Cloud VPS free 15 ngày

bữa trước định đăng ký xài thử mà phải up cmnd nên lại thôi , vì số CMND liên quan tới nhiều thông tin quan trọng như bank , sdt ... mình thấy khá bất tiện thay vì cmnd bên bạn có thể cho up sao kê bank dc ko :D

bữa trước định đăng ký xài thử mà phải up cmnd nên lại thôi , vì số CMND liên quan tới nhiều thông tin quan trọng như bank , sdt ... mình thấy khá bất tiện thay vì cmnd bên bạn có thể cho up sao kê bank dc ko :D
Nếu bạn có thể cung cấp thông tin rõ ràng như email công ty, còn CMND bắt buộc phải scan nha bạn :)

Cậu ơi, cái desktop cloud mình xài lúc đầu thấy khá đc, về sau thì càng chậm là sao nhỉ?

Cậu ơi, cái desktop cloud mình xài lúc đầu thấy khá đc, về sau thì càng chậm là sao nhỉ?

Cái đó thì phải vô coi task nào đang chạy trên máy. Treo nhiều quá thì chậm là đúng thôi.
hoặc có thể do cá mập cắn đứt cáp quang nên tình hình chung là chậm :))
Ko ấy thì hỏi bên support ấy

cái cloud desktop giống như vps hả các bác, sr mình mới tìm hiểu vps

VPS = Virtual Private Cloud Server là máy chủ ảo khởi tạo từ máy chủ vật lý.
Cloud Server chức năng cũng giống VPS, có điều nó là máy chủ ảo khởi tạo từ 1 hạ tầng ảo hoá (hạ tầng gồm nhiều server vật lý liên kết với nhau, mỗi con đóng 1 chức năng khác nhau như operating, firewall, back-up, storage...) nên hoạt động ổn định hơn, vì có 1 con server die những con khác sẽ thay thế chứ ko như VPS die là die luôn. Với Cloud server lưu trữ trên SAN, VPS lưu trữ trên NAS (Google thêm) nên cloud server tốt hơn VPS.

Đó là cách hiểu chính thức. Nhưng trên mmo4me thì các bạn còn dùng vps cho remote desktop (máy tính ảo trên internet dùng để treo tool, treo game 24/24).
Tuỳ nhu cầu.

Bác muốn hỏi gì thêm thì nhờ các cao nhân chỉ giáo, iem chỉ biết nhiêu đó :v

VPS = Virtual Private Cloud Server là máy chủ ảo khởi tạo từ máy chủ vật lý.
Cloud Server chức năng cũng giống VPS, có điều nó là máy chủ ảo khởi tạo từ 1 hạ tầng ảo hoá (hạ tầng gồm nhiều server vật lý liên kết với nhau, mỗi con đóng 1 chức năng khác nhau như operating, firewall, back-up, storage...) nên hoạt động ổn định hơn, vì có 1 con server die những con khác sẽ thay thế chứ ko như VPS die là die luôn. Với Cloud server lưu trữ trên SAN, VPS lưu trữ trên NAS (Google thêm) nên cloud server tốt hơn VPS.

Đó là cách hiểu chính thức. Nhưng trên mmo4me thì các bạn còn dùng vps cho remote desktop (máy tính ảo trên internet dùng để treo tool, treo game 24/24).
Tuỳ nhu cầu.

Bác muốn hỏi gì thêm thì nhờ các cao nhân chỉ giáo, iem chỉ biết nhiêu đó :v

Tui thấy bác còn hơn cao nhân rồi còn gì :))

Tớ cũng bị chậm chậm khi load clip này nọ nè, mà chắc do mạng thật cậu ạ, vì những cái khác khá là ok

Topic là Cloud VPS mà cái bác lại qua quánh giá thằng Cloud Desktop là sao rứa hè o_O

Mình vừa dk dùng thử nhưng sao trên web ghi chỉ có free 7 days mà trong topic lại là 15ngày.Mình đã gửi mail cho bên bạn mong sớm hồi âm.Điạ chỉ email của mình minh_tri1404@yahô.com

Mình vừa dk dùng thử nhưng sao trên web ghi chỉ có free 7 days mà trong topic lại là 15ngày.Mình đã gửi mail cho bên bạn mong sớm hồi âm.Điạ chỉ email của mình minh_tri1404@yahô.com
Topic này đăng lâu rồi mà thím.
Bên đó mới thay đổi chỉnh sách hồi đầu tháng 10 thôi. Chắc tại anh em mmo đăng ký free nhiều quá :D:D:D:D:D

Trong nội dung bài viết mình có ghi rõ là free đến hết ngày 10/9 nha bạn :)

ko up CMND đc ko thớt! Chứ CMND nó liên quan nhiều cái nên ko thể up được à

Announcements

Forum statistics

Threads
421,072
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week