Warning Chú ý dùm nick vhtt2014, có biểu hiện nghi vấn

Status
Not open for further replies.
Thím này nhờ không được nên đâm ra cay cú thôi.
@Jzzz luôn chuyển 100% trước khi tớ đưa tool còn chả sao, code cho thím này tới 3 cái luôn giao trước 100%.
@mmo268 Giá tool 1 triệu, mình giảm còn 800, mình nói cọc mình 10$ đi, thím ấy không chịu, kêu nhờ trung gian, mình nói thôi nhờ trung gian mất công, nên khỏi cần đặt cọc, làm xong thím ấy bảo giảm thêm 5$, vẫn giảm như thường, còn 700k.
@ctrung111 Chuyển 1 triệu trước khi mình giao hàng, chả có sao.
@tranhoan99 viết mấy cái cho thím này rồi, toàn chuyển 100% trước khi nhận tool, chuyển nhầm tớ 440k khi mua vps của ai đó mà chuyển nhầm qua thẻ mình, đã chuyển lại 100%
https://mmo4me.com/threads/da-giai-quyet-xong.213594/#post-4057312

@levinh007 chuyển 600k trước khi nhận hàng chẳng sao
@bjmstyle chuyển 100% 500k trước khi nhận hàng chẳng sao
@DannyTuan mình tin tưởng t-mod, giao tôl trước khi nhận hàng :) 500k
@dominhthanh giao 500k 100% trước khi nhận tool
@leminnhtien nhận cọc 750k 50%, làm không được đã hoàn trả

còn nhiều nữa mà do không comment trong topic code tool của mình nên mình không nhớ nổi.

1tr của thớt chắc to quá.
Có những thằng scam mất cả năm để gầy dựng uy tín, vài cái trích dẫn này thì nhằm nhò gì :p

Thì mình ra thỏa thuận vậy, không đồng ý mình có ép đâu, chính mình im lặng mà bác ấy cứ pm đó chứ.
Còn vấn đề close topic thì sao ngay từ đầu mình lập topic không close ?
Với nữa là chỉ có một mình topic mình bị close còn các topic còn lại không bị ?
Thì mình cũng chỉ hỏi cậu mỗi câu thôi ? Tại sao cậu lại không thích trung gian ? và cậu muốn chứng tỏ điều gì khi không sử dụng trung gian ? Cậu trả lời đc thì mình ủng hộ cậu mở lại dv:p

Thì mình ra thỏa thuận vậy, không đồng ý mình có ép đâu, chính mình im lặng mà bác ấy cứ pm đó chứ.
Còn vấn đề close topic thì sao ngay từ đầu mình lập topic không close ?
Với nữa là chỉ có một mình topic mình bị close còn các topic còn lại không bị ?
Người ta chịu trung gian.. còn cậu nói "NO" ==>> thế nên dịch vụ của cậu có vấn đề. vì vậy close là hợp lý.
Cơ mà vài trăm ko trung gian cũng đc. nhưng đơn vị là 1tr thì khác

Các bạn làm dịch vụ code tool ! Nếu không đóng bảo hiểm thì buộc các bạn phải làm theo thể thức Tiền -Trung gian - Hàng - Nhận tiền !
Đừng có cái thái độ như thế ! Bạn code được cho 1 vài người xong bảo mình uy tín - muốn nhận tiền trước , mình thấy không ổn ! 1 cái nhận tiền trước ko sao nhưng 10-20 cái nhận tiền trước - nó là cả 1 dấu hỏi lớn :p
Như vậy @Sir.NamTuoc Close topic của các bạn cũng không phải là sai lầm gì !
Các bạn sau này làm dịch vụ gì cũng nên hiểu và thông cảm cho tâm lý khách hàng nhé !
Khách hàng là thượng đế - Mà thái độ nhân viên làm dịch vụ như thế thì mình cũng vote 1 phiếu close topic của cậu :D
Bạn ấy muốn đóng mà SHIN kêu dịch vụ code tool không còn hỗ trợ kìa

Mình chỉ không thích rườm rà nên không muốn trung gian thôi, như ở #3 #4 gì đó mình đã nói, ai không thích thì không làm ăn vs mình, có ai ép đâu.
Thì đúng rồi, ai ko thích thì cậu ko scam đc họ nên cậu bó tay thôi.
Họ ko thích chấp nhận mạo hiểm...
Trung gian có gì lằng nhằng. pm xác nhận 1 câu + cái stk là đc, Cậu kia chịu hết phí rồi. cậu có mất đồng nào đâu mà ko nhỉ ?

Bạn ấy muốn đóng mà SHIN kêu dịch vụ code tool không còn hỗ trợ kìa
đóng phí bảo hiểm còn lằng nhằng hơn trung gian. và còn bị mất phí hàng tháng.
phải very CMND, very địa chỉ nhà.
Ko thích trung gian lằng nhằng mà lại thích đóng phí bảo hiểm lằng nhằng hơn à =))

Câu trả lời là họ đồng ý trung gian, hoặc đặt cọc trước 1 lượng nhỏ. Còn cậu không trung gian và đòi ít nhất 1/2. Cậu thích code không qua trung gian giống bác duymuoi? đơn giản thôi, nick cậu sống lâu tí trong forum đi, uy tín là tính theo thời gian chứ không phải cứ 1 số lượng lớn khách trong thời gian cực ngắn rồi cho đó là uy tín.

P.S: Cậu vừa là người mới, mà vừa thích nắm cán thì họ đặt nghi vấn là đúng thôi.

Việc đóng bảo hiểm một lần thì khỏi phải nhờ cậy ai.
Còn trung gian thì phải lặp đi lặp lại nhiều lần, phí cộng lại cho những lần đó không rẻ + không phải lúc nào pm trung gian cũng được.
Phí người mua đã nói là chịu hết rồi mà. ai bắt cậu chịu đồng nào đâu.
1 là nếu tin tưởng giao tiền cho cậu.
2 là nếu họ ko tin tưởng họ phải cần trung gian, và theo nguyên tắc họ phải chịu phí, trừ khi họ thoả thuận vs bạn là 50:50 hay bao nhiêu đó. Nhưng ở đây thớt ghi là chịu hết rồi. Cậu còn phàn nàn gì,

Phí BH đóng 1 lần. còn phí duy trì dịch vụ nữa cậu. chứ cậu nghĩ quăng cho admin 2tr hay bao nhiêu đó là xong à.
Tuỳ loại hình mà mức bảo hiểm sẽ khác nhau nữa....

===> TÓM LẠI TỚ THẤY CẬU ÍT CÓ BIỂU HIỆN SCAM MÀ CÓ BIỂU HIỆN CHẢNH NHIỀU HƠN. LÀM DỊCH VỤ ĐÓ LÀ ĐIỀU KIÊNG KỴ MÀ HAY DỄ MẮC PHẢI ĐỐI VỚI 1 SỐ PRO MỚI NỔI
AI THẤY CHUẨN LIKE PHÁT

bao nhiêu cmt chả thấy ai bênh.
=)) vừa thấy vui vừa thấy tội cho bị can.... 1 bài học cho cái tội chảnh. nhớ lấy nhé. khách hàng là thượng đế, mà thượng đế ko vui thì phạm tội khi quân ==> chém

bao nhiêu cmt chả thấy ai bênh.
=)) vừa thấy vui vừa thấy tội cho bị can.... 1 bài học cho cái tội chảnh. nhớ lấy nhé. khách hàng là thượng đế, mà thượng đế ko vui thì phạm tội khi quân ==> chém
nặng tay quá đấy :))

Vài ba dòng uy tín đó của bác thì thấm gì. Lô ip 6 vừa rồi chắc không ai biết nhỉ. =))))

bác này chê tiền hay sao, nếu bác thớt cần dv nào pm nhé, trung gian hay gì cũng dc, miễn có mì gói là ko chê.

100 ngàn mà khách hàng yêu cầu trung gian (khách chịu fee) thì cũng trung gian mới là dịch vụ tốt tại forum này bạn nhé. vị trí midman này tại forum này tồn tại là vì thế. từ chối trung gian tại forum này khi mà có quá nhiều vụ scam vì ko trung gian rồi, dịch vụ ổn chăng :)

admin ko nhận bảo hiểm code tool mình nghĩ chuẩn rồi. bạn thân là lập trình viên, ko lẽ ko biết độ phức tạp khi làm việc với khách hàng, cãi nhau thường xuyên, lỗi, ko đúng yêu cầu, thời thế thay đổi... ko lẽ admin mod phải đứng ra giải quyết từng đơn hàng của bạn à :D

Vụ này công bằng mà nói thì chưa có dấu hiệu scam hay nghi vấn gì cả theo log chat thì bạn code kia ko thich qua trung gian, bạn thuê code thì sợ rủi ro nên ko đồng ý như vậy coi như là giao dịch 2 bên ko thành công chấm hết. Vì thực ra bạn code kia cũng ko thấy gạ gẫm gì thêm về việc chuyển tiền.
Còn t-mode trong vụ này cá nhân mình thấy ko có cảm tình làm việc theo kiểu lạm quyền không khách quan chứ đừng nói đến công bằng.
rules ko có mục đóng bảo hiểm cho dịch vụ code, hơn nữa bạn ý cũng chưa scam hay dấu hiệu scam thì chẳng có lý do gì closed bài của người ta.
Theo mình nhớ t-mode này gần đây trong vụ ex bryan với samurai report 500$ wmz thì t-mode này cũng phát ngôn theo kiểu cảm tính mặc dù EX vụ đó quote sai lè lè nhưng t-mode vẫn bật đèn xanh cho ex nếu muốn ko phải đền bù.
Mình thấy cách làm việc của t-mode này ko chấp nhận đc , ko hiểu sao lại đc bầu làm t-mode.. buồn . Cách làm việc như vậy thì khiến member ko thể phục .

Vụ này công bằng mà nói thì chưa có dấu hiệu scam hay nghi vấn gì cả theo log chat thì bạn code kia ko thich qua trung gian, bạn thuê code thì sợ rủi ro nên ko đồng ý như vậy coi như là giao dịch 2 bên ko thành công chấm hết. Vì thực ra bạn code kia cũng ko thấy gạ gẫm gì thêm về việc chuyển tiền.
Còn t-mode trong vụ này cá nhân mình thấy ko có cảm tình làm việc theo kiểu lạm quyền không khách quan chứ đừng nói đến công bằng.
rules ko có mục đóng bảo hiểm cho dịch vụ code, hơn nữa bạn ý cũng chưa scam hay dấu hiệu scam thì chẳng có lý do gì closed bài của người ta.
Theo mình nhớ t-mode này gần đây trong vụ ex bryan với samurai report 500$ wmz thì t-mode này cũng phát ngôn theo kiểu cảm tính mặc dù EX vụ đó quote sai lè lè nhưng t-mode vẫn bật đèn xanh cho ex nếu muốn ko phải đền bù.
Mình thấy cách làm việc của t-mode này ko chấp nhận đc , ko hiểu sao lại đc bầu làm t-mode.. buồn . Cách làm việc như vậy thì khiến member ko thể phục .
Chắc đợi có ng bị scam rồi mới thấy :D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week