Suggest Close & Ban các Topic share qua email

vipbaoloc

Senior
Reactions
278
MR
0.000
Mình đã dính 2 em vius từ 2 topic 1 là từ tool android hai là từ ebook gì đó mình ko nhớ rõ . Mình có ý kiến BQT nên close and ban các topic share qua email .
Có việc gì các bạn cứ việc share lên đây + scan virus total . Những ai có tài liệu mật thì cứ để pass rồi send pm pass cho từng người , chứ atttach qua email toàn là virus malware .
Những ai là nạn nhân những topic trên vào đây comment điểm danh làm chứng phát

Chào thân ái và quyết thắng

đặt pass lúc scan sao biết có vr hay ko :v

biết chứ cậu. tình theo cậu chỉnh cho trình duyệt nó có scan file nén k thui.

nhưng vấn đề là share mail hay không share mail thì cũng k thể nói là không có virus chỉ là hạn chế việc người khác lấy mail mình để nhận tin spam thui.

theo mình thì tốt nhất là uplink download và đặt pass rùi ai cần thì inbox. mặc dù chủ topic hơi cực nhưng mà đảm bảo an toàn cho mail của người khác.

Upvote 0
Mới để lại email lần đầu ở topic của thằng giang.... gì đó rồi sau đó cả hội nó spam mail luôn. Làm kiểu đó k biết ai thì k sao chứ biết rồi thì cạch mặt nó ra luôn. "Share tut free để email của bạn đc spam hàng ngày" :rolleyes:

Upvote 0
Mới để lại email lần đầu ở topic của thằng giang.... gì đó rồi sau đó cả hội nó spam mail luôn. Làm kiểu đó k biết ai thì k sao chứ biết rồi thì cạch mặt nó ra luôn. "Share tut free để email của bạn đc spam hàng ngày" :rolleyes:

Đúng là những thread share tut, ebook ... dưới dạng "để lại email" khá nhiều. Chưa biết động cơ của chủ thread là gì nhưng với những đối tượng thu thập mail để spam thì đó cũng là nguồn cung lớn.
Nếu mọi người đồng ý, BQT sẽ xoá tất cả những cmt ở những thread share qua email nhằm đảm bảo an toàn, tránh phiền phức cho các bạn.

Thân!

Upvote 0
Đúng là những thread share tut, ebook ... dưới dạng "để lại email" khá nhiều. Chưa biết động cơ của chủ thread là gì nhưng với những đối tượng thu thập mail để spam thì đó cũng là nguồn cung lớn.
Nếu mọi người đồng ý, BQT sẽ xoá tất cả những cmt ở những thread share qua email nhằm đảm bảo an toàn, tránh phiền phức cho các bạn.

Thân!
Ngay và luôn đi bác ợ :eek: Nhưng xóa e vẫn scan đc =))

Upvote 0
Ngay và luôn đi bác ợ :eek: Nhưng xóa e vẫn scan đc =))

hì! BQT chỉ có thể "hạn chế" tối đa rủi ro cho các bạn, còn lại thì mình không đủ trình độ cũng như khả năng thêm nữa. Hãy làm quen câu khẩu hiệu của phòng tránh scam, các bạn tự bảo vệ lấy mình :D

Last edited:
Upvote 0
Vote banned thẳng tay bất kỳ đứa nào rao bán account FB ....

Upvote 0
Đồng ý 2 tay :D
Theo mình nên ra luật share là phải có Link Virus Total, mã MD5, link tải trên host cho phép đặt pass trên trang tải chứ không đặt pass file nén, ai cần pass thì inbox :D
Ví dụ như Fshare http://www.fshare.vn/userguide_fshare.php
Chứ đặt pass file rar thì cho quét virus cũng như không :D

Upvote 0
Mình cũng share nhưng chưa bao giờ share kiểu spam hay virus.

Upvote 0
Mình cũng thống nhất là nên như vậy. Hôm bữa có lỡ bỏ cái mail lên, 1 lúc sau toàn mail spam. hichic

Upvote 0
Vote ban sạch, đã mang tiếng share còn để lại mail. Thích thì để link ref chả ai tiếc cái công ref cho bạn. Mình không hiểu mấy thằng share nếu có lòng share thực thì cũng đâu tốt đến nỗi vừa share nồi cơm lại còn mất công email cho từng người. Nên chẳng bao giờ mình để lại email ở mấy cái topic đó cả. Nhìn qua TBN thì biết, suốt ngày khoe proof xong kêu PM để gửi method xong toàn cái *** gì không, nhìn mà chỉ muốn chửi bậy

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,483
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week