Waiting for Answer Cho hỏi đây là SaoBien Scam hay là chơi xỏ khách

Status
Not open for further replies.
mình nghĩ cái này feedback dịch vụ thì đúng hơn, vì saobien lúc bán có nói k bảo hành.

Theo lời bác @saobien nói thì sell acc không bảo hành trong bên dịch vụ bác saobien cũng có nói
Còn lời bác chủ topic là: "nó cứ bảo là mua hẳn acc vì bây giờ nó đang chưa có hàng sell VPS, mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng , đến lúc die thì nó đổi lỗi này nọ xong chửi mình rồi ko đền VPS luôn, bực vãi xoài"

=>VPS thì thuận mua vừa bán và có rule còn 2 bạn thỏa thuận thế nào vui lòng cung cấp thêm:
- bác saobien có thêm bằng chứng gì để biện hộ cho mình về chuyện chủ topic nói cũng như chứng cứ liên quan đến việc bác chủ topic dùng vps
- chủ topic cung cấp thêm bằng chứng log chat giữa 2 người nhé cụ thể: bằng chúng liên quan đến "mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng"

2 bạn vong lòng cung cấp đầy đủ nhất có thể cho mình nhé! Mọi người không liên quan cũng như comment không mang tính chất giải quyết vấn đề... sẽ theo rule mà xử lý. Cũng như các bạn không nên pr hay quảng cáo trá hình dịch vụ trong topic report của người khác! Thân
có nhiều người mua, có nhiều bằng chúng là thằng sao biển chắc chắn hàng của mình tốt,nhưng bán ra lại die luôn nhưng biết kêu ai, biết trước là ko bảo hành nhừng mà vãn bảo là tốt nên người ta tin tưởng

Theo lời bác @saobien nói thì sell acc không bảo hành trong bên dịch vụ bác saobien cũng có nói
Còn lời bác chủ topic là: "nó cứ bảo là mua hẳn acc vì bây giờ nó đang chưa có hàng sell VPS, mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng , đến lúc die thì nó đổi lỗi này nọ xong chửi mình rồi ko đền VPS luôn, bực vãi xoài"

=>VPS thì thuận mua vừa bán và có rule còn 2 bạn thỏa thuận thế nào vui lòng cung cấp thêm:
- bác saobien có thêm bằng chứng gì để biện hộ cho mình về chuyện chủ topic nói cũng như chứng cứ liên quan đến việc bác chủ topic dùng vps
- chủ topic cung cấp thêm bằng chứng log chat giữa 2 người nhé cụ thể: bằng chúng liên quan đến "mà mồm nó chắc đét là acc ko die nên mình mới dám mua, mà khi mua đã nói với nó là nếu acc die thì nó phải đền cho mình cái VPS để chạy web hết tháng"

2 bạn vong lòng cung cấp đầy đủ nhất có thể cho mình nhé!

Thứ 1. Mình cũng có nói là acc mua ko bh , và nó nói acc die bh cho nó 1 con vps 1 tuần xài chạy đở rùi , và con vps đó đúng 1 tuần sau đó die , mình bh và die nữa hỏi ra mới biết được là đang dùng down up phim con vps 3,5g sao chịu nỗi được và mình từ chối gủi vps cho cậu ấy nứa vì mình ko reg vps 3,5g nữa và noi cậu ấy thông cẩm .

Thứ2 : Mình cần bạn up food đày đủ chứng cứ khi nói và có câu reg cho cậu ấy 1 con vps xài đở thi vậy được rùi còn gi chứ mình ko reg đâu .và đã làm đúng cho câu ấy và ko nói là thời gian 1 tháng dùng vps sau khi die acc

Thứ 3 : toit này ko đủ chứng cứ và thiếu thiêt phục và đặt mình là scam chơi xỏ là ko đúng

Cuối cùng nếu ko đủ chứng cứ mod đóng toit lại cho mình nhé :( ,

Cái này ko gọi là Scam thế gọi là lừa đảo à bạn?
Chẳng có ai làm ăn đoàng hoàng lại đi lừa khách hàng mua như vậy
Biết là VPS sẽ die mà còn dụ dỗ khách hàng mua acc Azure hàng không bảo hành cả, tôi thấy bạn cũng bán VPS , liệu có phải cách làm ăn của bạn cũng giống nó? Hay là Não Phẳng
Thứ 1: Ví dụ bạn thấy quảng cáo trên tivi quá hay -> mua đồ về không xài được -> Đố bạn đòi được tiền hay trả lại hàng. Chỉ có cách là cảnh báo người khác chớ bị dụ ngọt. Cũng giống như trường hợp này mình hoàn toàn không đồng ý với cách làm của @saobien nhưng không thể quy kết scam được vì đã thỏa thuận rõ ràng là không bảo hành.
Thứ 2: Nghe cái nick bạn quen quen, hình như ngày trước cũng mua của mình rồi? Xin lỗi bạn là ai mua của mình đều biết, hàng của mình thế nào mình nói thế đấy. Không bao giờ nói quá lên để rồi sinh ra mấy cái topic làm mất uy tín thế này.
Thứ 3: Là mình đã nghỉ sell vps vài tháng rồi. Tiền chưa thiếu thốn nên cứ để tiền BH đấy dễ giao dịch lớn thôi.
Thứ 4: Trước khi chửi người khác nên xem lại mình nhé.
cùng làm dịch vụ, cùng nhau zụ khách mà :eek::eek:
Nếu cùng làm dịch vụ trên mmo này mong có dịp dìm nhau chết ấy chứ ở đấy mà bênh nhau à :D. Đã lâu rồi ko sell vps nữa, cái này chỉ nhìn nhận trên phương diện khách quan.

Mình ko nói nữa , đã nói rõ khi mua và mình đã send vps cậu ấy xài rùi , tất cả tớ làm là đúng , nhiều người .mua acc ko bh bên mình vần xài ngon va feback cho mình đó là sự thât :(.

bỏ mẹ rồi, mới mua cái acc của bác sao biển này, em treo mấy cái cashbar thôi, để xem nó sống đc bao nhiêu ngày, có lẽ phải học cách cầu nguyện vào mỗi buổi sáng thôi:rolleyes:

mua bán cái gì trên mạng phải có rủi ro , sẽ có người có FB tốt người có FB không tốt :) , topic này ko thể là scam đc , mà thật sự thuận mua vừa bán thôi , chủ thớt chỉ FB và chọn 1 dịch vụ tốt hơn xem sao :)

sự thật phủ phàng không ai dùng tiền sạch mà đi hóng VPS mà chạy vèo vèo bảo hành 1 năm đâu 1 tuần chưa chắc nó sống lâu
cậu nói như ba chấm ý tớ dùng tiền túi mua vps đây. Cậu bảo tiền bẩn à. VPS tớ never die never mất dữ liệu đó

Khách quan mà nói nếu chủ topic nói là hàng 1 tuần hết hạn thì cách làm việc của saobien ko ổn
Hàng ko bảo hành nhưng khẳng định ko die đâu hoá ra lại là hàng sắp hết hạn ( chắc chắn 1 tuần sẽ die )

Khách quan mà nói nếu chủ topic nói là hàng 1 tuần hết hạn thì cách làm việc của saobien ko ổn
Hàng ko bảo hành nhưng khẳng định ko die đâu hoá ra lại là hàng sắp hết hạn ( chắc chắn 1 tuần sẽ die )
Ban hieu nham rui , mua acc ko bh co lien quan gi toi vps :(

nói chung mua hàng chùa thì giá rẻ , còn hành tiền thật thì giá cao , mà các bạn mmo thì đc nhiều người bỏ tiền ra mua VPS để dùng đâu , chỉ thích dùng hàng giá rẻ :D

có ông nào so sánh với mua hàng quảng cáo trên tivi nữa mới vãi chứ, quảng cáo làm sai luật tè le ra đó còn lấy ví dụ, quảng cáo việt nam mà mang ra nước ngoài nó phạt cho ngu người luôn

bán acc tất nhiên sẽ biết có acc live ngon có acc dễ die, thế mà ai cũng dám nói là acc live ngon
ko lừa khách hàng thì là gì
thà lúc đầu cứ nói thẳng có thể 1 số die nhanh
nhưng mà như vậy thì có ma nào dám mua acc :))
tóm lại là lừa khách hàng mới có $

Thằng saobien này chắc là vẫn còn thuộc dạng trẻ trâu đi bán vps. Nói chuyện cực kì bố đời. Ai mua gì thì mua, chứ đụng vào hàng nó thì nên cạch ra.
Thấy cái giọng nó bảo Bán acc ko bảo hành nhưng đảm bảo live lâu ko die là biết thể loại con buôn đục nước béo cò, cố gắng kiếm vài đồng bạc lẻ trong lúc bão vps này.
Nhiều người còn vào bảo nó ko sai, nó bảo acc ko die mà sao vài ngày hay 1 tuần là die thì là nó nói láo rồi chứ gì nữa.

Thằng saobien này chắc là vẫn còn thuộc dạng trẻ trâu đi bán vps. Nói chuyện cực kì bố đời. Ai mua gì thì mua, chứ đụng vào hàng nó thì nên cạch ra.
Thấy cái giọng nó bảo Bán acc ko bảo hành nhưng đảm bảo live lâu ko die là biết thể loại con buôn đục nước béo cò, cố gắng kiếm vài đồng bạc lẻ trong lúc bão vps này.
Nhiều người còn vào bảo nó ko sai, nó bảo acc ko die mà sao vài ngày hay 1 tuần là die thì là nó nói láo rồi chứ gì nữa.
Không ai nói saobien làm thế là đúng. Buôn bán thế rõ ràng không được, khách hàng vào feedback là biết. Nhưng mà theo rules forum không thể quyết định là scam được, vì hàng thỏa thuận với nhau là không có bảo hành. Các bạn có thể feedback xấu + không bao giờ mua nữa. Nhưng bắt xử lý saobien thì quá khó cho MOD.

Tóm lại lão @saobien nói láo để húp tiền 1 cách trắng trợn :))

Đề nghị mod/smod/Ad xử lý, không để ăn $ kiểu này được!
giải quyết kiểu gì bay giờ :D , log chat nói sell acc ko bh , còn chiêu pr của người thế nào thì kệ , nếu bạn ấy ko tốt thì ko mua nữa có gì đau sau nói mod xử lý được :D và bạn ấy cũng có change vps 1 2 lần mà

Tóm lại lão @saobien nói láo để húp tiền 1 cách trắng trợn :))

Đề nghị mod/smod/Ad xử lý, không để ăn $ kiểu này được!
Ai ăn của ai mày , mày bị đien hả

Nói thế thui, chứ cũng chẳng đc j nữa cả :D. M ngu, tin lời phảiphải chịu :D.
Mayf bị gì hả , bên này acc ko bh họ vẫn mua của tao đều đèu , com fmày là ai hả , hàng họ mua acc ko bh tao cũng send rùi và cho vps dug 2 lần nữa thế tao đí scam hay gĩ nũa mà nói vậy .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week