Có ai Biết cách giúp em Gái mình với.

Cái này nếu có điều kiện thì bác phải đưa em gái bác lên những bệnh viện tuyến đầu về da liễu để khám và điều trị ,nói chung đây là bệnh ko thể chữa khỏi hoàn toàn mà chỉ giảm bớt đc phần nào thôi + với việc sẽ phải điều trị là suốt đời chứ ko phải dăm 3 hôm là nó hết đâu bác ạ :)

Em có tìm đc 1 bài thuốc dân gian cho bác tham khảo nhé , của 1 bệnh nhân cũng bị chẩn đoán là mắc chứng bạch biến ,sau khi khám và điều trị = tây y nhưng ko có kết quả ,bác đọc và tham khảo nhé chứ em ko khuyến khích bác áp dụng ,tất cả phải làm theo hướng dẫn của thấy thuốc :D :

Lấy củ Riềng già, thái mỏng phơi nắng, và đem sao vàng để nguội, sau đó ngâm với rượu trắng để trong thời gian 2- 3 tháng sau đó lấy ra xát vào da nơi nào bị bạch biến, hoặc lang ben thì sẽ chữa khỏi.Kết hợp cả uống đc thì tốt

Chúc cho em gái bác mau khỏi bệnh nhé :)

Đây là 1 số thông tin của bệnh nhân đó nếu bác cần tham khảo :
Trần Thị Kim Thoa
Địa chỉ: P 209 B4 - Tập thể Khương Thượng - Đống Đa - Hà Nội.
Email: [email protected]
Sdt : cái này có lẽ ko nên đưa nhỉ :) người ta kiện mình thì chết

Last edited by a moderator:
Hà Nỗi cúng có bệnh viện da liệu trung ương đây ^^

ờ mình cũng biết chỗ đó nhưng trông nó cứ tồi tàn sao ấy

---------- Post added at 07:21 AM ---------- Previous post was at 07:19 AM ----------

hỏi bác sĩ hoặc chuyên viên y tế chứ ai lại lên mmo để hỏi :)

đây là khu vứac chat chit mà.
minh post bài lên đây hi vọng gặp ai đó cũng bị và có thể đã chữa khỏi hoặc có quen biết ai có cách chữa hiệu quả thì giúp em mình với

---------- Post added at 07:25 AM ---------- Previous post was at 07:21 AM ----------

Cái này nếu có điều kiện thì bác phải đưa em gái bác lên những bệnh viện tuyến đầu về da liễu để khám và điều trị ,nói chung đây là bệnh ko thể chữa khỏi hoàn toàn mà chỉ giảm bớt đc phần nào thôi + với việc sẽ phải điều trị là suốt đời chứ ko phải dăm 3 hôm là nó hết đâu bác ạ :)

Em có tìm đc 1 bài thuốc dân gian cho bác tham khảo nhé , của 1 bệnh nhân cũng bị chẩn đoán là mắc chứng bạch biến ,sau khi khám và điều trị = tây y nhưng ko có kết quả ,bác đọc và tham khảo nhé chứ em ko khuyến khích bác áp dụng ,tất cả phải làm theo hướng dẫn của thấy thuốc :D :

Lấy củ Riềng già, thái mỏng phơi nắng, và đem sao vàng để nguội, sau đó ngâm với rượu trắng để trong thời gian 2- 3 tháng sau đó lấy ra xát vào da nơi nào bị bạch biến, hoặc lang ben thì sẽ chữa khỏi.Kết hợp cả uống đc thì tốt

Chúc cho em gái bác mau khỏi bệnh nhé :)

Đây là 1 số thông tin của bệnh nhân đó nếu bác cần tham khảo :
Trần Thị Kim Thoa
Địa chỉ: P 209 B4 - Tập thể Khương Thượng - Đống Đa - Hà Nội.
Email: [email protected]
Sdt : cái này có lẽ ko nên đưa nhỉ :) người ta kiện mình thì chết

Cái phương pháp của bạn mình cũng đã ừng đọc trên mnang và mình về hỏi ông bà mình thi họ bảo đây là cách chữa lang ben bạn à .
cám ơn các bạn nhiều nhé.

Sr các bác e post nhầm chỗ hihi

Last edited by a moderator:
Mỗi người 1 cách nghĩ khác nhau
TIền thì có pải ai cũng kiếm được
Nếu là newbie mình nghĩ các bạn nên chơi buxjunction
Tỉ lệ chia lãi gấp đôi buxify đó
Điều đó sẽ giúp các bạn nhanh hồi vốn nếu iv và chiến kekeke
Còn về incrasebux thì không có ý kiến hohoooooooooooooooo
Mơ ngủ chăng ??? :sleep

Điều trị:

Vì chưa biết nguyên nhân nên hiện nay chưa có thuốc điều trị đặc hiệu (cả đông y lẫn tây y) bệnh bạch biến. Các phương pháp điều trị chủ yếu là:

- Quang hóa trị liệu: dùng thuốc làm tăng cảm ứng với ánh sáng như uống hoặc bôi Psoralen + chiếu tia tử ngoại. (Medalini cũng được)

- Bôi corticoid để làm giảm miễn dịch tại chỗ da bị bạch biến.

- Nếu các phương pháp trên thất bại người ta có thể dùng phương pháp phẫu thuật ghép da, cấy tế bào sắc tố.

- Nên có cuộc sống thoải mái, yêu đời, ăn ngủ, làm việc, nghỉ ngơi có điều độ, tránh những căng thẳng trong cuộc sống. Việc điều trị rất lâu dài nên phải kiên trì, không nóng vội, nên lạc quan tin tưởng vì nếu thất vọng, chán nản bệnh sẽ càng nặng thêm.

Mỗi người 1 cách nghĩ khác nhau
TIền thì có pải ai cũng kiếm được
Nếu là newbie mình nghĩ các bạn nên chơi buxjunction
Tỉ lệ chia lãi gấp đôi buxify đó
Điều đó sẽ giúp các bạn nhanh hồi vốn nếu iv và chiến kekeke
Còn về incrasebux thì không có ý kiến hohoooooooooooooooo
lão này chắc bị mộng du :m146:

tôi cũng bị bạch biến ở gần miệng , trước hết cứ bình tĩnh bạn ạ,xem nó có phát triển không, của tôi nó không phát triển thêm, đã là 3 năm rồi ,càng cố chữa thì nó càng phát triển, cứ phải nghiên cứu kĩ bạn ạ, hợp thuốc hay không hợp thuốc, bạn tôi cũng có người bị bạch biến ở tay, cả bố mẹ nó làm bác sĩ có nhiều đồng nghiệp khuyên, nhưng càng chữa càng loang rộng ra ,bh là 32% bàn tay rồi ,nghe nói có 1 loại thuốc đặc trị của cuba mới có thể chữa đc, ở VN ko bán
tên thuốc MELAGENINA PLUS thuốc này là một sản phẩm rượu / cồn ngâm với nhau thai của con người nên nó rất lành nếu ko hợp với ng bệnh thì cũng không làm vết bạch biến phát triển, mà chữa bạch biến phải kiên trì, lúc đầu tôi cũng buồn lắm vì mình khác với mọi người, nhưng dần dần sẽ quen.muốn chữa triệt để là phải mất ít là 6 tháng - 1 năm chứ ko ngày 1 ngày 2 đâu
web diễn đàn bạch biến này, có cả cách chữa bằng dương xỉ nam mĩ nữa nhưng tôi cũng chưa dám thử,
chúc em bạn thành công!

à bổ sung thêm diễn đàn bạch biến này, bệnh này ko ảnh hưởng tới sức khỏe ,hơi mất thẩm mỹ tí thôi
http://bachbien.name.vn/

Cách tốt nhất là bạn nên đi học Bác Sĩ và nguyên cứu cách điều trị cho em "Họ" của bác. Biết đâu mai này bác nghiên cứu tìm ra phương pháp điều trị. Hiên nay có 2 loại bác sĩ
1. Bác sĩ cứu người loại này ngày càng tiệt chủng.
2. Bác sĩ giết người loại này ngày cáng phát triển :D

tôi cũng bị bạch biến ở gần miệng , trước hết cứ bình tĩnh bạn ạ,xem nó có phát triển không, của tôi nó không phát triển thêm, đã là 3 năm rồi ,càng cố chữa thì nó càng phát triển, cứ phải nghiên cứu kĩ bạn ạ, hợp thuốc hay không hợp thuốc, bạn tôi cũng có người bị bạch biến ở tay, cả bố mẹ nó làm bác sĩ có nhiều đồng nghiệp khuyên, nhưng càng chữa càng loang rộng ra ,bh là 32% bàn tay rồi ,nghe nói có 1 loại thuốc đặc trị của cuba mới có thể chữa đc, ở VN ko bán
tên thuốc MELAGENINA PLUS thuốc này là một sản phẩm rượu / cồn ngâm với nhau thai của con người nên nó rất lành nếu ko hợp với ng bệnh thì cũng không làm vết bạch biến phát triển, mà chữa bạch biến phải kiên trì, lúc đầu tôi cũng buồn lắm vì mình khác với mọi người, nhưng dần dần sẽ quen.muốn chữa triệt để là phải mất ít là 6 tháng - 1 năm chứ ko ngày 1 ngày 2 đâu
web diễn đàn bạch biến này, có cả cách chữa bằng dương xỉ nam mĩ nữa nhưng tôi cũng chưa dám thử,
chúc em bạn thành công!

à bổ sung thêm diễn đàn bạch biến này, bệnh này ko ảnh hưởng tới sức khỏe ,hơi mất thẩm mỹ tí thôi
http://bachbien.name.vn/

Cuối cùng cũng gặp 1 bạn.
cám ơn bạn đã chia sẽ.
Thế giờ bạn chữa trị bằng cách nào hay cứ để như vậy.
mình cũng biết là phải điều trị lâu dài hiện giờ nó đang bôi cái loại thuốc mà hum trước mình mua ở công bệnh viện bạch mai hơn 600k.
Bôi cũng gần 1 năm rồi.
Giờ thì cái chỗ mép của nó nổi nhưng đốm đen đen nhỏ nhỏ ko biết đó có phải chiều hướng tốt ko.

tôi cũng bị ở mép, hồi trước cũng đến nhiều viện rồi, tự dưng năm cuối cấp 3 ,lớp 12 tự dưng có 1 chấm ở bên mép, lúc đó chỉ đường kính chỉ khoảng 0.3cm thôi, tôi cứ kệ nó ,để khoảng 1 năm sau khi thi ĐH tôi mới đi chữa, cũng chẳng phát triển gì thêm, đến hầu hết các viện đầu tiên là BV thanh nhàn, da liễu ,Việt Đức , đều chung 1 kết luận là bạch biến, họ cũng kê thuốc cho tôi, và dặn rằng nếu vết bạch biến ko phát triển thì đừng cố chữa, về sau dùng phấn trang điểm mà che đi, nhưng tôi nghĩ rằng đàn ông ct ai lai dùng mĩ phẩm, thế là tôi cứ dùng thuốc ,kết quả sau 2 ngày dùng thuốc, vết BB loang ra đến gần 1cm, từ đó tôi nghỉ , chẳng uống gì nữa, học cách sống chung, cũng chẳng dùng mĩ phẩm nữa, 2 năm rồi không phát triển thêm gì cả, nhưng tôi vẫn đang nghiên cứu loại thuốc của cuba vì tôi có ng bạn học tại cuba, đang tính nhờ ông ý ship về 1 chai dùng thử thấy rằng nó ko có tác dụng phụ, nên cũng muốn đặt niềm tin thêm lần nữa đây

tôi cũng bị ở mép, hồi trước cũng đến nhiều viện rồi, tự dưng năm cuối cấp 3 ,lớp 12 tự dưng có 1 chấm ở bên mép, lúc đó chỉ đường kính chỉ khoảng 0.3cm thôi, tôi cứ kệ nó ,để khoảng 1 năm sau khi thi ĐH tôi mới đi chữa, cũng chẳng phát triển gì thêm, đến hầu hết các viện đầu tiên là BV thanh nhàn, da liễu ,Việt Đức , đều chung 1 kết luận là bạch biến, họ cũng kê thuốc cho tôi, và dặn rằng nếu vết bạch biến ko phát triển thì đừng cố chữa, về sau dùng phấn trang điểm mà che đi, nhưng tôi nghĩ rằng đàn ông ct ai lai dùng mĩ phẩm, thế là tôi cứ dùng thuốc ,kết quả sau 2 ngày dùng thuốc, vết BB loang ra đến gần 1cm, từ đó tôi nghỉ , chẳng uống gì nữa, học cách sống chung, cũng chẳng dùng mĩ phẩm nữa, 2 năm rồi không phát triển thêm gì cả, nhưng tôi vẫn đang nghiên cứu loại thuốc của cuba vì tôi có ng bạn học tại cuba, đang tính nhờ ông ý ship về 1 chai dùng thử thấy rằng nó ko có tác dụng phụ, nên cũng muốn đặt niềm tin thêm lần nữa đây

Chính xác trên mạng cũng có nói đến loại thuốc này nhưng mà rất khó kiếm mình cũng nhờ mấy người lâu rùi mà chẳng có tung tich gi cả.
Nếu bạn tm được bạn pm giúp mình với nhé.
Cám ơn bạn rất nhiều.

à hồi đi xét nghiệm , đi với mama hồi đó bà bác sĩ bảo mong rằng cháu bị lang ben cho dễ chữa, chứ gặp thằng bạch biến rắc rối lăm, mình cũng mong vậy nhưng cuối cùng nhận giấy xét nghiệm vitiligo dương tính ,thôi đần thối luôn,cũng xét nghiệm nhiều viện rồi cùng chung 1 kết quả thui

à hồi đi xét nghiệm , đi với mama hồi đó bà bác sĩ bảo mong rằng cháu bị lang ben cho dễ chữa, chứ gặp thằng bạch biến rắc rối lăm, mình cũng mong vậy nhưng cuối cùng nhận giấy xét nghiệm vitiligo dương tính ,thôi đần thối luôn,cũng xét nghiệm nhiều viện rồi cùng chung 1 kết quả thui

em mình còn bị trên lông mi nữa mấy cái chuyển thành màu trăng rồi

không biết em bạn có dùng thuốc này không,hồi trước mình cũng đc kê thuốc protopic nhưng sau khi nghiên cứu bị ung thư nên cũng nghỉ luôn,

http://vietbao.vn/Suc-khoe/Canh-bao-nguy-co-ung-thu-khi-dung-Elidel-va-Protopic/40119641/248/

---------- Post added at 08:29 AM ---------- Previous post was at 08:25 AM ----------

em mình còn bị trên lông mi nữa mấy cái chuyển thành màu trăng rồi
chuẩn đấy, bạch biến đi đến đâu là lông đó sang trắng luôn, ở trường mình đang học có đứa bị bạch biến trên da đầu thế là có 1 vết trắng trên tóc luôn, mình trò chuyện với nó thì hồi trước chữa nhiều nhưng cũng không hiệu quả, mà bị trên da đầu bôi thuốc vào là ko đc gội , mà ko gội từ 6 tháng đến 1 năm thì sao mà chịu đc, :binhsua47:
nên nó cũng buông xuôi, mặc kệ, mà vết đó cũng ko loang ra, nói chung bạn bè mình những đứa bị ,toàn buông xuôi, hoặc cố chữa lại bị nặng hơn, vấn đề nan giải lắm

không biết em bạn có dùng thuốc này không,hồi trước mình cũng đc kê thuốc protopic nhưng sau khi nghiên cứu bị ung thư nên cũng nghỉ luôn,

http://vietbao.vn/Suc-khoe/Canh-bao-nguy-co-ung-thu-khi-dung-Elidel-va-Protopic/40119641/248/

đúng rồi đó bạn. chính là protopic.
Mình cũng có thấy họ nói nhưng tỷ lệ là rất nhỏ và chủ yếu xảy ra với trẻ em nên nó cũng đánh bạo cứ dùng khoảng 1 năm nay rui

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week