Có ai để máy tính chạy 24/24/365 ko?

mình nhớ ko lầm thằng bạn mình có cái máy tính hồi đó treo acc cày tiền võ lâm 24/24 treo suốt hơn năm ( trừ những lúc nó cúp điện :) ) , vậy mà máy nó ko hề hấn gì , cũng ko nóng , vì nó xài dung dịch gì ấy cho máy tính , và số tiền nó kiếm đc nhờ treo máy cày game trong hơn 1 năm đủ mua 20,30 cái máy tính như thế @@

mình nhớ ko lầm thằng bạn mình có cái máy tính hồi đó treo acc cày tiền võ lâm 24/24 treo suốt hơn năm ( trừ những lúc nó cúp điện :) ) , vậy mà máy nó ko hề hấn gì , cũng ko nóng , vì nó xài dung dịch gì ấy cho máy tính , và số tiền nó kiếm đc nhờ treo máy cày game trong hơn 1 năm đủ mua 20,30 cái máy tính như thế @@

vài trăm 1 năm quá khủng. + tản nhiệt bằng chất lỏng thuộc hàng khủng nữa@@

cũng giống thớt là muốn đụng vô máy là dùng luôn nhưng vì là cục cưng nên khi đi ngủ thì cũng cho em nó ngủ theo, tắt máy rút sạc cho nó ngủ say sưa :)

Dùng máy tính thì khi tắt máy rồi thì nên để nguyên điện, không nên rút ra luôn, như thế làm tổn thọ phần cứng hơn, máy tính cần 1 lượng điện để duy trì dù nó không sử dụng....

giống như con người, đang ở ấm, mà rúc ra lạnh thì ko cảm mới lạ...

Xài máy tính bàn thì để nó chạy hoài cũng không sao đâu. Miễn điện áp ổn định là được. Mình treo máy hoài :D

Máy e chạy 24/24 treo vagex ,em tháo tung vỏ ra ,máy chỉ còn bộ sương không,tản nhiệt chắc tốt .hiện tại chưa thấy gì

Nếu các bạn học điện tử sẽ hiểu thấu vấn đề. Khi thiết kế nhà sản xuất đã thiết kế máy chạy liên tục rồi nên yên tâm mà sài.

Còn vấn đề tự động đi ngủ thì theo tớ nhớ thì hồi năm 1998 sài window 1995 đã có chức này này rồi. Máy tính khi ở chế độ sleep rất ít tốn điện, cực kỳ ít. Nếu ai sài laptop mà pin sài được 3 tiếng mà để sleep chắc dc 1 ngày luôn. Laptop tớ pin chai rồi sài dc có 15 phút à mà để sleep cũng dc vài tiếng đồng hồ.

win nào chả có chế độ tiết kiệm điện cứ gì win8,bác vào power manager win7 cũng có đó ,chỉnh bn phút tắt màn hình,tắt HDD,tắt luôn cả máy... ngoài ra còn có chế độ ngủ đông,stand by ... nhưng để mấy chế độ này cũng tương đối hại cho máy đấy :D tốt nhất ko dùng thì shutdown cho e nó hồi sức

Máy tính tớ cũng chỉ là PC bình thường dùng làm việc thôi, RAM 2G thôi, 3HDD tổng cộng >3T. Chạy /365 thì chưa nhưng 24/24 liên tục 60-90 ngày thì có rồi. Tớ xài 3 OS Linux + Windows Server 2008 R2(chạy chính) + XP + 1 UPS, không tản nhiệt nước, không card màn hình...không hứng thú xài các multimedia OS đời mới như Win 7-8:D. Tớ không đảm bảo máy tớ tốt hơn bất cứ máy bạn nào nhưng so với đám bạn tớ thì tớ chưa gặp trục trặc nào đáng kể như các bạn tớ gặp :D

PC chay 24/24 là bình thường.

24/24 thì bình thường , nhưng 24/24/365 thì nguy . trung bình khoản 1kW/5h => 365*24/5 = 1752 Kw = $$$$

theo kinh nghiệm thì máy tính càng cày nhiều càng trâu.
còn máy nào mà hay tắt mở, dùng ít thì nhanh vào viện lắm:binhsua88:

Máy mình ko dám nói 24/24 , nhưng đảm bảo là 360 ngày/1 năm là bật @@ , tháng nào cũng 2 triệu tiền điện ( ở 1 mình ) . và cái máy già cỗi đã sống đc tròn 4 năm với 2 cái ổ cứng , 6 thanh ram , 3 cái nguồn ra đi ;)) Tuy nhiên hiện tại là vẫn sống tốt.

4 năm 2 ổ cứng... vậy là cứ 2 năm 1 ổ cứng + 3 thanh + 1,5 cái nguồn... vậy không phải máy của chú bị die sớm là gì... máy tui 3 năm chưa đi cái gì ngoài thay nguồn 1 lần nè... haizzzzzzzzzzz

24/24 thì bình thường , nhưng 24/24/365 thì nguy . trung bình khoản 1kW/5h => 365*24/5 = 1752 Kw = $$$$

làm gì tới bác... máy tính mình chạy cũng 10 tiếng/ ngày nè... mà cả tháng nhà mình (tủ lạnh + ti vi + nấu cơm) trả có 150k tiền điện...
:binhsua06:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,234
Latest member
i9bet79net1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week