Help Chuyển data từ Wordpress sang Blogspot

wp2bl

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Tình hình là ddth nó bị lỗi chưa đk được với lại mình cũng chưa đủ 20post nên mình post tạm ở đây đồng thời mở chút even cho các mem
Bạn đang có 1 site wordpress và bạn muốn chuyển dữ liệu từ wp qua blogspot
Có 2 cách:
Cách 1 free:
1.Đầu tiên , các bạn đang sử dụng WP( Wordpress) hãy sử dụng chức năng Export data , bằng file .xml từ trong Dashboard , nếu các bạn chưa thoại thì hãy xem làm như sau : vào Manage=>Chọn nhãn => Export => lưu trên ổ đĩa máy tính.

2.Sau đó vào trang sau wordpress2blogger.appspot(dot)com
Chọn Browse /Chọn file .xml của WP bạn vừa lưu trên ổ cứng , sau đó nhấn nút Convert.
Lưu ý: File này chỉ tối đa là 1 MB thôi
3.Import file Data vào Blogspot Đăng nhập vào quản lý Blogger > Cài đặt > Khác > Nhập Blog > Chọn tệp blog đã xuất (.xml) bạn ấn Browse tìm đến file vừa gải nén để up lên là xong (nhớ điền đúng Capcha và tick vào "Tự động xuất bản tất cả bài đăng đã nhập")

Cách 2
Mình đã code 1 tool tương tự app trên nhưng unlimit (tức là file data của bạn 50-100MB cũng ko thành vấn đề)
Sẽ tiến hành thương mại sau giờ chỉ là giới thiệu dịch vụ (mình tính để giá 1$/1k post các bạn cho ý kiến)
Even
Hiện tại chưa tiến hành thương mại nên free cho 5 bạn đầu tiên trong forum
Các bạn cm tại topic này
Các bạn Export data site của các bạn ra file xml rồi gửi cho mình, mình convert xong sẽ gửi lại cho bạn
Điều kiện: vì free nên data của các bạn ko được quá 5k post
Tut : Các bạn dùng loại site khác như bo-blog... có thể chuyển data qua qua wp rồi chuyển sang blogspot được, vì wp hỗ trợ import từ nhiều loại site khác(chi tiết trong phần hỗ trợ import của wp các bạn vào xem) nên các bạn có thể chuyển data từ nhiều loại site khác về blogspot
Yahoo: wp2blog
Hoặc pm inbox

Thực ra cái này dành cho ai chơi auto blog sll thôi, các bác làm site xịn tự seo mua host thì ko cần chuyển làm ji, chứ với người khác họ nhiều site hót free nó khác. Phục vụ ai có nhu cầu thôi.Mình có nói rồi ddth đang lỗi nên mình post qua bên này thôi. Còn data của mấy bác chắc chỉ có hàng xxx lấy về làm cái ji, chẳng nhẽ đi spam hộ các bác kiếm sale à.Mà cái này à chưa bán mới quảng cáo làm even xin ý kiến thôi, ai thích free thì mình cũng nói rồi, ngồi mà tách file xml ra 1m rồi cover.

Last edited by a moderator:
chuyển từ blogger sang wp dễ hơn, vì wp hỗ trợ bbcode và html code, còn blogger chỉ hỗ trợ mỗi html, nếu WP chỉ xài toàn bbcode khi nhập sang blogger sẽ không hiểu. --> Vô ích
Nếu tool của bác hỗ trợ chuyển đổi bbcode sang html, xóa sort code ở data wordpress thì làm bản thương mại cho anh e mới đáng đồng tiền được

chuyển từ blogger sang wp dễ hơn, vì wp hỗ trợ bbcode và html code, còn blogger chỉ hỗ trợ mỗi html, nếu WP chỉ xài toàn bbcode khi nhập sang blogger sẽ không hiểu. --> Vô ích
Test phù hợp nhu cầu thì fang thôi, mà bạn làm trò ji mà fang bbcode vào post của wp, bb thì chơi với forum, còn sang blogspot đơn giản nó thành text thôi. Mà mình cũng ko có ý định bán tool đâu, nhận data về làm thôi, bán ra 1 phát lại sinh ra 1 đống auto blog mình cũng hết đường kiếm cơm

Test phù hợp nhu cầu thì fang thôi, mà bạn làm trò ji mà fang bbcode vào post của wp, bb thì chơi với forum, còn sang blogspot đơn giản nó thành text thôi

Đa số các uploader ngoài post WP còn đi spam forum. Thời gian vừa lấy bbcode và cả html cho ảnh là rất lâu (cỡ vài chục đến vài trăm post chẳng hạn). Nên đại đa số sẽ cài plugin bbcode cho wp và dùng tool để post. Chỉ có forum lớn, iu cầu khó, họ mới post tay thôi bác à.

Đa số các uploader ngoài post WP còn đi spam forum. Thời gian vừa lấy bbcode và cả html cho ảnh là rất lâu (cỡ vài chục đến vài trăm post chẳng hạn). Nên đại đa số sẽ cài plugin bbcode cho wp và dùng tool để post. Chỉ có forum lớn, iu cầu khó, họ mới post tay thôi bác à.

Vấn đề là đảm bảo nội dung post y như nhau giữa 2 loại blog là được, test thì biết,bạn trích 1mb data up lên tool free kia thử thì biết, ngồi giải thích thì hết ngày.Với lại mình nhắm vào đối tượng chơi auto blog là chính, các bác mua host riêng thì mình không khuyến khích chuyển.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week