Help Chơi Forex có vi phạm pháp luật không ?

pokemon85

Junior
Reactions
89
MR
0.005
Trước hết cho em xin lỗi các bác chuyên gia Forex vì hỏi một câu hỏi hơi ngớ ngẩn nhưng em nghĩ là thực tế. Em cũng muốn chơi Forex lắm, nhưng không biết pháp luật nước ta có qui định gì liên quan đến Forex không ? theo em được biết thì hình như bị cấm. Mong sớm được các bác hồi âm. Thanks

hình như là có, nhưng cứ dep/withdraw bằng tiền điện tử đi, chắc là không sao đâu :(

Skrill với WMZ, ảo 2 bác thiệt...

Chơi Forex không có vấn đề gì đâu, ở VN có rất đông người tham gia lĩnh vực này và chưa ai bị bắt mà. Chỉ có các công ty Forex chui mới bị phạt thôi.

hình như có quy định không cho dân thường chơi forex, chỉ cho các ngân hàng lớn như vcb, techcombank... thôi. Nhưng mà quy định này cũng lỏng lẻo, kiểu như đề ra cho có thôi, chứ chưa có cơ quan chuyên trách để điều tra vs xử phạt.
Nhất là chơi trên internet nữa thì nhà nc ko quản nổi đâu :D

Nhà nước cấm đánh bài mà mấy bác thấy có dẹp được đâu? Gần nhà em vẫn có mấy hội đánh tứ sắc ăn tiền tố ngày, trong quê em thì đá gà, đánh bài ăn tiền quanh năm.

Nhiều cái đặt ra thiệt nhưng khi nó chưa nghiêm trọng thì nhà nước vẫn làm lơ thôi mấy bác ơi.

Nhà nước cấm đánh bài mà mấy bác thấy có dẹp được đâu? Gần nhà em vẫn có mấy hội đánh tứ sắc ăn tiền tố ngày, trong quê em thì đá gà, đánh bài ăn tiền quanh năm.

Nhiều cái đặt ra thiệt nhưng khi nó chưa nghiêm trọng thì nhà nước vẫn làm lơ thôi mấy bác ơi.
hi vọng đừng như ryushare là được :D

Đầu tư về lĩnh forex và vàng bạn phải phân biệt ra 2 loại:
1. Bạn mua bán VND - Ngoại tệ ( Vàng với Vàng) trao tay trực tiếp -> đó là kinh doanh ngoại tệ thực và vàng vật chất.
2. Bạn kinh doanh ngoại tệ và vàng trên sàn quốc tế thông qua các broker -> đó là kinh doanh trạng thái của giá.
Tại Việt Nam bạn bị cấm kinh doanh theo hình thức 1 nhưng bạn được kinh doanh theo hình thức 2.
Riêng hình thức thứ 2 nhà nước cũng vẫn còn lo ngại đối với những đối tượng tự kinh doanh không thông qua các nhà môi giới và tư vấn đầu tư có đăng ký kinh doanh với bộ tài chính Việt Nam bởi vì khi tự kinh doanh thì bạn sẽ tự mình chuyển/ rút tiền ra vào nước chỉ thông qua các tài khoản visa/mastercard. Trường hợp này rất khó kiểm soát nếu một ai đó muốn rửa tiền hoặc tổ chức nước ngoài nào đó lợi dụng bạn để rửa tiền.
Chính vì vậy nếu công an kinh tế điều tra ra bạn có liên quan đến hoạt động rửa tiền bạn sẽ gặp rắc rối.

Last edited:
Đầu tư về lĩnh forex và vàng bạn phải phân biệt ra 2 loại:
1. Bạn mua bán VND - Ngoại tệ ( Vàng với Vàng) trao tay trực tiếp -> đó là kinh doanh ngoại tệ thực và vàng vật chất.
2. Bạn kinh doanh ngoại tệ và vàng trên sàn quốc tế thông qua các broker -> đó là kinh doanh trạng thái của giá.
Tại Việt Nam bạn bị cấm kinh doanh theo hình thức 1 nhưng bạn được kinh doanh theo hình thức 2.
Riêng hình thức thứ 2 nhà nước cũng vẫn còn lo ngại đối với những đối tượng tự kinh doanh không thông qua các nhà môi giới và tư vấn đầu tư có đăng ký kinh doanh với bộ tài chính Việt Nam bởi vì khi tự kinh doanh thì bạn sẽ tự mình chuyển/ rút tiền ra vào nước chỉ thông qua các tài khoản visa/mastercard. Trường hợp này rất khó kiểm soát nếu một ai đó muốn rửa tiền hoặc tổ chức nước ngoài nào đó lợi dụng bạn để rửa tiền.
Chính vì vậy nếu công an kinh tế điều tra ra bạn có liên quan đến hoạt động rửa tiền bạn sẽ gặp rắc rối.
with/dep bằng ví điện tử thì sao bác ?

Bạn dùng ví điện tử để chơi là hình thức không thông qua bất cứ một công ty tư vấn nào tại Việt Nam mà tự mình chơi trực tiếp với nước ngoài. Ví điện tử cũng giống như bạn có thẻ Visa hay mastercard rồi thông qua đó kinh doanh forex bằng cách chuyển tiền trực tiếp ra nước ngoài. Hình thức này bạn hoàn toàn không mất phí hoa hồng nhưng bạn sẽ mất phí nhận và chuyển tiền ra vào trong và ngoài nước. Nếu có bất cứ vẫn đề pháp lý gì xảy ra về việc không nhận được tiền hay khớp lệnh không chuẩn bạn sẽ phải hoàn toàn tự chịu trách nhiệm và chấp nhận rủi ro có thể xảy ra với hình thức này.
Mà theo mình bất cứ hình thức đầu tư nào cũng sẽ có rủi ro cả. Vấn đề nằm ở chỗ mình phải suy xét và tìm biện pháp để giảm thiểu rủi ro đến mức thấp nhất mà thôi. Lợi nhuận luôn luôn đi kèm với rủi ro mà.

Ở trên là vậy mà. Cái gì không quản được thì phải cấm, như FB hồi xưa, giờ phải thả rồi.
Nói chứ ở trên quản lý vụ cá độ cũng dữ lắm... Biết bao nhiêu site lớn bị block tại VN rồi.
Forex chưa có vấn đề gì, các bác cứ trade đi.

Ở trên là vậy mà. Cái gì không quản được thì phải cấm, như FB hồi xưa, giờ phải thả rồi.
Nói chứ ở trên quản lý vụ cá độ cũng dữ lắm... Biết bao nhiêu site lớn bị block tại VN rồi.
Forex chưa có vấn đề gì, các bác cứ trade đi.
site VN thôi :D:D:D

Trước hết cho em xin lỗi các bác chuyên gia Forex vì hỏi một câu hỏi hơi ngớ ngẩn nhưng em nghĩ là thực tế. Em cũng muốn chơi Forex lắm, nhưng không biết pháp luật nước ta có qui định gì liên quan đến Forex không ? theo em được biết thì hình như bị cấm. Mong sớm được các bác hồi âm. Thanks

Forex các bạn muốn chơi thì chơi DEMO trước, Và choi cái này quan trọng nhất phải có nhóm chơi. Còn bạn chơi 1 mình thì chỉ nướng tiền thôi.

Đây là quy đổi tiền tệ, sử dụng dòn bẩy để kiếm tiền. 1/400 1/200

Bỏ 1000 Đ lấy 400K ... Tỷ lệ rủi do cũng như vậy.

Nó là mua và bán ... Ai có tư duy chơi cái này dc,

Cháy tài khoản thì đừng khóc nhá.

For là thị trường tài chính toàn cầu. Doanh số của nó khungr khiếp luôn. 100 % tin tưởng. Giỏi thì ăn, mà ngu ngu thì chết.

Dự là không sao đâu :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week