Ask Cho mình hỏi câu hơi bị ngáo cái?

sockhock

Junior
Reactions
31
MR
0.001
xin chào

cho hỏi trong forex đòn bẩy là sao vậy
các chỉ số như:
1:1, 1:100, 1:200, 1:500
là sao vậy
mình không hiểu mấy cái này
pro nào giải thích với

với newbie chơi <100 $ thì đặt mốc đòn bẩy bao nhiêu là thích hợp

Thank anh em rất nhiều

Mốc đòn bẫy càng nhỏ thì càng dễ sống .... :D cứ 1:1 mà chơi thì khó chết :D
vốn to thì tất nhiên là đòn bẩy càng nhỏ càng tốt
nhưng vốn nhỏ thì cứ tối đa mà tả

Lưu ý rằng cái gì cũng có giá của nó, mạo hiểu lớn thì lời cũng lớn mà lỗ cũng cao và ngược lại

<100 $ thì nhỏ thôi khoảng 1:2000 mà cũng tùy sàn nữa bạn ah

vốn to thì tất nhiên là đòn bẩy càng nhỏ càng tốt
nhưng vốn nhỏ thì cứ tối đa mà tả

Lưu ý rằng cái gì cũng có giá của nó, mạo hiểu lớn thì lời cũng lớn mà lỗ cũng cao và ngược lại

hix, la sao minh không hiểu, bạn nào có thể giải thích rõ không vậy

Mốc đòn bẫy càng nhỏ thì càng dễ sống .... :D cứ 1:1 mà chơi thì khó chết :D

xin chào

cho hỏi trong forex đòn bẩy là sao vậy
các chỉ số như:
1:1, 1:100, 1:200, 1:500
là sao vậy
mình không hiểu mấy cái này
pro nào giải thích với

với newbie chơi <100 $ thì đặt mốc đòn bẩy bao nhiêu là thích hợp

Thank anh em rất nhiều
Cái này đầu tiên là cái tội không hỏi google nè ! Cái thứ 2 là không chịu search trong Box này. Nói một cách dễ hiểu nếu cậu chơi tài khoản 20$ và sử dụng đòn bẩy là 1:500 thì số tiền tối đa mà sàn cho phép cậu vào lệnh là 100$ tất nhiên đây là ví dụ chơi tài khoản Micro và 100$ đó cũng chỉ cho một số cặp thôi thường là cặp EURUSD. Cậu hỏi câu này chắc là mới vào Forex nhỉ? Vậy hãy lên trang Maxi Forex ấy (trang nó thế nào cậu search GG là ra ngay) nó cũng có mấy cái khái niệm này. Nhưng mà tóm tắt như các bạn trên đã nói chơi đòn bẩy càng nhỏ thì càng tốt và tất nhiên là cần vốn lớn hơn nhiều. Chơi đòn bẩy lớn giúp tăng tài khoản của cậu rất nhanh và đồng thời cũng làm tài khoản của cậu thăng nhanh hơn nữa ;)).
newbie chơi <100 $ thì đặt mốc đòn bẩy bao nhiêu là thích hợp
===> cái này tùy thường thì mới tập chơi nên để 1:100 thôi để còn có cái gọi là kiềm chế ! CHơi 1:500 ỉ vào cái đòn bẩy khi ức chế, ăn thua với market thì như mình nói ở trên !

mình nghĩ chủ thread nên xem thêm phần quản lý vốn trong forex thì sẽ tự biết đặt đòn bẩy như thế nào

search "forex money management"

Có bạn nào nhận đệ tử môn này không? Tài liệu nhiều đọc riết thấy mình lang mang quá!:binhsua123: Có số vốn 100$.

Thanks all!

Có bạn nào nhận đệ tử môn này không? Tài liệu nhiều đọc riết thấy mình lang mang quá!:binhsua123: Có số vốn 100$.

Thanks all!
Bạn nên chơi demo tầm 6 tháng để quen với MT4 đã bạn ạ. Kiến thức thì mênh mông lắm, mình khuyên bạn nên am tường về nến Nhật trước tiên, rồi thêm Fibonaci để xác định điểm SL, TP và nên học ichimoku vì cái này nó khá nhạy cảm với thị trường. Nếu bạn cần thì có thể pm mình, mình lục 1 ít tài liệu gửi nếu bạn quan tâm. :binhsua16:

Mấy con số bạn hỏi trong Forex gọi là tỷ lệ đòn bẫy, tức là bạn có thể giao dịch lớn với một lượng tiền nhỏ. Tỷ lệ đòn bẫy càng cao thì bạn có thể kiếm càng nhiều nhưng thua cũng rất nhanh.

Ngoài mục tiêu thu hút khách hàng thì tỷ lệ đòn bẫy không hẳn là làm lỗ cho broker vì họ thường quy định mức margin, khi broker thấy tiền trong acc của bạn xuống đến mức margin thì bạn sẽ bị cảnh báo để nạp tiền thêm nhằm đảm bảo giao dịch.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week