Cho hỏi về nghề Bảo vệ - tại sao lương lại cao

giodoanngo

Junior
Reactions
311
MR
0.367
Làm bảo vệ có nhiều cơ hội thăng tiến lắm đấy. Nếu tướng ngon lọt vào mắt xanh của mấy đại gia. thì ngon:D:D:D

dungpro

Junior
Reactions
40
MR
0.000
Lại mấy công ty bảo vệ kiểu Thắng Lợi hay Hoa Sen lotus phải không bác
bọn này spam mấy trang tìm việc ghê lắm
Lúc làm nó ko cho ngồi nữa cơ mà :D
Có mấy bác riviu rồi , ko dễ ăn thế đâu , mệt phết đấy :D

conheo

Banned
Reactions
927
MR
0.000
:D thường tuyển bảo vệ tướng tá phải ngon-- cao - chym to

:oops: bac1 nào đáp ứng được như thế thì về đội của Heo nhé
:D lương tháng Heo trả 6 triệu:D ngày làm 2 tiếng thui:oops::oops:

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,224
MR
10.436
$150.00
Chat with me via Skype
mình thất nghiệp đang không có gì làm thì tim dc tuyển dụng Bảo vệ , gọi đt nc thì bên cty nói lương tháng đầu 4tr-4tr8 . mình thấy lương nó cao hơn mấy công việc kia , nhưng lại nhàn hơn . ăn rồi chỉ đi vòng vòng . ace nào từng làm Bảo vệ tư vấn giúp e , e đang muốn theo nghề này
Bảo vệ đc coi là nghề nguy hiểm nên lương cao là phải rùi. Nhưng tính ra thì cũng chả cao đâu :D

Em trai mình mới ra trường cũng ở nhà 3 tháng kêu chán xin đi làm bảo vệ. Nhà ko cho đi nhưng mà vẫn quyết đi. Nó cho bảo vệ 1 toà nhà chung cư đang xây ở Hà Nội. Ở tập trung 1 cái lều nhỏ, Xong ca trực thì về đó ngủ, Chăn chiếu không có (nó ko cấp cho mà mình lại ko mang theo). Lương 4tr bao gồm cả tiền ăn (30.000/bữa, 2 bữa 1 ngày). Khi vào phải nộp tiền mua quần áo mất 1.000.000.

Làm đc hơn 1 tháng thì chịu ko nổi nhiệt nhưng mà lỡ đâm lao phải theo lao không dám nói khổ. Điện về nhà vẫn kể sướng lắm không phải làm gì. Chỉ làm mỗi nhiệm vụ trực thang máy. Ai đi vào thì bấm nút cho họ lên rùi khi họ xuống chào họ. Hôm vk mình có việc lên HN ghé thăm thấy ở thì tuềnh toàng. Chỗ tắm giặt thì ko có, chỉ có 1 túp lều, ko có chăn chiếu gì. nằm đất muối đốt, rét, Gầy đen như quỷ đói thế là nhà điện lên kêu nghỉ về đi. Vẫn kêu con chịu đc.

Một tuần sau nữa thì xách balô về. Thanh toán lương đc hơn 2tr. Mất 1 cái điện thoại cộng với tiền cược ban đầu cũng gần như về 0

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.846
$690.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình thất nghiệp đang không có gì làm thì tim dc tuyển dụng Bảo vệ , gọi đt nc thì bên cty nói lương tháng đầu 4tr-4tr8 . mình thấy lương nó cao hơn mấy công việc kia , nhưng lại nhàn hơn . ăn rồi chỉ đi vòng vòng . ace nào từng làm Bảo vệ tư vấn giúp e , e đang muốn theo nghề này

Bảo vệ đi kèm với trách nhiệm, lương cao nhưng làm mất mát hỏng hóc = đền cũng cao

phuong

Senior
Reactions
582
MR
0.000
Làm bảo vệ vật tư lúc công trình đang xây dựng. Đúng là lương 5-6tr thật đó, nhưng mà ăn ở khổ vkl:( Còn làm ngồi nhàn nhàn như giữ xe + kiểm bảo vệ ở Thế giới di dông thì hết cỡ 3tr5-4tr:oops:

nghe mấy bác nói cũng có lý . giờ em đang định làm công việc này . Cần gấp nam - Theo xe tải 1.75 tấn giao hàng thực phậm ( bánh kẹo ,nước tương ,mí gói 5 - 17kg/Thùng ) . Thế sức em làm có nổi k mấy bác , xe tải 1.75 tấn có lớn k . em yếu lắm nha , hít đất 10 cái thôi là mệt rồi

Reactions
127
MR
0.000
nghe mấy bác nói cũng có lý . giờ em đang định làm công việc này . Cần gấp nam - Theo xe tải 1.75 tấn giao hàng thực phậm ( bánh kẹo ,nước tương ,mí gói 5 - 17kg/Thùng ) . Thế sức em làm có nổi k mấy bác , xe tải 1.75 tấn có lớn k . em yếu lắm nha , hít đất 10 cái thôi là mệt rồi
ngon, làm thêm mmo nữa ra đường gặp thằng scam thì đâm tọt zái nó ra , công an hỏi bảo đạp nhầm ga, mất ít tiền là lại quay lại làm việc được :D

huynhthilieu

Junior
Reactions
43
MR
0.003

Khuyên chân thành đừng làm nhé cậu. Bị bóc lột cực khổ lắm, lương bèo lắm luôn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week