Cho em hỏi chút về tên miền

DucChungvn

Banned
Reactions
55
MR
0.000
Ae cho hỏi là làm sao để sở huữ tên miền là của mình để sau này còn bán lại.Ví dụ như em mua tên miền ở Tenten hay Pavn nếu 2 nhà đang ký tên miền này đóng cửa thì là em cũng mất luôn tên miền luôn à chư không tên miền của riêng mình luôn đc và nêu 2 trang kia đóng cửa thì em có gia hạn Tên miền chỗ khác được không và phải cần những thông tin gì để sở hưu tên miền của mình ạ Em không hiểu ai giải thích hộ em với

Last edited:
BẠN nên mua tên miền ở Godady hoặc hostgator , những trang lâu đời và uy tín .
Bạn có mua tên miền ở Godady , bạn có thể chuyển tên miền của bạn về 1 trang web bán domain khác ở bất cứ đâu .
Ví dụ bạn có tên miền ở godady và bạn có thể chuyển nó về Hostvn của VN, nhưng bạn phải trả phí transfer ít nhất là 15$ tuỳ tên miền .

Bạn mua ở đâu thì thanh toán ,renew ở đó , còn bạn nghĩ là nơi bạn mua ko tốt thì có thể chuyển tên miền đến nơi khác , và thanh toán ở nơi đó .

Upvote 0
Khi mua tên miền ở GD với HG rồi thì nó sẽ gửi link cho mình vào Gmail à bạn.Mua tên miền với Hosting xong rồi thì làm sao đẻ trang web đó hoạt động hả bạn
Cần xây dựng trang web trên host, xong vô tên miền trỏ IP vào host. Google các từ khóa này để biết rõ hơn nhé :
- Hướng dẫn trỏ IP
- hướng dẫn trỏ DNS
Còn xây dựng trang web nếu bạn không biết thì thuê, hoặc tự học trên mã nguồn Wordpress là dễ nhát. Tham khảo thachpham.com phần hướng dẫn Wordpress cơ bản.

Upvote 0
bạn cứ đợi vài tuần chuyển sang 1 registrar uy tín, hoặc dùng DNS trung gian như sitelutions thì sau này có chuyện gì cũng ko sao

Upvote 0
Khi mua tên miền ở GD với HG rồi thì nó sẽ gửi link cho mình vào Gmail à bạn.Mua tên miền với Hosting xong rồi thì làm sao đẻ trang web đó hoạt động hả bạn

Bạn cần phải upload dữ liệu website của bạn lên host .

Nếu bạn mua host và domain ở 2 nhà cung cấp dịch vụ khác nhau thì bạn cần kết nối Domain và host lại với nhau bằng cách cài đặt DNS , A HOST ..

Nếu cùng nhà cung cấp dịch vụ thì bạn vào host và có phần upload riêng cho domain của bạn , upload tất cả dữ liệu trang web của bạn vào thư mục đó là website bạn sẽ chạy .

Khi bạn mua host , bạn sẽ dc nhà cung cấp gữi thông tin đăng nhập ,quãn lý host về mail ( gọi là Cpanel ) , bạn dùng link dc cấp này và user,pass để đăng nhập vào host .

Upvote 0
để trang web hoạt động được bản cần dns domain của bạn về ip host, cái này dễ bạn có thể tham khảo google. Tiếp theo là bạn phải up code lên host, để có thể tạo ra một trang web hoàn chỉnh trên hosting thường mất khá nhiều thời gian cho ng mới bắt đầu. Nếu bạn cần gấp mà không có thời gian thì có thể thuê mình, giá cả thỏa thuận, hỗ trợ từ a-z :)

Upvote 0
Các trang bán domain thông thường trong control panel có phần quản lý DNS, thường mặc định là DNS của nơi bán domain, cậu chỉ cần vào xem và point IP về nơi cậu host website của mình thì là ok thôi.

Upvote 0
Nếu mình mua lại tên miền thì cần bảo họ đưa những thông tin gì hả bạn

Sao lại phải mua tên miền của người khác ? Reg cái mới thì tốt hơn .

Nếu mua thì yêu cầu tài khoãn đăng nhập site bán domain , emain tài khoãn đó , sau đó vào change các thông tin như email , pass, số dt bảo mật ..v.v..

Upvote 0
Sao lại phải mua tên miền của người khác ? Reg cái mới thì tốt hơn .

Nếu mua thì yêu cầu tài khoãn đăng nhập site bán domain , emain tài khoãn đó , sau đó vào change các thông tin như email , pass, số dt bảo mật ..v.v..
Mình tính mua 1 tên miền để làm về trang báo tin tức.Nhưng .com lại bị mua mất rồi còn mỗi .Net với .Vn mình nghe thấy bảo là làm trang gì cũng cần phải có .com đầu tiên không sau này khó cạnh tranh được không biết có đúng ko bạn

Upvote 0
Mình tính mua 1 tên miền để làm về trang báo tin tức.Nhưng .com lại bị mua mất rồi còn mỗi .Net với .Vn mình nghe thấy bảo là làm trang gì cũng cần phải có .com đầu tiên không sau này khó cạnh tranh được không biết có đúng ko bạn

Người ta reg rồi, domain đã hoạt động , rank đã cao bạn mua lại nổi ko ?

Thông thường phổ biến là .com , nhưng nếu bạn seo tốt thì .com hay .net .org .canh .cua cũng như nhau . Nếu bạn làm trang báo tin tức ở VN , tốt nhất là lấy tên miền .VN . Thật đó

Upvote 0
Người ta reg rồi, domain đã hoạt động , rank đã cao bạn mua lại nổi ko ?

Thông thường phổ biến là .com , nhưng nếu bạn seo tốt thì .com hay .net .org .canh .cua cũng như nhau . Nếu bạn làm trang báo tin tức ở VN , tốt nhất là lấy tên miền .VN . Thật đó
Cảm ơn bạn rất nhiều đã trả lời tật tình cảm ơn bạn nhiều lắm

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,495
173,670
Latest member
fb88208162

Most viewed of week

Most viewed of week