Cho em hỏi ngu tí về Control Panel free

witexpro

Banned
Reactions
231
MR
0.000
Em có cái VPS cài Centos, muốn làm webserver mà ko biết nên cài Cp free nào?
Bác nào ý kiến giúp em cái,

P/s: ko bàn đến CP tính phí và crack nha. em cảm ơn

Muốn pro thì cài cPanel trial, cài xong cấu hình tất tần tật mọi thứ đi, sau này khi nào hêt trial thì cũng ko cần nữa vì hầu hết mọi thứ đều có thể thao tác bằng command qua ssh.

vestacp hoặc zpanel
Mình trước dùng DirectAdmin, nhưng mới đổi VPS nên phải kiếm CP khác free
Giờ đang dùng vestacp :D

vestacp hoặc zpanel
Mình trước dùng DirectAdmin, nhưng mới đổi VPS nên phải kiếm CP khác free
Giờ đang dùng vestacp :D
Bác có demo ko? cho em dùng thử đc ko?
có gì bác tạo em 1 tài khoản em thử xem cp của nó như thế nào :) em cảm ơn

vấn đề là e có biết gì về vps mấy đâu, nhờ người ta cài cho nên là.... phải tìm hiều trc :(

Bạn yên tâm, lúc mò mấy cái này t cũng ko biết j về vps hết, cứ làm theo hướng dẫn thôi, auto install mà :D

Em có cái VPS cài Centos, muốn làm webserver mà ko biết nên cài Cp free nào?
Bác nào ý kiến giúp em cái,

P/s: ko bàn đến CP tính phí và crack nha. em cảm ơn
Không nên cài panel làm gì bạn ạ. Sử dụng VPS mà cài panel thì khác gì sài hosting đâu.
bạn có thể sử dụng cái này để tiết kiệm tài nguyên VPS và quản lý VS dễ dàng nhất nè: Cài đặt Nginx, PHP-FPM, MariaDB và quản lý VPS dễ dàng, bảo mật với HZServer Script by HostingAZ

Seller domain ko co $ buy sao
cậu nói mà haiz, 1 con vps cùi mía, chỉ làm chạy 1 web chẳng hạn cài bản quyển làm gì cho phí.
cái gì nên đầu tư hãy đầu tư chứ, con vps đang chạy webserver bên mình bán tất nhiên mình mua bản quyền cho nó rồi :)

Không nên cài panel làm gì bạn ạ. Sử dụng VPS mà cài panel thì khác gì sài hosting đâu.
bạn có thể sử dụng cái này để tiết kiệm tài nguyên VPS và quản lý VS dễ dàng nhất nè: Cài đặt Nginx, PHP-FPM, MariaDB và quản lý VPS dễ dàng, bảo mật với HZServer Script by HostingAZ
cảm ơn cậu nhưng nhìn cài màn hình đen sì huyền thoại là mình thấy nãn rồi, thích có panel dễ xài hơn :)

cảm ơn cậu nhưng nhìn cài màn hình đen sì huyền thoại là mình thấy nãn rồi, thích có panel dễ xài hơn :)
Bác chưa sài sao biết nó khó sài hơn panel.
em đảm bảo với bác dễ sài hơn panel nhiều nhé.
DÙng em nó, bác có thể add domain, cài đặt xong một blog wordpress trong thời gian chưa đến 2 phút đấy bác ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week