Help Chuyển tiền ra nước ngoài qua Western Union

iloveu1966

Banned
Reactions
21
MR
0.000
Chào các bạn,

Mình cần chuyển tiền cho bạn mình ở nước ngoài, người nhận chỉ nhận được qua WU. Nhưng hình như ở VN mình không cho chuyển tiền cho bạn mà chỉ chuyển được cho người thân thì phải. Mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ, có cách nào trung gian hay làm sao chuyển được không.

Mình xin cảm ơn.

muốn chuyển tiền ra nước ngoài thì thì ra ngân hàng làm giấy tờ lằng nhằn lắm...nên giờ toàn dùng dịch vụ UG là nhanh

Bạn phải có master card của ngân hàng hay s đó..ra VCB hỏi thử.
Mình thì tháng nào cũng nhận $ từ nước ngoài qua WU thì đơn giản là có card rồi sent thôi

Ở VN chỉ nhận dễ thôi, chuyển ra ngoài có giới hạn lằng nhằng lắm. Giờ bạn lấy tiền VNĐ mua mấy loại tiền ảo như BTC hoặc PM, rồi sell cho exchange nước ngoài, nói họ thanh toán qua WU với thông tin người nhận là bạn của bạn là đc.

Ở VN chỉ nhận dễ thôi, chuyển ra ngoài có giới hạn lằng nhằng lắm. Giờ bạn lấy tiền VNĐ mua mấy loại tiền ảo như BTC hoặc PM, rồi sell cho exchange nước ngoài, nói họ thanh toán qua WU với thông tin người nhận là bạn của bạn là đc.

Mình cũng đang định vậy, mà không rõ trang nào có uy tín. Mình có mail hỏi trang unichange thì họ lại nói không chuyển WU. Trang btc-e.com không biết được không nữa. Bạn có biết trang nào không, chỉ giúp mình với. Mình xin cảm ơn.

Chào các bạn,

Mình cần chuyển tiền cho bạn mình ở nước ngoài, người nhận chỉ nhận được qua WU. Nhưng hình như ở VN mình không cho chuyển tiền cho bạn mà chỉ chuyển được cho người thân thì phải. Mình muốn nhờ các bạn giúp đỡ, có cách nào trung gian hay làm sao chuyển được không.

Mình xin cảm ơn.
Bảo nó reg cái paypal, moneybooker hoặc neteller gì đó rồi chuyển tiền, rồi rút về ngân hàng, hoặc bán bitcoin sent tới bank account. :D

Chuyển tiền ra nước ngoài chỉ thực hiện được khi: Thanh toán hàng nhập khẩu (phải thông qua ngân hàng), chuyển tiền theo mục đích cá nhân thì phải chuyển theo diện dành cho người đi du học. Chỉ có vậy, nếu bạn không thuộc 2 loại trên thì hầu như rất phức tạp. Chỉ dùng dịch vụ chợ đen mà gửi thì được thôi.

Chuyển tiền ra nước ngoài chỉ thực hiện được khi: Thanh toán hàng nhập khẩu (phải thông qua ngân hàng), chuyển tiền theo mục đích cá nhân thì phải chuyển theo diện dành cho người đi du học. Chỉ có vậy, nếu bạn không thuộc 2 loại trên thì hầu như rất phức tạp. Chỉ dùng dịch vụ chợ đen mà gửi thì được thôi.
ntNg

balance như này cậu dung đc ko?

xchanger thử xem nhiều trang exchange uy tín mà bạn

Chào các bạn,

Mình xin cảm ơn.
kêu bạn của bạn ở ngước ngoài làm 1 thẻ visa đi, rồi bạn chuyển $ qua visa tiện hơn

Bạn phải có master card của ngân hàng hay s đó..ra VCB hỏi thử.
Mình thì tháng nào cũng nhận $ từ nước ngoài qua WU thì đơn giản là có card rồi sent thôi
bạn cho mình hỏi khi nhận tiền điền firtname và lastname như thế nào để nhận được nhỉ?

Bạn chuyển theo diện du học là được hết nhé , mình vẫn chuyển bình thường

nhưng hình như vẫn phải có giấy tờ chứng minh + giới hạn số tiền đúng ko, hình như ko quá 1000$ / lần thì phải. :)
Nói chung là theo lý thuyết nó cần giấy tờ , chứ vẫn có cách không có giấy tờ vẫn qua mà bạn , tốn chút bôi trơn thôi , giới hạn thì tùy từng quốc gia và từng khu vực :)

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back