[Clip] Chú ch ó tội nghiệp bị cảnh sát bắn chết khi cố gắng bảo vệ người chủ của mình!

ồ, bạn coi *** là 1 người bạn à? vậy bạn nghĩ ng như bạn ở nước vn này rất rất ít hay sao mà bạn bảo "chả mấy ai biết tình cảm với vật nuôi là gì đâu", chả mấy ai là vài người ah? :)) ở vn này có cả hàng trăm, hàng ngàn người (nói giảm đấy, chứ hơn 80 triệu dân thì ko lẽ chỉ có số đó :)) ) thật sự yêu ***, xem nó là người bạn, kinh tởm cả việc ăn thịt *** đấy nhé (mình thì ko nằm trong số này, vì mình thấy ng ta ăn thịt *** thì mình ko cảm giác, nhưng mình thì ko mún ... ***, cũng chẳng mún nghĩ đến nó @@ )

đó là phần mình nói với bạn, của ai thì trả lời phần đó thôi, còn phần thứ 2 mà bạn quote lại thì là phần mình đang thảo luận với bạn khoaitai, bạn đã xem hết phần thảo luận của mình với bạn ấy đến hết chưa? bạn ấy với mình đã ko nói gì thêm thì bạn thêm phần ấy vào làm gì, nếu bạn ấy có ý kiến thì khác thì bạn ấy sẽ tự nói, mỗi người mỗi suy nghĩ khác nhau nên mình ko thể dùng 1 cách trả lời để thảo luận với 2 người khác nhau, nên phần của người nào thì ra phần của người đó

Tất nhiên,ít ra nó "người" hơn 1 số kẻ gọi là người,bạn có nuôi *** mà ko biết nó có thể làm bạn của con người sao? Và mình cũng ko nói suông mà có chứng kiến qua con mắt của mình cả,mình tiếp xúc với rất nhiều gia đình có nuôi ***,mình dám khẳng định là 10 người nuôi *** thì ít nhất 7 người chỉ xem nó là vật trông nhà,và ko quan tâm gì đến chúng,thế mới bảo chả mấy ai thật sự yêu thương chúng,chả buồn nếu chúng có chết.Tất nhiên ko tính đến những người nuôi *** cảnh.Đó là ở TP,nơi điều kiện sống tốt hơn ở nông thôn,ở nông thôn thì *** đơn thuần là bữa nhậu của mấy bác nông dân,hoặc là để bán,và số người nuôi *** mà ko bán hoặc thịt chỉ đếm trên đầu ngón tay.

Tất nhiên,ít ra nó "người" hơn 1 số kẻ gọi là người,bạn có nuôi *** mà ko biết nó có thể làm bạn của con người sao? Và mình cũng ko nói suông mà có chứng kiến qua con mắt của mình cả,mình tiếp xúc với rất nhiều gia đình có nuôi ***,mình dám khẳng định là 10 người nuôi *** thì ít nhất 7 người chỉ xem nó là vật trông nhà,và ko quan tâm gì đến chúng,thế mới bảo chả mấy ai thật sự yêu thương chúng,chả buồn nếu chúng có chết.Tất nhiên ko tính đến những người nuôi *** cảnh.Đó là ở TP,nơi điều kiện sống tốt hơn ở nông thôn,ở nông thôn thì *** đơn thuần là bữa nhậu của mấy bác nông dân,hoặc là để bán,và số người nuôi *** mà ko bán hoặc thịt chỉ đếm trên đầu ngón tay.

haizzz, khẳng định lại cậu rõ cái mình nói là cậu phán trong phần cmt này là
Ở VN thì *** chỉ là 1 loài súc sinh dùng để đem ra chửi, (chỉ là) 1 món ăn cho các tay nhậu thôi bạn à,chả mấy ai biết tình cảm với vật nuôi là gì đâu.

những ý bạn nói như ở vn thì nhiều ng nghĩ *** là loài súc sinh - Yes
*** là 1 món ăn cho các tay nhậu - Yes
Nhưng, chỉ là như thế ko thì hoàn toàn sai vì có rất nhiều ng yêu thương ***, ôm nựng, vuốt ve, tắm rửa, cho ngủ chung, đi dạo chung, *** bị thương, bị bênh thì lo lắng (giống *** vn, ko đáng giá tiền triệu nhé, mất công lại bảo *** tiền triệu mà ko lo sao đc ;)) )) => "chả mấy ai biết tình cảm với vật nuôi" LÀ HOÀN TOÀN SAI, VÌ CÓ RẤT NHIỀU, KO ĐẾN HÀNG TRĂM NGÀN CŨNG CÓ HÀNG NGÀN, VÌ DÂN TA CẢ 80 TRIỆU (haizzz, lại phải lặp lại số dân tính bằng con số mấy chục triệu người)

p/s: cũng nói rõ lun là cũng có rất rất nhiều người vn nằm trong 2 cái Yes ở trên

k/s: còn muốn bàn gì nữa ko? nếu ko thì stop ở đây, ko các bác khác lại bảo làm tốn tài nguyên 4rum kiếm $ của ae

Yêu ch ó , thương ch ó rồi củng đem a khoe rồi cải nhau , về nhà ôm *** đi :binhsua09:

Tôi cũng là dân TP từ lúc chào đời cho đến giờ, lúc còn nhỏ khu tôi sống còn là ruộng, trồng bắp, có cả cây tre nữa, cũng thương *** đấy thôi, cho ăn đàng hoàng, chết thì đem chôn, có bao giờ như cậu nói! Còn cái khu mà 10 người thì 7 người chỉ xem *** như vật để trông nhà thì mịa bà cái khu đó, mới biết! Tôi thích nhất là *** ta đấy, vì từ nhỏ cũng chỉ nuôi *** ta, *** cỏ...đùa với chúng rất vui, đánh đập chúng dã man nhưng tụi nó vẫn mừng rỡ khi thấy tôi đi học về, thật sự tôi cũng chẳng hiểu được vì sao lại có nhiều người không biết cảm giác này như tôi :(

Tôi cũng là dân TP từ lúc chào đời cho đến giờ, lúc còn nhỏ khu tôi sống còn là ruộng, trồng bắp, có cả cây tre nữa, cũng thương *** đấy thôi, cho ăn đàng hoàng, chết thì đem chôn, có bao giờ như cậu nói! Còn cái khu mà 10 người thì 7 người chỉ xem *** như vật để trông nhà thì mịa bà cái khu đó, mới biết! Tôi thích nhất là *** ta đấy, vì từ nhỏ cũng chỉ nuôi *** ta, *** cỏ...đùa với chúng rất vui, đánh đập chúng dã man nhưng tụi nó vẫn mừng rỡ khi thấy tôi đi học về, thật sự tôi cũng chẳng hiểu được vì sao lại có nhiều người không biết cảm giác này như tôi :(

ừm,mình đi nhiều nơi,thấy ở nông thôn người ta nuôi *** cả bầy trên 5 con,rồi khi lớn sẽ để thịt dần dịp lễ tết,hoặc có ai thu mua *** sll thì sell vài con hoặc cả bầy.Ở TP thì ít có chuyện đó,nhưng người ta nuôi *** chỉ để trông nhà,chứ ít để ý xem con *** mình nuôi có bệnh tật đau ốm gì ko,chết thì bỏ chứ ko làm gì cả.

trung thành quá cũng chết,rồi bị vô tình giết chết,con người cũng có những người tới phút cuối mới nhận ra được cái gì ko quá nhiều ko quá ít,còn nếu đòi hỏi con người trung thành như con cún thì chắC ko có,vậy cho nên con người thua cọn d o g :))=> đừng đem cún ra chửi nữa nhé

haizzz, khẳng định lại cậu rõ cái mình nói là cậu phán trong phần cmt này là

những ý bạn nói như ở vn thì nhiều ng nghĩ *** là loài súc sinh - Yes
*** là 1 món ăn cho các tay nhậu - Yes
Nhưng, chỉ là như thế ko thì hoàn toàn sai vì có rất nhiều ng yêu thương ***, ôm nựng, vuốt ve, tắm rửa, cho ngủ chung, đi dạo chung, *** bị thương, bị bênh thì lo lắng (giống *** vn, ko đáng giá tiền triệu nhé, mất công lại bảo *** tiền triệu mà ko lo sao đc ;)) )) => "chả mấy ai biết tình cảm với vật nuôi" LÀ HOÀN TOÀN SAI, VÌ CÓ RẤT NHIỀU, KO ĐẾN HÀNG TRĂM NGÀN CŨNG CÓ HÀNG NGÀN, VÌ DÂN TA CẢ 80 TRIỆU (haizzz, lại phải lặp lại số dân tính bằng con số mấy chục triệu người)

p/s: cũng nói rõ lun là cũng có rất rất nhiều người vn nằm trong 2 cái Yes ở trên

k/s: còn muốn bàn gì nữa ko? nếu ko thì stop ở đây, ko các bác khác lại bảo làm tốn tài nguyên 4rum kiếm $ của ae

Thì mình muốn chứng minh cho bạn thấy ở VN *** ko đc coi trọng như ở phương tây,cũng là thỏa mãn câu trả lời của chủ thớt.

Yêu ch ó , thương ch ó rồi củng đem a khoe rồi cải nhau , về nhà ôm *** đi :binhsua09:
ah, là do bên topic vk dâm bạn ấy vừa vào đã bảo ngay là những người cmt trong topic là bố đời, chỉ nói người khác mà ko đặt mình vào tình huống của nhân vật (đại ý của cmt là vậy), tưởng bạn ấy chỉ "bất chợt" thế thôi, vì đa phần những cmt trước đó đa phần mọi người góp ý tự nhiên, có người ý kiến chân thành (dù là bài copy ở web tin tức khác về), có người thì góp ý vui. h qua topic này thấy có bạn ấy nhận xét nên "ấn tượng" hơn các bạn khác 1 tí :)) nên sẵn đang rảnh thảo luận tiếp (vì box chat), nhưng càng ngày càng nói miết ko ngưng, đến h bận vẫn phải vào cmt để ko lại thảo luận chẳng đến đâu. haizz

- - - Updated - - -

ah quên nữa. các bạn khi nói về vấn đề thịt *** thì nói rõ ra ở vùng nào luôn để mọi người đánh giá khách quan về số lượng người thịt *** ở mỗi vùng :)) mất công các vùng khác nhau, văn hóa, tình cảm với loài *** cũng khác nhau tí, nhưng gom chung lại bàn với danh nghĩa cả nước vn thì chỏi nhau lắm

Con vật đôi khi còn có tình nghĩa hơn con người chúng ta rất nhiều, ước j mình đc con *** như dậy bầu bạn, đang FA quá, hiuhiu...

nhìn con *** bị vậy thương quá. Mình cũng muốn có 1 con *** như vậy bầu bạn. Nhà mình nuôi *** ta thôi nhưng mình quý nó lắm.

*** hay đái ỉa bậy trước nhà mình rất khốn nạn muốn mua thuốc chết hết bọn chúng cho rồi. Lại còn hay hùa nhau chạy theo sủa người đi đường là phụ nữ hay trẻ em để cắn bậy đúng là lũ *** có gì phải tôn thờ như tụi Mỹ nhỉ. Mình cứ thịt *** mắm tôm quất mỗi tuần cho hả giận.

Nice shot !
Chuẩn bị tinh thần war chủ đề thịt ch ó chưa anh em =)) mình là mình té đây, nay đầu tháng, để cuối tháng =))

*** hay đái ỉa bậy trước nhà mình rất khốn nạn muốn mua thuốc chết hết bọn chúng cho rồi. Lại còn hay hùa nhau chạy theo sủa người đi đường là phụ nữ hay trẻ em để cắn bậy đúng là lũ *** có gì phải tôn thờ như tụi Mỹ nhỉ. Mình cứ thịt *** mắm tôm quất mỗi tuần cho hả giận.

Kiểu này thì do người chủ thôi, chủ nào thì *** nấy :(. Mình cũng thật sự rất ghét những con *** dữ và "ngu" như thế :(, nhưng vẫn ko muốn ăn thịt chúng.

Chứ nhà mình nuôi rất nhiều ch ó rồi (bị trộm cũng tương đương), thì con ch ó nào cũng rất dễ thương, rất mến người (đặc biệt là trẻ con), khi nào có khách tới nhà thì ch ó nhà mình chỉ sủa cho người trong nhà ra xem, sau khi chủ nhà ra thì tụi nó im ngay. Đó là nhà mình chưa bao giờ dạy tụi nó làm như thế, nhưng gia đình của mình hiền lành nên nuôi bao nhiêu con ch ó cũng như thế, rất thương. Nhưng giờ bị trộm rinh hết rồi, vì quá buồn nên mình tạm thời không nuôi nữa :(

Có điều do toàn nuôi ch ó ta (mình rất thích giống ch ó này) nên tụi nó khá quậy, suốt ngày cứ cà tưng cà tưng, nhảy nhót mãi ko biết mệt nếu nuôi 2 con trở lên :))

Kiểu này thì do người chủ thôi, chủ nào thì *** nấy :(. Mình cũng thật sự rất ghét những con *** dữ và "ngu" như thế :(, nhưng vẫn ko muốn ăn thịt chúng.

Chứ nhà mình nuôi rất nhiều ch ó rồi (bị trộm cũng tương đương), thì con ch ó nào cũng rất dễ thương, rất mến người (đặc biệt là trẻ con), khi nào có khách tới nhà thì ch ó nhà mình chỉ sủa cho người trong nhà ra xem, sau khi chủ nhà ra thì tụi nó im ngay. Đó là nhà mình chưa bao giờ dạy tụi nó làm như thế, nhưng gia đình của mình hiền lành nên nuôi bao nhiêu con ch ó cũng như thế, rất thương. Nhưng giờ bị trộm rinh hết rồi, vì quá buồn nên mình tạm thời không nuôi nữa :(

Có điều do toàn nuôi ch ó ta (mình rất thích giống ch ó này) nên tụi nó khá quậy, suốt ngày cứ cà tưng cà tưng, nhảy nhót mãi ko biết mệt nếu nuôi 2 con trở lên :))

vì nó hiền nên nó bị thịt đó ;))
phải khôn đúng chổ dữ đúng nơi

Bạn này nói câu "Kiểu này thì do người chủ thôi, chủ nào thì *** nấy :(" là biết ban ngu hơn con *** nhà mình rồi, đến như cong người cha mẹ sinh ra dạy dỗ con dek như ý muốn được nói chi con ***, nhìn cách phán câu đầu mình thiết nghĩ gia đình bạn hiền nên ch ó nhà bạn hiền nhưng còn bạn là cái thành phần ngoài ý muốn của gia đình bạn đó

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week