Chủ topic cần lưu ý hơn trong cách cư xử . Close

Status
Not open for further replies.

anhthangbk

Junior
Reactions
67
MR
0.002
cách đây cũng lâu rồi mình có mua 1 acc mtm của ông này với giá 3tr + lập site
mình làm đc 2 ngày thì acc block, mình có hỏi lại ông này thì hắn đùn đẩy trách nhiệm là cho mình làm off SSN, mà mình là new hắn cũng chả dặn gì mình cả
mình nghi ngờ nên đi hỏi vài người + lên mmo hỏi thì mọi người bảo k phải là do k trùng domain nên nó block
lúc này mình quay ra hỏi hắn thì hắn lại k đùn trách nhiệm sang cho mình nữa mà bảo là "Đã xác định mua ACC ko full domain là có rủi ro". Hôm qua hắn cũng nói thế k đùn đẩy trách nhiệm thì có phải đỡ ức không
Lúc đấy giá 1 acc k full domail là 1tr, hắn bảo sẽ bảo hành cho e 1 acc khác. Em k lấy mà bảo refund lại cho e 1tr. Trừ 300k tiền host +200 coi như e bồi thường thì còn 500k. Ông ấy cũng đồng ý nhưng mãi k trả cho e. 1 thời gian sau thì lại bảo đưa cho 1 acc mtm khác theo đúng bảo hành. E vẫn k lấy chỉ lấy 500k thôi
Mãi k đòi đc hnay e bảo đưa cho 1 acc mtm thì ông ấy lại bảo là do em làm sai quy định là làm off SSN
Hnay viết bài này không mong lấy đc tiền, nhưng cũng cho mọi người thấy cách làm ăn vô trách nhiệm của người này như thế nào, trở mặt rất là nhanh

@ChuChung không nên để các thành phần không liên quan vào làm loãng topic khi có những sự việc như thế này. Góp ý tí thôi không có mục đích gì khác

Điều này người bán sẽ đúng nếu không có lời hứa trả tiền sau này. Bởi lời hứa đền lại tiền và được bên mua đồng ý => Bên bán phải đền tiền là hợp tình hợp lý.

Mình đây, để mình lấy lại topic do chính thớt đã đăng cách đây mấy tháng cho anh em trên mmo đọc mà phân xử, topic ấy đây: https://mmo4me.com/threads/hoi-ve-matomy.237437/
Các anh em trên mmo (những ai đã làm admin từ trước đến giờ, những ai đang tham gia làm offers) cho mình hỏi: Từ trước giờ có admin nào giám cho mem của mình làm off SSN không?
Mình nói về off SSN tí: off SSN là dạng off cấm kỵ khi làm offers vì nó liên quan đến thông tin bảo mật của 1 người dân US, khi làm loại off này thì network hết sức để ý và có biện pháp ngăn chặn ngay bằng cách gửi mail cảnh báo hoặc block acc.

Trường hợp cậu này mua acc của tớ thì tớ ko hề ép cậu ấy mua acc ko full domain, vì acc full domain bên tớ bán đắt hơn acc ko full domain nhiều nên cậu ấy mới đi mua acc ko full. Hơn nữa cũng đâu ai có thể cấm 1 người đi khảo sát giá trước khi mua, tớ đâu có ép cậu ấy phải mua bên tớ.
Sau khi bán acc cho khách mình đều dặn dò khách những điều đặc trưng riêng khi làm net matomy như: chỉ làm bằng sock, không được làm bằng HMA, SSH, VPN free, không được làm off video và off 1 point, phải đổi user agent trước khi làm, khi làm phải cân đối tỷ lệ lead/click ít nhất cũng phải 20%.
Riêng còn những điều cấm kỵ như nghiêm cấm làm off SSN, cheat link,... mà hầu như những ai làm off đều biết thì cái này không cần mình phải nhắc nhở nữa, vì nó là hiển nhiên rồi. Cậu này từng làm mem chiến cho sub, admin cũng phải 1 thời gian rồi sau đó mới đi mua acc mua site để làm admin, nên chắc chắn cũng đã được admin đưa rule có các điều cấm kỵ.
Nguyên nhân acc matomy cậu này bị block là do làm off SSN là khả năng nhất vì bên mình bán acc không full domain cho khách rất nhiều mà trường hợp bị block là rất hy nữu.

Trên đây là những lời chia sẻ của mình, nhờ anh em trên mmo có đọc qua thì phân xử giúp! Xin cảm ơn anh em!

Last edited:
Điều này người bán sẽ đúng nếu không có lời hứa trả tiền sau này. Bởi lời hứa đền lại tiền và được bên mua đồng ý => Bên bán phải đền tiền là hợp tình hợp lý.
bác xem đó hứa trả tiền rồi, chơi lầy rồi lại bảo đền acc, giờ lại quay lại do làm ssn nên k đền bù

Mình đây, để mình lấy lại topic do chính thớt đã đăng cách đây mấy tháng cho anh em trên mmo đọc mà phân xử, topic ấy đây: https://mmo4me.com/threads/hoi-ve-matomy.237437/
Các anh em trên mmo (những ai đã làm admin từ trước đến giờ, những ai đang tham gia làm offers) cho mình hỏi: Từ trước giờ có admin nào giám cho mem của mình làm off SSN không?
Mình nói về off SSN tí: off SSN là dạng off cấm kỵ khi làm offers vì nó liên quan đến thông tin bảo mật của 1 người dân US, khi làm loại off này thì network hết sức để ý và có biện pháp ngăn chặn ngay bằng cách gửi mail cảnh báo hoặc block acc.

Trường hợp cậu này mua acc của tớ thì tớ ko hề ép cậu ấy mua acc ko full domain, vì acc full domain bên tớ bán đắt hơn acc ko full domain nhiều nên cậu ấy mới đi mua acc ko full. Hơn nữa cũng đâu ai có thể cấm 1 người đi khảo sát giá trước khi mua, tớ đâu có ép cậu ấy phải mua bên tớ.
Sau khi bán acc cho khách mình đều dặn dò khách những điều đặc trưng riêng khi làm net matomy như: chỉ làm bằng sock, không được làm bằng HMA, SSH, VPN free, không được làm off video và off 1 point, phải đổi user agent trước khi làm, khi làm phải cân đối tỷ lệ lead/click ít nhất cũng phải 20%.
Riêng còn những điều cấm kỵ như nghiêm cấm làm off SSN, cheat link,... mà hầu như những ai làm off đều biết thì cái này không cần mình phải nhắc nhở nữa, vì nó là hiển nhiên rồi. Cậu này từng làm mem chiến cho sub, admin cũng phải 1 thời gian rồi sau đó mới đi mua acc mua site để làm admin, nên chắc chắn cũng đã được admin đưa rule có các điều cấm kỵ.
Nguyên nhân acc matomy cậu này bị block là do làm off SSN là khả năng nhất vì bên mình bán acc không full domain cho khách rất nhiều mà trường hợp bị block là rất hy nữu.

Trên đây là những lời chia sẻ của mình, nhờ anh em trên mmo có đọc qua thì phân xử giúp! Xin cảm ơn anh em!
adm của tôi có cho làm ssn nhé, mà ông hứa sẽ trả tiền rồi lại trở mặt thì về tình về lý là ông sai lè rồi
giờ k ngờ ông chơi lầy đến vậy

sao nói mất 3 triệu mà ta, 1 triệu là sao nữa nhỉ?

sao nói mất 3 triệu mà ta, 1 triệu là sao nữa nhỉ?
e mua acc mtm của ông âý là 3tr + lập site luôn
acc die ông bảo bù cho e acc khác ( acc lúc đó là 1tr)
e bảo k lấy, lấy tiền, quy đổi acc đấy ra tiền là 1tr, trừ host e thuê là 300k + 200k e đền bù, e lấy 500k thôi, ông ấy cũng hứa trả như trên log chat đó
nhưng mãi có thấy trả đâu, bây giờ trở mặt thế đó

Chỉ có 500k mà làm mất uy tín quá. Đã hứa trả tiền thì nên trả tiền cho người ta.

e cũng k hy vọng lấy được tiền, đăng lên cho mọi người thấy ông ấy làm việc vô trách nhiệm thế nào
đến lời hứa còn k thực hiện đc thì bán hàng ai tin tưởng

Bỏ luôn đi cho rồi, rút kinh kiệm lần sau đi bác.

acc mình bán cho ong kia nó làm off kiểu off độc lạ dạng CC cả mấy chuc $ 1 con off , thế mà vẫn dc pay .:D

@ChuChung không nên để các thành phần không liên quan vào làm loãng topic khi có những sự việc như thế này. Góp ý tí thôi không có mục đích gì khác
góp ý này là cũng 1 phần làm loãng topic đó bạn ạ. Mình cũng góp ý bạn thôi không có gì nhé.
MMO là 1 xã hội chung và thực tế cũng vậy xã hội của dân do dân và vì dân, BQT có nhiệm vụ phân xử nhưng cũng phải dựa trên đóng góp, ý kiến, nhận xét của tất cả các thành viên trong diễn đàn bạn ạ.
Quay lại vấn để của chủ thớt :
Mình cũng là dân sell acc nét nên mình hiểu, 1 khi nguời sell đã sell acc nét thì không thể refun lại tiền cho bạn được nên bạn xác định mua là mất tiền hoàn toàn.
Chính vì thế nên trước khi mua bạn phải hỏi kỹ và kiểm tra kỹ trước những gì cần thiết ví dụ như bạn chấp nhận mua k full domain giá rẻ thì bạn phải chấp nhận rủi ro cao, ham rẻ thì hàm không đạt chất lượng là đúng. Còn khi nào bên bán full domain mà giao bạn không full thì lúc đó bên bán sẽ chịu trách nhiệm bạn có thể kiện họ. :)

Còn khi sự việc xảy ra thì có thể thương luợng được như bạn sell kia có nói là sẽ đổi acc khác cho bạn mình nghĩ vậy là hợp tình hợp lý rồi bạn lại cương lên không chịu nhận mà đòi refun thì mình nghĩ bạn cũng không phải dạng vừa đâu. :D :D
Và cuối cùng mình khuyên bạn sell @mroffers_2000 là reg thêm 1 acc đưa cho họ cho rồi, mình reg dc thì tiếc làm gì mà dây dưa thế này họ report mất hết uy tín. làm ăn lâu dài bạn àk :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,136
173,219
Latest member
sellzzqqee123
Back
Top Bottom