Warning Chủ thẻ Vietcombank bỗng dưng mất 500 triệu đồng chỉ qua một đêm

thánh thử thay đổi hạn mưc vietcombank lên 1 tỷ xem dc ko, ko cần vài tỷ đâu :))
thế bạn giải thích sao chuyển hơn 300 triệu trên 1 ngày kia dùm mình với . Nếu bạn có nhiều tiền gửi cho nó thì phạm pháp nó cũng làm dc cho bạn . Như vượt trần lãi huy động chảng hạn

mà thế *** nào ATM nó rút nhiều mà nhanh thế nhỉ.Hình như hạn mức mỗi cột là 10 triệu,chắc nó đi khắp cái thành phố quá :))

Chuyển liên ngân hàng với chuyển ra nước ngoài nó có cái SWÌFT code đó,cái swift đó bị lỗi cho phép chuyển nhiều đó :))
Nhớ cái vụ TPBank bị nó hack mất 1.2 mil ko ._.

thế bạn giải thích sao chuyển hơn 300 triệu trên 1 ngày kia dùm mình với . Nếu bạn có nhiều tiền gửi cho nó thì phạm pháp nó cũng làm dc cho bạn . Như vượt trần lãi huy động chảng hạn
Giải thích rồi đó. 100tr chuyển tiền nhanh qua thẻ nó ko tính vào hạn mức 300tr 1 ngày.

Nếu mà nó rút ở malay thì chứng tỏ nó đang ở bên đó (hoặc có đồng bọn cmnr) :))
Thẻ thì chắc cũng là thẻ atm giả,cả bank chắc cũng giả chứ ko công an nó tóm đc lâu rồi
thẻ ATM thì không rút được ở nước ngoài đâu

hacker chuẩn sang Thẻ ghi nợ Sacombank Visa 422151xxxxxx kìa

Last edited:
Chắc lại tham 100k ví momo nên bị nó lừa hướng dẫn lấy 100k rồi nó đưa link giả vietcombank đây mà :D

:eek: ko cần công bố cũng đoán được nguyên nhân rồi. chứ làm gì có chuyện hack dc ngân hàng, chỉ có lỗi của người dùng
thằng hack cũng ngu ngu, chuyển tiền liên ngân hàng mới dị --> nên bị hold lại 300tr, ăn dc có 200tr :V
hình ảnh đăng bị thiếu mất 1 giao dịch 100m, chắc cũng chuyển LNH qua thẻ

* 3 giao dịch tổng 300m là nó chuyển nội bộ VCB sang tk của ai đó hay sao ấy chứ bạn?

* còn nếu nó vẫn chuyển LNH sao lại chọn qua tk nhỉ? hacker này cũng không biết đang ở tầm nào luôn?

* check hạn mức thẻ visa sacombank không thấy nói hạn mức nhận được bao nhiêu, hay là hết hạn mức nhận rồi nên 300m sau là liều

Công nhận là cũng dị

hình ảnh đăng bị thiếu mất 1 giao dịch 100m, chắc cũng chuyển LNH qua thẻ

* 3 giao dịch tổng 300m là nó chuyển nội bộ VCB sang tk của ai đó hay sao ấy chứ bạn?

* còn nếu nó vẫn chuyển LNH sao lại chọn qua tk nhỉ? hacker này cũng không biết đang ở tầm nào luôn?

* check hạn mức thẻ visa sacombank không thấy nói hạn mức nhận được bao nhiêu, hay là hết hạn mức nhận rồi nên 300m sau là liều

Công nhận là cũng dị
100tr là chuyển liên ngân hàng bình thường thôi. Phí chuyển 11k. Chuyển cùng ngân hàng thì vcb ko dễ thu hồi vậy đâu :d
Chuyển qua thẻ hạn mức 100tr 1 ngày. Nên nó phải chuyển bình thường.
Thì mình nghĩ thằng hack này cũng ngu ngu. Chuyển liên ngân hàng bình thường thì phải buổi sáng ngân hàng nó mới chuyển.

100tr là chuyển liên ngân hàng bình thường thôi. Phí chuyển 11k. Chuyển cùng ngân hàng thì vcb ko dễ thu hồi vậy đâu :d
Chuyển qua thẻ hạn mức 100tr 1 ngày. Nên nó phải chuyển bình thường.
Thì mình nghĩ thằng hack này cũng ngu ngu. Chuyển liên ngân hàng bình thường thì phải buổi sáng ngân hàng nó mới chuyển.
Thế thì nó không ngu thật, và có tính toán rồi. Nó tính là chỉ ăn được 200m ngon thôi

Còn 300m kia nó gửi trung gian mua cái gì đó cũng nên. Nếu ăn được thì ngon :p

website quản lý tiền như money lover rất có thể là nguyên nhận vì:

1. Phải khai báo user & password của vcb vào hệ thống của nó để nó check số dư.
2. Phải cài app của nó vào điện thoại => nó có thể ăn cắp bằng cách đọc thông tin sms để tự đăng ký smart otp và sau đó lấy thông tin uer đã khai báo nó đăng nhập vào internet banking, dísable chức năng báo số dư qua sms, đợi thời cơ thích hợp thì chuyển tiền của nạn nhân hàng loạt thông qua smart otp.
VCB công khai trù dập thằng này Money Lover mấy ngày nay nên có thể giờ mấy anh cao thủ bên Money Lover chơi lại.:cool:

Nếu mà nó rút ở malay thì chứng tỏ nó đang ở bên đó (hoặc có đồng bọn cmnr) :))
Thẻ thì chắc cũng là thẻ atm giả,cả bank chắc cũng giả chứ ko công an nó tóm đc lâu rồi
Chỉ cần quẹt thẻ gốc vào máy đọc thẻ, rồi gửi track sang bên Malaysia để người ta dập thẻ là xong :D. Chủ thẻ chả cần đi đâu vẫn có thể rút tiền tại bất kỳ nước nào nếu muốn

Nắm rõ được nghiệp vụ ngân hàng như này thì chỉ có mấy ông thần Việt Nam thôi, điều tra từ mấy tài khoản trung gian kia là có manh mối : thằng reg tk, mua bán trao đổi với ai.Vụ này rùm beng lên thì công an vs ngân hàng ko tha cho thằng fishing đâu

Sau khi xem lại video thì mình thấy có 1 thắc mắc là 4 giao dịch 50 tr đầu thì trong tin nhắn có ghi IBVCB.LNH tức là chuyển liên ngân hàng, vậy mà tiền được chuyển ngay để lừa đảo rút bằng ATM. Còn 3 giao dich 100 tr thì chỉ có ghi IBVCB tức là chuyển tiền cùng ngân hàng thì lại tạm giữ vì ngoài giờ làm việc.

Sau khi xem lại video thì mình thấy có 1 thắc mắc là 4 giao dịch 50 tr đầu thì trong tin nhắn có ghi IBVCB.LNH tức là chuyển liên ngân hàng, vậy mà tiền được chuyển ngay để lừa đảo rút bằng ATM. Còn 3 giao dich 100 tr thì chỉ có ghi IBVCB tức là chuyển tiền cùng ngân hàng thì lại tạm giữ vì ngoài giờ làm việc.

4 giao dịch đầu 50 triệu là chuyển tiền nhanh qua số thẻ, cái này nó đi tự động và nhanh nnư chuyển nội mạng, tất nhiên là chỉ chuyển đến được thẻ của các ngân hàng trong danh sách nó hỗ trợ. Cái này nó rút luôn dc ngay từ Malai là do số thẻ nhận là thẻ Visa (của Sacombank) nên có thể rút hoặc quẹt ở nước khác. Thẻ visa này thì chắc cũng kiểu mấy cái các bác vẫn sell trên này (cả thẻ ảo và thẻ vật lý), định danh bằng thông tin giả để có đuợc chức năng nạp và rút tiền.

3 giao dịch 100tr là chuyển tiền đến số tài khoản của ngân hàng khác, cái này thì phải xử lý thủ công chứ ko phải đi tự động nên bank mới nói chưa ra khỏi VCB (do chuyển ngoài giờ hành chính). Mức phí 11000 là do chuyển sang tài khoản của ngân hàng khác, nếu chuyển cùng ngana hàng thì 3300 đ thôi.

nhưng thằng hacker này tính cũng hơi ngu tý nhỉ . sao nó không k chuyển hết qua số thẻ nhỉ . nếu cái thẻ visa kia chỉ có hạn mức 200tr mà nó chỉ có 1 thẻ sao không dùng tk của chủ thẻ mua tiền ảo như pm wmz trên mấy site auto ..... rồi ex giữa các loại tiền ào để vượt hạn mức trong các ngày tiếp theo nhỉ

Có record thì làm gì hả bạn,giờ khách nó cứ cãi là nó không nhận được tin nhắn thế thôi.Còn về cơ bản kể cả cho là hacker nó bẻ khoá OTP thì vẫn phải có OTP về điện thoại đúng không ?
bác cho e hỏi là bác làm bên CA điều tra vụ này hay bên Security của NH mà bác phán như đúng rồi ý o_Oo_Oo_O, Ai chứng minh chị này xóa SMS rồi ăn vạ chứ, cần để ý đến cái OTP để có thể chuyển tiền kia kìa, SMS báo về SIM đt hay k thì CA nhờ nhà mạng OK,.....tóm lại là điểm này chưa có AI LÀM RÕ được cả...hóng

nhưng thằng hacker này tính cũng hơi ngu tý nhỉ . sao nó không k chuyển hết qua số thẻ nhỉ . nếu cái thẻ visa kia chỉ có hạn mức 200tr mà nó chỉ có 1 thẻ sao không dùng tk của chủ thẻ mua tiền ảo như pm wmz trên mấy site auto ..... rồi ex giữa các loại tiền ào để vượt hạn mức trong các ngày tiếp theo nhỉ
khả năg thằng hacker này k phải dân MMO như chúng ta bác ạ ::p:p:p:p

Thế thì nó không ngu thật, và có tính toán rồi. Nó tính là chỉ ăn được 200m ngon thôi

Còn 300m kia nó gửi trung gian mua cái gì đó cũng nên. Nếu ăn được thì ngon :p
nó quá ngu chứ không phải ngu bạn ạ . :D
vì theo mình là như này .
chi LE NA truy cập web bi mã độc , hacker biết chị này thường xuyên giao dịch thì cũng tính toán trước cách chuyển tiền . còn nó chuyển thế nào mình k biết.
nhưng cái ngu của anh này là tính toán rất kỹ nhưng chưa hết nước :D
a hack này ở nước ngoài hoặc có người nhà nước ngoài có một cái thẻ visa định danh ( có thể là thẻ fake ) của sacom hạn mức 100tr/ngày lên anh ta giao dịch trong khoảng thời gian giữa 2 ngày để ăn được 200tr
http://www.sacombank.com.vn/canhan/Documents/THE/HAN MUC THE SACOMBANK.pdf
nhưng anh này lại mù về thông tin vì trên tivi hay mạng nó truyền ầm ầm là tiền ảo là nguy cơ của nạn rửa tiền . lên k biết dùng tiền ảo để ăn hết .........

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week