chuyện lạ

dongdat

Banned
Reactions
7
MR
0.000
mới đây e bị triệu chứng là chủ ý

6h dậy để đi học 7h vào lớp thì 7h mới dậy được, 12h30 đi học và 13h vào lớp thì 13h mới dậy - nghỉ :(

làm cách nào dậy đúng giờ đây :binhsua04::binhsua04::binhsua04::binhsua04:

YuGiSan

Senior
Reactions
174
MR
0.000
đồng hồ bigben thôi:))

depdinhcut

Banned
Reactions
33
MR
0.000
bệnh này là bệnh ghét đi học...
sau này cậu đi làm sẽ biết đi làm muộn sẽ bị trừ lương,
còn nghỉ học nhiều chỉ trừ hạnh kiểm thôi hoặc sang năm học lại là đc:binhsua146:

wangzi181

Junior
Reactions
35
MR
0.000
Bạn thức dậy là trễ giờ , hay thức đúng giờ rồi sao đó ngủ thêm 1 chút, + 1 chút rồi trễ. :binhsua10:
Bạn có thể ngủ sớm hơn bình thường vài giờ, để ko thể nào ngủ đến trễ giờ, vì ko thể ngủ tiếp dc :binhsua15:( nên ngủ trước 2,3h vì nằm đấy, mắt thì nhắm mà chưa ngủ)
Cách tốt nhất là nên tìm 1 lý do để có quyết tâm mà đi học, nếu bạn muốn đi học thì cho dùm trễ giờ thì bạn vẫn có thể vào lớp.
Khi có lý do rồi thì bạn sẽ muốn đi học, và ko có điều gì khiến bạn ngủ đến trễ giờ học cả.

longhommo2

Senior
Reactions
182
MR
0.000
Chat with me via Skype
Bạn muốn ngủ bao nhiêu thì cứ ngủ, muốn làm bao nhiêu thì cứ làm, học như thế nào cũng không quan trọng? Quan trọng là bạn có thích hay không mà thôi? Nếu suy nghĩ ăn sâu và ngấm rễ vào con người bạn quá lâu thì sẽ vô cùng khó khăn để từ bỏ thói quen này. Những người thành công là những người ít nuông chiều bản thân mình và luôn đấu tranh để khỏi tiêm nhiễm thói quen xấu, hình thành thói quen tốt. Họ làm việc vất vả hơn người khác và hi sinh nhiều thứ hơn người khác để có được những thành công khiến người khác phải ngưỡng mộ – không nhiều người trong chúng ta làm được điều này.

Bạn có thể duy trì thói quen tập thể dục vào buổi sáng trong thời gian bao lâu? Bạn có thể ép mình làm hết công việc trong một ngày được hay không? Bạn có thể đưa mình vào khuôn khổ của những trách nhiệm và nhiệm vụ? Không dễ chút nào phải không? Nhưng nếu không làm được điều đó, một cuộc sống đúng nghĩa sẽ không bao giờ đến với bạn. Thế nên hãy ép mình vào những quy luật và trách nhiệm để bạn có thể đón đầu những cơ hội và chạm tay vào thành công.
uống xong hết đóng thuốc này sẽ hết bệnh thuốc khó uống lắm nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,885
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week