• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Close

Status
Not open for further replies.

tuankuul

Senior
Solutions
1
Reactions
103
MR
0.454
Đặt lệnh gài hại người ta để hưởng lợi,không những vậy còn mặt dày lên mở topic report,quá sợ thể loại này :cool::cool::cool:.

Khi người ta khinh người ta ném cho 1tr để bớt lải nhải ảnh hưởng đến công việc người khác thì cũng xoè tay ra nhận ngay.Dơ dáy.

Chơi với loại bần cùng sinh đạo tặc này có ngày thiệt thân..:cool::cool:.

hoangclcc

Senior
Reactions
235
MR
0.000
Bạn chủ sàn vẫn giữ quan điểm không ý kiến, nghĩa là sao. Bạn chủ sàn nhận xét thái độ khi đối xử với khách hàng thế nào?
:( nhận được tiền rồi thì lượn đi cái, lấy thời gian mà đi lừa người khác. Kiểu như mấy thằng đi tù thì mất quyền công dân, thằng lừa đảo thì có được xem là khách hàng không :mad:

Có gì mà phải chia buồn ban.Bạn hình như mơ mộng giữ rồi không chấp nhận sự thật hoặc là chưa trải đời.Ai ai hiện giờ đều đang sống trong thế giới đó luôn(điển hình bạn cũng thế thôi nhưng chắc bạn không nhận ra).Vd mmo ko phải thế à.Ở ngoài đời cũng thế thôi.Đạp lên nhau mà sống.Chỉ tốt nhất là mình tự bảo vệ mình thôi.Nếu ko có sự lừa đão thì 4rum có mấy topic phòng tránh làm gì.Cuoc song nay neu ko co lua dao thi can gi phai co luat phap.Mong bạn luôn sống trong thế giới màu hồng đầy ảo tưởng của bạn :) va chua thuc tinh duoc.
thật sự chia buồn với bạn, luôn sống và tiếp xúc với bọn lừa đảo, không có tình người, chỉ biết tiền và lợi ích. cũng hy vọng bạn đừng như vậy. thành phần lừa đảo chỉ là số ít thôi bạn à. người ta kiếm sống được bằng khả năng của mình thì tội gì phải đi lừa đảo. trên mmo là không biết thông tin, lừa đảo bị ban thì lập nick mới nên hiện tượng lừa đảo mới nhiều, ngoài đời thì không nhiều như bạn nghĩ đâu, bạn bè, người thân của bạn có hay lừa đảo không vậy?

Decerte

Hero
Verified
Reactions
1,056
MR
0.044
$100.00
Services
Chat with me via Skype
đỉnh cao của sự khinh bỉ là im lặng .

gào thét ầm ỹ mà người ta ko rep , đơn giản là khinh bỉ đến cùng cực , có vấn đề gì nữa ko hả chủ thớt ?

toanlun

Senior
Reactions
402
MR
0.000
Chat with me via Skype
Quan điểm cá nhân. Còn việc xử lý thế nào thì đã có các mod box này giải quyết

* Về lý lẽ:
- Mọi giao dịch trên sàn đều tự nguyện. Thuận mua vừa bán. Không ai ép buộc và sàn không chịu trách nhiệm cho những thiệt hại do bất cẩn của chính bạn. Vấn đề này @tunvit hiểu nên không trách ai cả.
- Về giá cả trên sàn. Tôi có quyền đặt mua với giá bao nhiêu cũng được và đặt giá bán bao nhiêu cũng được. Đặt 1VNĐ/1Z cũng đc mà đặt 1.000.000 VNĐ/1Z cũng đc. Miễn là có người khớp lệnh thì nó là của tôi. Z đó là anh bán cho tôi với giá tôi đưa ra. Vậy nó thuộc quyền sở hữu của tôi sau khi tôi giao tiền cho anh.
- Sàn chỉ là 1 trung gian đứng ra để tạo ra sân chơi cho mọi người. Không có quyền can thiệp vào bất kỳ 1 giao dịch nào miễn là giao dịch đó không vi phạm pháp luật và quy định của sàn. Nhưng anh có quyền thu phí giao dịch để láy kinh phi hoạt động.
- Mọi giao dịch trên sàn đều vô danh. Không ai biết mình mua của ai và bán cho ai. Chỉ có chủ sàn có thể tra ra nguồn gốc giao dịch.
- Về cơ bản giao dịch đã thành công. Không có bất kỳ khiếu nại nào. Không vi phạm điều khoản dv nào của sàn. Càng không vi phạm pháp luật. Sàn tự ý đảo ngược giao dịch mà không có thông báo gì là sai. Ít nhất trong trường hợp này chủ sàn phải thông báo đến người mua đề nghị họ trả lại do lỗi bất cẩn của người khác. Trong trường hợp người mua đồng ý cho đảo ngược lại giao dịch thì chủ sàn mới được phép đảo ngược giao dịch. Hành động này có thể gọi là một hành vi ăn cắp trắng trợn. Làm ăn kinh doanh như vậy thì mất uy tín quá.
- Lỗi chẳng phải do mình. Chủ sàn tự dưng đứng ra nhận trách nhiệm và hứa bồi thường cho những người bất cẩn thì mặc định để lấy uy tín thì phải dùng tiền túi của mình ra mà mua chứ lại dùng tiền của người khác để bồi thường. ĐIều này là không thể chấp nhận được.

* Về tình cảm
- Tunvit đã gửi số Z lại cho người mua. Một hành động đẹp.
- Chủ sàn đứng ra nhận 1 phần trách nhiệm và bổi thường lại toàn bộ số tiền cho người bị mất. Tưởng đẹp mà chẳng đẹp tý nào trong khi lại tự ý đi đảo ngược giao dịch mà không có sự đồng ý của họ. Ai cũng nghĩ là cậu dùng tiền túi của cậu để bồi thường cả. Đến khi vỡ lở ra mới biết ....
- Chủ thớt khiếu nại đòi quyền lợi mình thấy là đúng và khá ủng hộ. Nhưng khi thấy cậu ta nhận lại số Z từ tunvit thì thực sự mình nghĩ cũng thuộc thành phần chẳng ra sao. Xin lối nói thẳng vậy.

Đến đây thì biết ai là quân tử và ai là ngụy quân tử! Ôi cái cuộc đời này! :rolleyes:
bác nói đúng ý em nè :D nhưng mà sao có vụ trả lại tiền là sao thế @@ ông mua tự trả lại tiền cho ông bán sau khi rollback à :eek: chứng tỏ ông mua chơi đẹp vãi :D mà nếu thế thì ông thớt kêu làm gì, chắc cảnh báo sự can thiệp của site chăng

Last edited:
Mọi việc phụ thuộc vào thái độ đối xử với khách hàng của chủ sàn bạn hiểu không?
Còn đến nước mình phải lập topic nghĩa là mình cần minh bạch tất cả, vậy thôi.
Haha. Giả nhân giả nghĩa. Muốn lấy tiền thì lấy rồi cút. Bày đặt kêu phải chờ chủ sàn vào. Thế mày bỏ 60$ di. Lấy làm gì. Hay quan trọng chỉ có vậy

Last edited:

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,224
MR
10.439
$150.00
Chat with me via Skype
bác nói đúng ý em nè :D nhưng mà sao có vụ trả lại tiền là sao thế @@ ông mua tự trả lại tiền cho ông bán sau khi rollback à :eek: chứng tỏ ông mua chơi đẹp vãi :D mà nếu thế thì ông thớt kêu làm gì, chắc cảnh báo sự can thiệp của site chăng
Cậu lại lười đọc rùi. Tunvit bán 46Z với giá 22 VNĐ cho thớt trên sàn anything-e. Lỗi là do tunvit bất cẩn nhìn nhầm. Cũng ko trách ai đc, chỉ lên kêu ca cảnh báo mọi người cẩn thận khi giao dịch tránh bị bẫy. Chủ sàn vào nhận trách nhiệm và hứa đền bù thiệt hại. Mặc định ai cũng nghĩ chủ sàn sẽ dùng tiền túi đền bù cho người bị mất. Nếu vậy thì rõ ràng là ai cũng thấy chủ sàn quá tốt, quá tuyệt vời. Rất nhiều người liên lạc với chủ sàn và chủ sàn đều khẳng định là bỏ tiền túi ra đền bù chứ không phải rollback hay đảo giao dịch.

Rồi lòi ra cái topic này. Chủ thớt là người gài bẫy các giao dịch trên sàn. Thật sự thì thớt cũng khá mặt dày khi gài bẫy lấy tiền của anh em MMO. Mồ hơi công sức của người ta cả. Cạn tình quá. Chủ thớt tố cáo chủ sàn anything-e đảo ngược giao dịch đã thành công mà ko thông báo, lấy tiền đó đền bù cho tunvit lại kêu bỏ tiền túi ra đền bù. Hành động của chủ sàn là sai hoàn toàn rồi. Mà vẫn được tiếng là tốt. :D Sau đó Tunvit đã nhận lại $ của sàn đền bù rùi nhưng vẫn kêu chủ thớt sent số Z để trả lại cho chủ thớt vì thực tế giao dịch đã thành công. Số Z đó dù gì cũng là của chủ thớt rùi. Và Thớt đã nhận Z của Tunvit sent.

Vẫn chưa hiểu ý chủ thớt là gì khi mở ra cái topic này. Mục tiêu là đòi tiền hay là cảnh báo về hành vi can thiệp vào giao dịch của chủ sàn anything-e. Nếu mục đích là đòi tiền thì đã nhận được rồi. Còn cảnh báo cho mọi người thì lại nhận $ để làm gì. :D

vanduya11

Junior
Reactions
155
MR
0.000
Cậu lại lười đọc rùi. Tunvit bán 46Z với giá 22 VNĐ cho thớt trên sàn anything-e. Lỗi là do tunvit bất cẩn nhìn nhầm. Cũng ko trách ai đc, chỉ lên kêu ca cảnh báo mọi người cẩn thận khi giao dịch tránh bị bẫy. Chủ sàn vào nhận trách nhiệm và hứa đền bù thiệt hại. Mặc định ai cũng nghĩ chủ sàn sẽ dùng tiền túi đền bù cho người bị mất. Nếu vậy thì rõ ràng là ai cũng thấy chủ sàn quá tốt, quá tuyệt vời. Rất nhiều người liên lạc với chủ sàn và chủ sàn đều khẳng định là bỏ tiền túi ra đền bù chứ không phải rollback hay đảo giao dịch.

Rồi lòi ra cái topic này. Chủ thớt là người gài bẫy các giao dịch trên sàn. Thật sự thì thớt cũng khá mặt dày khi gài bẫy lấy tiền của anh em MMO. Mồ hơi công sức của người ta cả. Cạn tình quá. Chủ thớt tố cáo chủ sàn anything-e đảo ngược giao dịch đã thành công mà ko thông báo, lấy tiền đó đền bù cho tunvit lại kêu bỏ tiền túi ra đền bù. Hành động của chủ sàn là sai hoàn toàn rồi. Mà vẫn được tiếng là tốt. :D Sau đó Tunvit đã nhận lại $ của sàn đền bù rùi nhưng vẫn kêu chủ thớt sent số Z để trả lại cho chủ thớt vì thực tế giao dịch đã thành công. Số Z đó dù gì cũng là của chủ thớt rùi. Và Thớt đã nhận Z của Tunvit sent.

Vẫn chưa hiểu ý chủ thớt là gì khi mở ra cái topic này. Mục tiêu là đòi tiền hay là cảnh báo về hành vi can thiệp vào giao dịch của chủ sàn anything-e. Nếu mục đích là đòi tiền thì đã nhận được rồi. Còn cảnh báo cho mọi người thì lại nhận $ để làm gì. :D
Nếu bác đã gọi là nặt dày
Thì em nghĩ là cả 2 : đòi tiền và tố cáo sàn để dìm nó chết

namlong

Senior
Reactions
165
MR
0.002

Mục đích là chính là để mọi người hiểu rõ sự đền bù thiệt hại của chủ sàn, chủ sàn vào lên tiếng về sự việc đó và hoàn thiện lại giao dịch đã bị xóa. Nhưng chủ sàn không có ý định lên tiếng thì thì giờ topic close ở đây, mod @danhmay24h vào close giùm topic.

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.408
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Topic Close.
Chúc các bạn vui vẻ, và tập trung làm ăn chân chính. cảnh giác với các scam nha.

Thân !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,006
176,496
Latest member
Mrtranthee

Most viewed of week