Có ai liên quan đến vụ account_vietmaker hôm nay lên ca về chưa

thì đc uống 1 ly trà hỏi vài câu viết bản tường trình xong đi về, làm mất hết 3 tiếng cả ăn sáng cũng ko đc ăn.
Moi từ cái thời LR ( 2012 ) ra hỏi làm sao mà nhớ đc =.=", rồi bảo có biết Nguyễn Việt Cường là ai ko? Địa chỉ, số nhà =.=".....Nguồn tiền ảo dùng để bán là từ đâu ra.....Cũng giống như mấy cậu bị mời trc thôi.
Đc ông CA nói chuyện cùng cho biết
Vì chưa có luật nên phải bỏ thời gian ra để ngồi nói chuyện, vì nếu có luật sẽ căn cứ theo luật mà xử chứ ko cần mời. Và CA chỉ thực hiện theo hồ sơ và yêu cầu của " Cục " hay " trên " nào đó gửi xuống chứ ko xử đc, vấn đề xử lý sẽ do " ở trên " quyết định.
Cái tiếng ông CA trầm wá nghe đc có nhiu đây =.="
----------------
Đang có suy nghĩ là CA đang khảo sát vấn đề quy đổi từ tiền ảo --> tiền thật. Thấy văn bản viết là nghi vấn " rửa tiền " và " kinh doanh trái phép ", có thể nó moi mấy member nhỏ nhỏ ra để hỏi rồi căn cứ vô đó mà ban hành luật
1 - Cấm giao dịch
2 - Đăng ký giấy phép kinh doanh.
@nguyenduong90: có lẽ ông CA vui tính nên đi về vẫn thấy bình thường :D

thì đc uống 1 ly trà hỏi vài câu viết bản tường trình xong đi về, làm mất hết 3 tiếng cả ăn sáng cũng ko đc ăn.
Moi từ cái thời LR ( 2012 ) ra hỏi làm sao mà nhớ đc =.=", rồi bảo có biết Nguyễn Việt Cường là ai ko? Địa chỉ, số nhà =.=".....Nguồn tiền ảo dùng để bán là từ đâu ra.....Cũng giống như mấy cậu bị mời trc thôi.
Vì chưa có luật nên phải bỏ thời gian ra để ngồi nói chuyện, vì nếu có luật sẽ căn cứ theo luật mà xử chứ ko cần mời. Và CA chỉ thực hiện theo hồ sơ và yêu cầu của " Cục " hay " trên " nào đó gửi xuống chứ ko xử đc, vấn đề xử lý sẽ do " ở trên " quyết định.
----------------
Đang có suy nghĩ là CA đang khảo sát vấn đề quy đổi từ tiền ảo --> tiền thật. Thấy văn bản viết là nghi vấn " rửa tiền " và " kinh doanh trái phép ", có thể nó moi mấy member nhỏ nhỏ ra để hỏi rồi căn cứ vô đó mà ban hành luật
1 - Cấm giao dịch
nói như cậu thì mình thấy còn có tý hợp lý ^^

----------------
1 - Cấm giao dịch
theo to nghi cai nay viet nam chi can su dung tren lanh tho viet nam chu k the cam het dc... giong nhu bitcoin. viet nam k cong nhan nó thui.

nói như cậu thì mình thấy còn có tý hợp lý ^^
^^! tất nhiên mà cậu :), ông CA hỏi mình rất vui và dể hỉu. Ổng nói kiểu như vì ko quản lý đc tiền ảo nên sợ sẽ xảy ra lạm phát, rửa tiền ... vì nguồn thu và đầu ra ko thể xác minh đc. Và nếu có truy xét thì mình thuộc dạng " ủng hộ " dịch vụ " kinh doanh trái phép " mặc dù công việc của mình làm ra tiền ảo là ko phạm pháp. Với lại đó h làm MMO có ai nghĩ cao xa vời vợi là dính đến mấy cái này. Nói chung là hơi bị nhìu lý luận cao xa, nhưng theo mình nghĩ là đang khảo sát để ban hành luật quản lý vấn đề EX tiền ảo mà thôi.
theo to nghi cai nay viet nam chi can su dung tren lanh tho viet nam chu k the cam het dc... giong nhu bitcoin. viet nam k cong nhan nó thui.
Ông CA bảo muốn cấm cũng ko đc và muốn chấp nhận cũng ko đc vì cái gì cũng phải dựa theo văn bản, rồi đường lối rồi tùm lum thứ mới có thể ban hành luật, chứ ko phải nói cấm là cấm. Vấn đề btc VN chỉ ko chấp nhận chứ ko thể cấm ---> CA nói nhá @@.

^^! tất nhiên mà cậu :), ông CA hỏi mình rất vui và dể hỉu. Ổng nói kiểu như vì ko quản lý đc tiền ảo nên sợ sẽ xảy ra lạm phát, rửa tiền ... vì nguồn thu và đầu ra ko thể xác minh đc. Và nếu có truy xét thì mình thuộc dạng " ủng hộ " dịch vụ " kinh doanh trái phép " mặc dù công việc của mình làm ra tiền ảo là ko phạm pháp. Với lại đó h làm MMO có ai nghĩ cao xa vời vợi là dính đến mấy cái này. Nói chung là hơi bị nhìu lý luận cao xa, nhưng theo mình nghĩ là đang khảo sát để ban hành luật quản lý vấn đề EX tiền ảo mà thôi.

Ông CA bảo muốn cấm cũng ko đc và muốn chấp nhận cũng ko đc vì cái gì cũng phải dựa theo văn bản, rồi đường lối rồi tùm lum thứ mới có thể ban hành luật, chứ ko phải nói cấm là cấm. Vấn đề btc VN chỉ ko chấp nhận chứ ko thể cấm ---> CA nói nhá @@.

bác CA này nói mới thể hiện là người hiểu biết nè ^^. chúc mừng cậu đã đi công tác về bình an, thôi giờ chuẩn bị nghỉ xả hơi đê, tết nhất đến nơi rồi ^^

có lý , trước sau cũng phải kiểm soát tiền ảo vì vn mới chớm và bùng phát gần đây , ko nhanh tay sau nè sẽ có nhiều biến ko tính được. Mình thì chỉ thích paypal :D

Nói thật là mình đang có suy nghĩ thế này, như PP có thể withbank VN và bank VN cũng chấp nhận tiền with về từ PP. Thế nếu mình verify WMZ và with thẳng về bank VN như PP đc ko nhỉ? Thay vì qua trung gian là EX thì cứ with thẳng về bank như vậy có phải hay hơn ko? Dù gì cũng từ ngân hàng nc ngoài chuyển về đâu có lý do gì nói mình phạm pháp.
------------------
Lúc đầu bị mời cũng hết cả hồn, cả đêm bồn chồn ko ngủ đc lên gặp xong thì thấy chẳng có gì hết @@.

Nói thật là mình đang có suy nghĩ thế này, như PP có thể withbank VN và bank VN cũng chấp nhận tiền with về từ PP. Thế nếu mình verify WMZ và with thẳng về bank VN như PP đc ko nhỉ? Thay vì qua trung gian là EX thì cứ with thẳng về bank như vậy có phải hay hơn ko? Dù gì cũng từ ngân hàng nc ngoài chuyển về đâu có lý do gì nói mình phạm pháp.
------------------
Lúc đầu bị mời cũng hết cả hồn, cả đêm bồn chồn ko ngủ đc lên gặp xong thì thấy chẳng có gì hết @@.
trong các loại cho with về bank VN ở time hiện tại thì chỉ có PP là fee mềm nhất thôi cậu ạ ^^

@minhvuxp : mình ko wan tâm fee cao hay thấp miễn có thể with thẳng về bank VN thì xem như đó là đồng tiền thực rồi :D. Như PP dù mình gọi nó là " tiền ảo " nhưng bên nc ngoài nó cũng là 1 bank đàng hoàng, nên mình nghĩ nếu rút từ bank nc ngoài ---> bank VN thì đâu gọi là " ảo " đc :).

tớ thích nhất loại người hiểu chuyện và hợp tác. thì khi hỏi mới thoải mái. chứ cứ lấy uy ra. kè thiên hạ...thì thằng này chả sợ thằng nào mà cũng *** thằng nào sợ thằng này. haha

@minhvuxp : mình ko wan tâm fee cao hay thấp miễn có thể with thẳng về bank VN thì xem như đó là đồng tiền thực rồi :D. Như PP dù mình gọi nó là " tiền ảo " nhưng bên nc ngoài nó cũng là 1 bank đàng hoàng, nên mình nghĩ nếu rút từ bank nc ngoài ---> bank VN thì đâu gọi là " ảo " đc :).
Có 1 sự nhầm lẫn rất nhiều người nghĩ PP là 1 bank ,thực ra PP chỉ là 1 cổng thanh toán trung gian chứ hoàn toàn nó không phải là 1 Ngân Hàng .Vì khi các bank ở Việt Nam khi giao dịch ra nước ngoài ko đủ độ trust với người ta nên PP sẽ là 1 cổng trung gian giữa Bank VN và các đối tác (Mua hoặc Bán )

Nếu như là PP thì sẽ check kĩ trước khi cho rút về bank để phòng chống rửa tiền . còn tất cả các hình thức khác rút về ngay lập tức mà ko bao giờ sợ limit hay bị hold vẫn có khả năng rửa tiền , dù có là gì đi chăng nữa !

Chính vì vậy xưa nay mình vẫn luôn yêu PP và ở bên PP :D

vậy thì chơi wmz đi cậu, mình thì chưa tính đến việc này, lúc nào có văn bản chính thức của nhà nước, lúc đó tính ^^

Cũng hên là mình gặp đc ( àh gọi là anh CA nhỉ :D ) anh CA này, nói chuyện vui vẻ ko " ỷ thế híp đáp ng` " còn bảo làm mai mình cho đứa thực tập viên ( quế ác ). Nói chung chung tình hình là mấy cậu bị mời ko có cái gì phải lo, biết thì nói ko biết thì thôi. Vì giống như 1 dạng khảo sát tình trạng sử dụng tiền ảo thôi, cái này có lẽ do bên C50 gửi đơn xuống nhờ CA tỉnh chứ thường CA tỉnh cũng ko bít.
Còn hỏi mình ko wen biết, ko bít mặt mũi ng` ta sao mà dám giao dịch, lỡ bị lừa rồi sao.....Nói chung là moi móc làm sao để cho ra đc cái người Exchange
Àh còn 1 vấn đề mình bị hỏi là " cách thức thực hiện giao dịch mua/bán tiền ảo trên internet "
Nếu như là PP thì sẽ check kĩ trước khi cho rút về bank để phòng chống rửa tiền . còn tất cả các hình thức khác rút về ngay lập tức mà ko bao giờ sợ limit hay bị hold vẫn có khả năng rửa tiền , dù có là gì đi chăng nữa !
vậy thì chơi wmz đi cậu, mình thì chưa tính đến việc này, lúc nào có văn bản chính thức của nhà nước, lúc đó tính ^^
Mình cũng có hỏi cách thứ verify và with thẳng về bank VN từ WMZ nhưng ko ai reply hết nên đến nay mình cũng ko bít là thế nào, chỉ bít là cần passport và tốn fee rút là 1%. Với lại WMZ có chi nhánh ở VN và có 1 ngân hàng gì đó ở VN chấp nhận nên mình đang tìm hỉu.
Có 1 sự nhầm lẫn rất nhiều người nghĩ PP là 1 bank ,thực ra PP chỉ là 1 cổng thanh toán trung gian chứ hoàn toàn nó không phải là 1 Ngân Hàng .Vì khi các bank ở Việt Nam khi giao dịch ra nước ngoài ko đủ độ trust với người ta nên PP sẽ là 1 cổng trung gian giữa Bank VN và các đối tác (Mua hoặc Bán )
Nhưng dù sao nó cũng đc chấp nhận vì tiền đôla thật gửi về VN thành vnđ thật thì ai nói đc gì =.=". Còn cái này bị mời lên về mua/bán tiền " ảo ". Vì nó chỉ là con số nằm trên web chứ ko có ý nghĩa thực sự

Last edited:

cậu này chuẩn nè ^^

bạn suzune may mắn gặp được anh CA hiểu chuyện ghê,nghe ban nói cũng tỉnh người ra. Cảm ơn bạn nha
ko có gì cậu :D, lúc đầu thấy mấy ng` kia bị mời mà ko nói năng gì mình cũng thấy lo lo. Lên gặp đc anh CA này nói đc 1 hồi thì hỉu ra đc 1 tý hiện tại thì chắc sẽ còn bị mời nhìu vì nhìn vô cái lịch sử giao dịch còn hơn 20 ng` chưa mời :D. Nói chung là ko có gì còn ngồi post bài đc thì chưa sao :D, nhưng cũng nên tính trc tương lai vì bây h chưa có luật nên chưa xử lý đc thôi. Nên mới bị mời về hỏi để tìm cách ra luật, chứ có luật thì đâu cần mời chi tốn thời gian, ngồi tận 3 tiếng :(

đánh thuế xăng .. thuế đường ... thuế giá trị gia tăng .. giờ còn thiếu thuế sử dụng internet . nên làm thêm cái này nữa cho đủ bộ .. hết cái để đánh rồi ... inter nhiều hơn . dự là 1 năm7 ai sử dụng mạng kiếm tiền đóng thuế mỗi người 500k .............. :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week