• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Closed !

Status
Not open for further replies.

lamborghini

Senior
Reactions
281
MR
0.873
Hiên ngang mà lên bác, tụi CA hay hình sự hay dùng thần hồn át thần tính, làm cho mình thấy nghiêm trọng mà sợ. Kinh nghiệm có gì nói đó pha thêm chút ngu ngu, cái gì ko tiện nói thì cứ nói ko biết. Đợt mình bị dính vì mở icloud cho iPhone X nghi ngờ đến vụ án gì đó. kệ nó. Còn hù mời lên tòa này nọ, có đâu :D

lunarlight

Verified
Reactions
508
MR
0.001
Ko sao đâu bác, luật VN thay đổi liên tục ấy mà, sẽ ko đủ pháp lý để xử lý, miễn mình ko scam thì chả sợ gì cả, mọi việc sẽ rõ ràng thôi. Về pháp lý mấy mảng online thì VN còn yếu lắm Đợt rồi truy thu ytb, mấy thằng mà dùng nhiều CMND rút WU thì truy vào mắt, lại đổi qua thu ca sĩ có liên quan các kênh ytb cho dễ hơn. Hí hí :popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss::popo_sweet_kiss:

ducpmn

Hero
Reactions
443
MR
0.011
giấy triệu tập sẽ gửi về địa phương 3 lần nếu sau 3 lần không lên sẽ có CSKV tới nhà tìm mà vẫn không có nhà thì CSKV sẽ xác nhận là không có ở địa phương thì sẽ chuyển thành truy nã.

Anh chẳng rãnh để online mỗi ngày như nhóc trâu đâu...ráng mà online nhiều vào

vâng em không biết gì,còn hơn người tỏ ra biết mà nằm dưới chân người ta

gamedola

Hero
Reactions
462
MR
1.077
Follow me on Facebook
giấy triệu tập sẽ gửi về địa phương 3 lần nếu sau 3 lần không lên sẽ có CSKV tới nhà tìm mà vẫn không có nhà thì CSKV sẽ xác nhận là không có ở địa phương thì sẽ chuyển thành truy nã.

Anh chẳng rãnh để online mỗi ngày như nhóc trâu đâu...ráng mà online nhiều vào
vâng em trẻ trâu còn anh già rồi,già đến nỗi đầu to mà óc trái nho hay là già đến đầu chỉ có tóc mà éo có óc..
hỗ trợ vấn đề liên quan mà gửi giấy triệu tập đúng ra chỉ gửi giấy mời.đừng nghĩ mình già là khôn hơn người khác,mấy thằng già gọi điện thoại còn éo biết bấm đấy còn đứa con nít 2 tuổi biết chơi ipad vèo vèo:D
dừng tại đây nhé không bàn tới nữa dễ dẫn đến cự cãi

vipqt888

Hero
Solutions
2
Reactions
1,507
MR
1.446
bác thớt về chưa nhỉ, hay là đi nhậu với mấy anh rồi

caffebuon

Hero
Reactions
801
MR
0.768
Chat with me via Yahoo Messenger
mình nghĩ chắc cậu dính phải 1 vụ scam ABC nào đó liên quan đến tiền điện tử
thường là chỉ nhận giấy mời để làm rõ vụ việc liên quan, chứ cái giấy triệu tập thì nó hơi nặng thiên về kiểu như là nghi phạm, nghi can của 1 vụ án đó
không liên quan. nhưng cho hỏi bro có nhận tăng like page facebook không bro?
thấy BH 1k4 kèm dịch vụ ở dưới mới dám PM. bữa giờ muốn tăng like cho cái page mà toàn người BH ít quá sợ mất page.

romantic

Junior
Reactions
109
MR
0.000
Phải lên thường xuyên như danhmay thì mới về sớm được :) Còn không thì phải lên 4, 5 lần khai đi khai lại hoài. Giấy triệu tập hay giấy mời gì thì nếu CA hỏi xong, nó nghĩ mình phạm tội thì đều có thể tạm giam :) Nhưng mình nghĩ thớt ko phạm tội gì đâu. Ca nó bảo mình mở khóa điện thoại, log in mail cho nó coi mình ok, nhưng nó bảo tạm giữ cmnd điều tra xong trả mình không chịu, thế là nó thôi ko lấy cmnd nữa, chỉ photo

Last edited:

ngocduchhbg

Hero
Verified
Reactions
498
MR
0.377
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Phải lên thường xuyên như danhmay thì mới về sớm được :) Còn không thì phải lên 4, 5 lần khai đi khai lại hoài. Giấy triệu tập hay giấy mời gì thì nếu CA hỏi xong, nó nghĩ mình phạm tội thì đều có thể tạm giam :) Nhưng mình nghĩ thớt ko phạm tội gì đâu. Ca nó bảo mình mở khóa điện thoại, log in mail cho nó coi mình ok, nhưng nó bảo tạm giữ cmnd điều tra xong trả mình không chịu, thế là nó thôi ko lấy cmnd nữa, chỉ photo
Theo m nghĩ thì ko nên cho nó xem lịch sử như thế chứ.
Chỉ photo lịch sử các giao dịch liên quan thôi mà tốt nhất để smart phone ở nhà. Mang con đen trắng đi thôi

Reactions
541
MR
0.409
Follow me on Facebook
hôm nay tình cờ thấy topic này thì đúng 23-08 luôn, lướt qua các cmt thì chắc rằng thớt sẽ an toàn về nhà thôi :D
Chỉ sợ cái vụ gd tiền điện tử bị gây làm khó dễ tí à mà chắc cũng k có vì luật giờ còn chung chung quá, chả rõ ràng gì cả @@

Thấy sáng nay bác ấy cũng có online, chắc bác đã hạ cánh an toàn rồi

thiemthangv3

Junior
Reactions
22
MR
0.000
Hóng thớt kể lại diễn biến để anh em mai rút kinh nghiệm nếu bị mời lên CA làm việc

heopro

Senior
Reactions
347
MR
0.002
Chat with me via Yahoo Messenger
mình nghĩ thớt sẽ k sao cả, chỉ sợ bị làm khó vụ tiền điện tử , rồi thuế này nọ.. chúc thớt vượt qua khó khăn.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,882
176,345
Latest member
vulong11

Most viewed of week

Most discussed of week