member là mấy) . Nên thậm chí INFO của họ thật hay giả cũng ko ai biết. Thế nên việc tỉ lệ họ thành scammer cũng ko khác gì những member khác là mấy. Cậu thông rồi chứ?

Mình và cậu dừng comment ở đây nhé, ko lại làm loãng topic :)

Toàn Mod với T-mod, chắc ít bữa cũng S-Mod. 4Room ày loạn rồi.
Biết khi nào mới trong sạch được.
Cứ lên được chứ xanh, chữ vàng là làm loạn.
Đừng có quơ đũa cả nắm chứ! Forum này ai nói Vgroupbosskiet này lên làm MOD để trục lợi pm cái nào! :D

Đừng có quơ đũa cả nắm chứ! Forum này ai nói Vgroupbosskiet này lên làm MOD để trục lợi pm cái nào! :D
Cả cây ổi thì phải có vài chục trái thối. chứ không phải trái nào cũng thế.

chính xác, mình cũng thấy thế, ở 4rum mình chỉ thấy nhiều đứa to mồm bảo có người quen làm CA rồi báo C50 mà chả vụ nào làm đến nơi chốn cả :D :p
chuẩn
vote close topic :D

Đừng có đổ thừa chi là nhiều hết. Nếu tmod, mod nhiều ói khó khăn thì ai biểu cho lên cho nhiều làm cái gì, lên mà hại mem à.

MOD, TMOD hay SMOD thì cũng như thành viên cả thôi mà. Cái quan trọng mà họ dám làm là dám công khai thông tin cá nhân cho admin thì đồng nghĩa với việc họ sẽ có ý thức hơn trong việc xử lý các vấn đề liên quan đến pháp lý
Mặc dù nhiều lúc vạn bất đắc dĩ, chuyện ko may xảy ra, họ cũng ko hề muốn nhưng lúc đó sẽ lại bị chỉ trích nhiều hơn
Còn ko chắc là với cái mác Tmod hay Mod mà làm được gì to tát cả
- Muốn giao dịch vẫn phải đóng bảo hiểm
- Muốn có lòng tin vẫn phải gây dựng lòng tin chứ ko thể ngồi không mà có được
Mình vẫn biết thế nên vẫn đang cố gắng tốt hơn , chứ mình cũng gặp một số lỗi trong quá khứ gần và cũng chỉ mong là thời gian mình sẽ cố gắng và mọi người trong cộng đồng nhỏ sẽ thấy điều đó mà chấp nhận.
Mình nghĩ lần này @gmb409 cũng ko hẳn là lỗi quá nặng, mình theo dõi topic từng ngày, từng giờ ko sót một chữ nào trong các topic
B : Tuổi ít nhưng có tài, trước đó sống rất biết điều và có nhân cách tốt, được lòng tin của khá nhiều người trong cộng đồng nhỏ PTC, có cả mình
Sự việc lần này cũng có thể là ngoài ý muốn hoặc bị kẻ gian xảo lợi dụng
Dù sao thì bác @vo-_-danh hành xử rất rõ ràng, có trách nhiệm và rành mạch, mình rất thích cách làm việc này và cũng mong xử đúng người đúng tội
Nhưng nếu có cơ hội được sửa sai thì hãy cho B cơ hội, nếu có thể thì admin có thể Unset mod Gmb và để cậu ấy vẫn có thời gian trong box ptc sửa lỗi dần
Tất nhiên sau vụ này thì niềm tin của mọi người với B sẽ suy giảm nên việc B dựa vào lòng tin mà làm này làm nọ sẽ khó

MOD, TMOD hay SMOD thì cũng như thành viên cả thôi mà. Cái quan trọng mà họ dám làm là dám công khai thông tin cá nhân cho admin thì đồng nghĩa với việc họ sẽ có ý thức hơn trong việc xử lý các vấn đề liên quan đến pháp lý
Mặc dù nhiều lúc vạn bất đắc dĩ, chuyện ko may xảy ra, họ cũng ko hề muốn nhưng lúc đó sẽ lại bị chỉ trích nhiều hơn
Mình vẫn biết thế nên vẫn đang cố gắng tốt hơn , chứ mình cũng gặp một số lỗi trong quá khứ gần và cũng chỉ mong là thời gian mình sẽ cố gắng và mọi người trong cộng đồng nhỏ sẽ thấy điều đó mà chấp nhận.
Mình nghĩ lần này @gmb409 cũng ko hẳn là lỗi quá nặng, mình theo dõi topic từng ngày, từng giờ ko sót một chữ nào trong các topic
B : Tuổi ít nhưng có tài, trước đó sống rất biết điều và có nhân cách tốt, được lòng tin của khá nhiều người trong cộng đồng nhỏ PTC, có cả mình
Dù sao thì bác @vo-_-danh hành xử rất rõ ràng, có trách nhiệm và rành mạch, mình rất thích cách làm việc này và cũng mong xử đúng người đúng tội
Nhưng nếu có cơ hội được sửa sai thì hãy cho B cơ hội, nếu có thể thì admin có thể Unset mod Gmb và để cậu ấy vẫn có thời gian trong box ptc sửa lỗi dần
Tất nhiên sau vụ này thì niềm tin của mọi người với B sẽ suy giảm nên việc B dựa vào lòng tin mà làm này làm nọ sẽ khó
nói thật là mình ko ưa cách comment kiểu "xoa cả 2 bên" như cậu đâu. Ok, cậu là người tốt, nhìn nhận mọi việc đều tốt. Giờ thì mời cậu ra ngoài :)

giúp thằng Scam 1 đống người vài k$ mà nói cứ như là chả làm gì nên tội ấy :D

nói thật là mình ko ưa cách comment kiểu "xoa cả 2 bên" như cậu đâu. Ok, cậu là người tốt, nhìn nhận mọi việc đều tốt. Giờ thì mời cậu ra ngoài :)

giúp thằng Scam 1 đống người vài k$ mà nói cứ như là chả làm gì nên tội ấy :D

Cũng có thể là thế thật nhưng mình ko có ý xoa cả hai bên
đành ngồi xem các bác xử vậy, chắc mình ko có duyên với chuyện phân xử này :D

NÊU Gmb có Scam mà muốn lấy lại lòng tin của mọi người thì chỉ có 1 cách là REFUND lai tất cả $ Scam cho mọi người!
Forum chỉ mới có 1 người làm được như vậy thôi! còn lại đều hứa hẹn trả mà lặn mất!
Đây là thế giới ảo nên chữ tín cực kì quan trọng! 1 lần bất tin thì vạn lần bất tin!

Vâng lại đến lúc các bạn đánh đồng tất cả với nhau. Vâng các bạn là những members trong sạch, sống đẹp của forum? :D
Các comments không liên quan đến topic mình sẽ xóa từ đây!

Vâng lại đến lúc các bạn đánh đồng tất cả với nhau. Vâng các bạn là những members trong sạch, sống đẹp của forum? :D
Các comments không liên quan đến topic mình sẽ xóa từ đây!
không cần làm vậy đâu. Member có quyền nghi ngờ, nếu họ muốn. Chỉ khi nào họ chỉ đích danh ai thì mới yêu cầu họ chứng minh. Cậu ko cần phải xóa comment làm chi cả. Nếu cậu trong sạch và gắn bó lâu dài với forum thì chả việc gì phải nhột, ở đâu cũng có những con sâu làm rầu nồi canh. Tuy nhiên 1 vài con sâu thì ko thể làm ảnh hưởng đến tổng thể những thành viên BQT tận tâm khác của forum. OK :)

1k$ à , vụ này hot :D
Xin lỗi bạn đó là riêng cá nhân vo_danh. Thực tế rất nhiều mem Việt Nam Dep ngần đó hoặc hơn. Chính vì biết có tay trong nên chúng tôi không công bố một số thông tin lên đây nhưng sắp sáng tỏ rồi.

Xin lỗi bạn đó là riêng cá nhân vo_danh. Thực tế rất nhiều mem Việt Nam Dep ngần đó hoặc hơn. Chính vì biết có tay trong nên chúng tôi không công bố một số thông tin lên đây nhưng sắp sáng tỏ rồi.
@@! , 1 người dep vào 1k$ , 10 người là hết 10k$ rồi , mà chắc gì đã ở con số 10 người , site chắc cũng kéo cỡ trăm hoặc nghìn user rồi
p:s bạn cho mình biết tên domain site scam đó là gì dc ko

Mình công bố luôn riêng mình là 155$ và đây là số tiền khá bé so với các thành viên khác nên 1000$ của bác vo_danh chỉ là cá nhân nhé. Vụ này là một Scams lớn từ trong trứng. Các bạn có thể thấy chỉ riêng cá nhân vo_danh dep 1k3$ mà mới lấy về 282$ thì các bạn tự hiểu là lợi nhuận của thằng saolamiu và ......... ( cần time làm rõ) lớn đến cỡ nào khi CDA là 11k thành viên ( cái này chuẩn nhé) ;)

@all: Đây là sự phân tích cho dễ hiểu nên đừng ai tỏ ra "giông bão". Scams thì chịu nhưng riêng cái vụ tung hứng nhau, rồi dắt mũi mem, Dis ngược lại mem, ung thư, bán SITE ----> Xâu chuỗi lại là một ý đồ có hệ thống tính toán có tổ chức của bọn chúng ( là ai thì sắp sáng tỏ :))

ra tập mới rồi à
Phim còn dài. Chịu khó theo dõi các tập tiếp theo

Đời cha ăn mặn, đời con ................. MẤT GIỐNG :D Hi vọng mấy tên đã scam, mấy tên đang scam và mấy tên sắp scam nên hiểu đến điều đó mà suy nghĩ lại :p:p:p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week