Chút kinh nghiệm dành cho newbie mới vào forum

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
Đang rảnh nên viết nhảm chút cho newbie :D
1 vài lời khuyên và các bước kiếm tiền căn bản và hiểu quả nhất cho newbie của forum.

Khi các bạn mới vào forum thì việc đầu tiên chắc chắn cho các bạn kiếm đc tiền gồm 3 việc

- Captcha
- Làm job với các site nga
- duyệt task

Đặc điểm:
Captcha: có khả năng đánh máy và 1 số kinh nghiệm cơ bản khi bước vào để hiệu quả (mình sẽ nói ở dưới)
Job site Nga: Ko cần khả năng đánh máy, công việc không khó nếu đc hướng dẫn từ ai đi trước
duyệt task: 18+ , công việc cũng ko nhiều lắm nhưng đơn giản nhất trong 3 việc.

Giá tiền:
Captcha: Dao động tùy theo tốc độ và dự án làm. Newbie thường là dưới 1$/1h , mem thường 1->1.5$ /1h, mem pro 1.5 ->2$/h. Số lượng công việc ko giới hạn
Job site Nga: Pro cũng chỉ khoảng 1$/h , số lượng công việc làm cũng có giới hạn
duyệt task : Pro cũng dưới 1$/h , số lượng công việc có giới hạn.

Và bây giờ mình sẽ giải thích chi tiết vào việc mình cho là kiếm tiền hiệu quả nhất là Captcha.
B1: Phần mềm
gồm có free và tính phí :
Free: BuBu , Asian (nếu có người add hộ)
Thu phí: vinacaptcha (có dự án free) , (0.51$/tháng)

XĐ: Tại đây
VinaCaptcha: Tại đây
Bubu: Tại đây

B2: Dự án.
kolotibablo.com (ít tiền, load nhanh 24/24 , có tính % thưởng, gõ thường và sai vẫn tính đúng, tuy nhiên nếu ngẫu nhiên bị kiểm tra mà cố tình làm sai (kí tự rác :asdasdas) có thể bị khóa 1h, hoặc khóa vĩnh viễn (ko đc trả tiền)
Phần mềm: XĐ , VinaCaptcha (free), Asian (free)
Thanh toán : 1$ (LR,WMZ,PZ,PP) và thực hiện trong vòng 24h .
Đây là 1 dự án phù hợp cho newbie mới vào nghề.

Mega (hay bị ban acc, hack acc...), captchatyper (tính gian code, load the đợt..), qlinkgroup (load theo đợt), và 1 số dự án khác mình ko nói ra vì thật sự ko phù hợp lắm với newbie (nhưng nếu các bạn muốn có thể tự tìm hiểu ở Box Captcha)

vinateam.com - của thành viên forum . topic
Giá tiền trung bình (0,7$/1k) , là thành viên forum khá tốt nên về support hay thanh toán có thể yên tâm hơn. Tình hình load cũng là khá so với các dự án khác. Thanh toán theo tuần. Các bạn có thể vô topic để hiểu rõ hơn

Pixprofit.com (pixtyper.com,pixandprofit.com là 1) (đây là dự án mình đang làm và muốn các bạn làm tốt dự án này).
Uy tín số 1, thanh toán trong ngày, min thanh toán là 3$ -> các bạn có thể tìm hiểu tại đây
Phần mềm : khuyến khích xài XĐ (0.51$/tháng)

Các bước làm việc hiệu quả với pixprofit.
1. Thời gian làm việc hiệu quả (1$ /1000 hình) là 0h ->10h . Load nhanh và giá cao nhất , là newbie nên bạn cố gắng làm việc trong thời gian này và nên tham gia 1 group nào đó. Mình khuyến khích các bạn tham gia nhóm của vgroupbosskiet (trả 22k/1$) hoặc các group khác trong mục ref của box captcha

2. Đọc kĩ các kinh nghiệm về gõ pix.
Gõ cả 2 chữ, phân biệt hoa thường, khi gặp hình (8 hình và chữ tiếng anh bên dưới) và các câu hỏi bằng tiếng anh thì phải trả lơi và chọn cho chính xác tốt nhất là luôn để 1 task translate.google.com bên cạnh.
Nếu ko kịp thì gõ bừa hoặc esc nhưng ko đc để nó trôi qua nhiều lần

Sử dụng phần mềm tìm proxy hiệu quả -> Tại đây

Khi làm việc thì nên làm quen 2 khung để tăng tốc độ, làm quen rồi thì nên kéo nhỏ phần mềm lại kết hợp với mở web xem phim, nghe nhạc để phân tâm cho ko cảm thấy mệt mỏi vì làm việc nhiều. Làm việc 1h nghỉ 5' đi lại nên kết hợp tập thể dục để có sức khỏe tốt vì làm captcha rất mệt mỏi.

3. Sau khi ko còn là newbie. Các bạn có thể tự mua ID chủ (nên tham khảo pro trước kẻo bị lừa) có invite để tự lập group và tự làm để tăng thu nhập (ID chủ đc + 10% / tổng số tiền bạn làm đc).
Và nếu bạn muốn đầu tư thì nên mua thật nhiều ID chủ để làm ban ngày (vì từ 10h ->23h59' ) pix tính tiền theo pri (0.55 ->1$/1000 hình) và việc giữ pri để đc nhiều tiền nhất (pri0,1,2) thì thật sự là rất khó nên tốt nhất là bạn có khoảng 10 ->20 ID chủ để làm ban ngày vì ID chủ tính tiền theo rate cố định là 1$/1000 hình.

Và sau khi đã có thể kiếm tiền từ captcha các bạn hãy tham khảo thêm 1 số cách kiếm tiền xài phần mềm, ko phải làm gì, hay là đầu tư thời gian bây giờ thu lợi về sau hoặc tham gia các dự án đầu tư khác.

Các bạn nên nhớ captcha là 1 nghề đông đảo người làm nhất forum. Nó cũng là 1 nghề kiếm tiền khá nhất chứ ko phải bèo như các bạn nghĩ. Với 1 người coi captcha là công việc thật sự thì có thể kiếm 1 ngày 10->20$ là việc bình thường (tối nay mình sẽ post proof đêm nay mình làm) . Đây là công việc ko có rủi ro vì các bạn làm bao nhiêu trả bấy nhiêu.

Chúc các bạn có 1 bước tiến đầu tiên vào giới MMO VN thuận lợi và sớm có kết quả tốt.

Vote vì tinh thân giúp đỡ newbie

Upvote 0
Vote lên cao cho tấm lòng của pro giúp newbie nè.:binhsua07:

Upvote 0
tuy cap có thu nhập hơi cao nhưng bỏ nhiều công sức và hại cho mắt lắm, chắc phải bỏ ít tiền mua tobicom thôi :binhsua02:

Upvote 0
Lâu lâu mới thấy được một bài hay và logic.
Vote bác :binhsua07::binhsua07:
Cái thanks đầu tiên e dành con bác!!!!!!!!:binhsua03::binhsua03:

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Tks chủ thớt...Mình là newbie,cũng thử 2 cái duyệt task với site Nga r,còn chưa thử catcha thôi..cứ ỷ mình siêu tiếng Nga cơ mà làm cũng mệt phết mà k có hiệu quả @@

Upvote 0
Bác sửa lại tí, ID chủ captcha theo mình biết giờ tính theo pri rồi mà.:binhsua02:

vẫn là rate 1$ nha bạn. Còn ID chủ tính tiền theo pri là ID bạn lập mới rồi làm đc 3$ rồi lấy 3$ đó tạo group thì ID chủ đó mới tính tiền theo pri. Còn ID chủ trước ngày 14/2 trước kia vẫn rate 1$/1k hình

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week