Help Cơ bản về HYIP cho new comers :D

nstuan

Junior
Reactions
80
MR
0.004
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Mình cũng là newbie vẫn đi hỏi mấy monitor trong 4rum ầm ầm nhưng mà hôm nay may mắn tìm đc 4 tài liệu này, những ai chuẩn bị chơi HYIP hay newbie thì nên đọc, còn những pro thì mình nghĩ cũng nên đọc tham khảo.
Tất cả đều bằng tiếng anh, mình sẽ cố dịch trong thời gian sớm nhất tại vì nó dài lém
P/s mình cũng k có nhiều thời gian lắm bác nào đi qua đây mà có khả năng dịch đc thì dịch cùng mình luôn nhé

tài liệu nên đọc đầu tiên
các tài liệu tiếp theo

các bạn có thể đọc thêm ở đây nữa

Last edited by a moderator:
đây là bản mình chỉ dịch sơ lược thôi, cái nào k cần thiết thì mình cắt nên nó chỉ ngắn từng này thôi, còn ai muốn đọc đầy đủ thì xem ở bạn tiếng anh nhé
HYIP GUIDE​

Cẩm nang này hoàn toàn dựa trên kinh nghiệm của tôi (người viết cái guide này). Tôi bắt đầu đầu tư HYIP khoảng vài năm về trc. Đầu tiên tôi tưởng mình đã tìm ra 1 mỏ vàng. Tôi tạo 1 tài khoản tiền điện tử và nạp vào đó 1000$. Tôi mất 800$ ngay trong tuần đầu tiên. Tôi không muốn mất thêm tiền nữa vì vậy tôi đã bắt đầu đọc rất nhiều tài liệu vè HYIP và sau khi đã hiểu rõ tôi bắt đầu kiếm tiền từ 200$ còn lại. Và tôi đã sớm kiếm đc 2000$, tôi đã rút 1000$ từ tài khoản của tôi. Sau đó tôi đã thực sự yên tâm vì tôi đã bắt đầu chơi HYIP dựa trên số lợi nhuận mà tôi đã kiếm đc.
Bắt đầu vào những điểm chính. Đầu tiên phải phải hiểu 1 vài thứ. Để tôi hỏi bạn 1 vài câu hỏi:

Theo bạn thì HYIP là gì?
Câu trả lời của bạn có lẽ là: đó là chương trình đầu tư siêu lợi nhuận
Nếu như bạn k chịu động não thì câu trả lời có lẽ là: họ là những bậc thầy trong đầu tư.
Tuy nhiên nếu bạn chịu suy nghĩ 1 chút thì câu trả lời sẽ là: Họ là những scammers những kẻ muốn móc túi của mình.

Nếu bạn đã đầu tư vào HYIP vài tháng thì câu trả lời của bạn sẽ khác đấy

Tất cả các HYIP đều là scam, kể cả những program offer 2%/day

Hãy thử 1 giả thuyết nhé
Giả sử chúng ta có 1 HYIP X có mức offer 2%/day. Chúng ta thích plan đó, rút 1k$ (tiền tiết kiệm 1 năm) từ ngân hang. Sau đó chúng ta invest tiền vào X. Bởi vì chúng ta muốn kiếm tiền nhanh hơn chúng ta sẽ compound. Sau 5 tháng chúng ta 1M$ thay vì 1K$. Chúng ta thực sự thích những khoản đầu tư như vậychúng ta k rút hết tiền và chúng ta lại tiếp tục compound thêm 5 tháng nữa và chúng ta có 1B$ trong tài khoản
Lòng tham của chúng ta k cho phép mình rút tiền. Chúng ta muốn vượt qua Bill Gates, chúng to cần để lại tiền thêm 3 tháng nữa. Sau 3 tháng chúng ta sẽ đứng đầu tại tạp chí FORBES. Bill Gates sẽ đứng thứ 2. Tóm lại thì chúng ta chả làm j 1 năm cả nhưng lại hơn Bill Gates làm việc cực nhọc trong hơn 40 năm. Nếu bạn tin vào điều này thì bạn nên đi đến ngay 1 bác sĩ đi.

HYIP chả là gì cả nhưng đó thực sự là những kẻ lừa bịp (Named after Charles Ponzi for more info on him go at: http://en.wikipedia.org/wiki/Charles_Ponzi)

Trước khi bạn bắt đầu học cách kiếm tiền với HYIP bạn nên biết HYIP làm việc thế nào. Như tôi đã nói, HYIP đều là lừa bịp (Ponzi scheme) cả. Đâu là định nghĩa Ponzi Scheme trên Wikipedia
A Ponzi scheme is a fraudulent investment operation that involves paying abnormally high returns (”profits“) to investors out of the money paid in by subsequent investors, rather than from net revenues generated by any real business. It is named after Charles Ponzi.

Nói 1 cách khá thì HYIP như 1 chương trình giống như hình chóp, khi người đầu tiên đầu tư vào nó, họ sẽ được trả tiền bằng tiền của những người đầu tư sau. 1 HYIP sẽ sống được lâu nếu những người đầu tư mới chịu invest. Và khi số lượn người đầu tư giảm, thì program đó sẽ CRASH.

Giờ thì bạn biết nó hoạt động thế nào rồi thì bạn sẽ dễ kiếm được tiền hơn vì bạn sẽ biết bạn không bao giờ rơi vào tình huống ở dưới đáy của hình chóp đó

Bây giờ tôi sẽ đưa ra 1 vài Tips và chiến lược để bạn chơi HYIP:

Thứ nhất: HYIP k phải là nơi mà bạn có thể tiết kiệm thời gian cho cuộc đời bạn (. The hyip arena is not the place where you can place your life time saving). HYIP k có gì là đảm bào, là chắc chắn. Thậm chí kể những program đầy hứa hẹn có thể scam bất cứ lúc nào

Thứ 2: luôn luôn nghiên cứu kĩ program mà bạn đang quan tâm. HYIP mà bạn quan tâm có thể đã scam rồi cũng nên. Nơi tốt nhất bạn có thể nghiên cứu là các 4rum về HYIP, các HYIP monitors và đương nhiên là ‘gu gồ’ :D. Một điều nữa cũng nên ktra là ai đang quản lý HYIP. Bạn có thể tìm nhiều info hữu ích như ngày domain được mua, ngày hết hạn, các cách liên lạc với chủ domain

Thứ 3: Luôn đa dạng hóa đầu tư. K nên bỏ tất cả trứng vào 1 rồ :D (Cái này chắc k phải nói nhiều nữa nhỉ )

Thứ 4: hãy rút tiền sớm nhất có thể

Thứ 5: đứng quá tham lam: học cách kiếm tiền với HYIP bạn nên kiềm chế long tham và hãy giữ chặt tiền trong túi của bạn.

Đó là những chiến lược quan trọng mà tôi muốn nói với các bạn

Tuy nhiện đọc xong những vấn đề trên k có nghĩa là bạn đã thực sự làm chủ và kiếm được nhiều tiền từ HYIP. Bạn cần thời gian để làm học thêm các kĩ năng khác và thực sự làm chủ các kĩ năng đó Bạn hãy đọc những topic liên quan đến HYIP. Thông tin luôn là chìa khóa để mở ra thành công.

Nơi mà bạn có thể học nhiều về HYIP là các 4rum. Ở trong các 4rum bạn có thể thảo luận với những người khác. Bạn có thê hỏi họ về những vấn đề và những vấn đề mà bạn quan tâm và có thể họ sẽ giúp bạn. Và bạn cũng có thể hỏi những monitor nữa. Tuy nhiên đừng quá tin vào bất cứ ai cả kể cả là monitors ). Bạn càn kết hợp việc nghiên cứu của bạn, thông tin trên 4rum, hỏi monitor và các suy luận của bạn.
(Các 4rum và monitors bạn có thể tìm trong file PDF )

K có 1 HYIP nào tốn tại mãi mãi, k sớm thì muốn họ sẽ scam.

Những HYIP dài hơi thường có những tính năng như thế này:

• A custom script. (A script that’s different from others – over $1500)
• A custom design. (Not an ordinary template, filled with nice features
– over $1000)
Copirated Material. NightWish 2007.
• A custom content. (When you read their info, it looks like they are the
real thing – over $100)
• No more than 3% daily interests.
• Secure channel. (https – in the log in page )
• Ddos protection. (This will protect them from ddos attacks – over
$500/month)
• Fast support answer. (Within a couple of hours )
• Offline contact information. (And telephone number and address –
over $50/month)
• Continuous advertising. (High budget advertising on major forums
and hyip sites – over $500/day)

macham

Junior
Reactions
39
MR
0.002
Follow me on Facebook
Script thằng admin tự viết hay đặt riêng đó
Mấy đống này mình cũng đọc hết rồi, nhưng cũng chỉ là ậm ậm ah ah uh uh nói suông cho có sau cũng máu me nhảy vào luôn:p kn là nhất mà:p
Hyip lập ra mục đích là để scam thu lợi nhuận cho admin thôi, tùy theo dã tâm của nó mà bùm bất chợt, cái này còn phụ thuộc vào tình trạng các nhà đầu tư nữa
vd tham vọng thằng admin lập ra 1 site đặt ra mục đích hút máu tầm vài k $ là nó biến, nó chơi 1 đống thứ domain, ssl xịn (ah h ssl xịn vài trăm $ h mua domain nó khuyến mãi kèm còn 1$/năm), serv ngon, ddos, qc, banner...tất nhiên phải đợi chục ngày đổ lên để chín muồi, có lãi, lấy tiếng, câu invest lớn rồi bùm sau, vả lại ban đầu cũng toàn những người chỉ nhét 10~vài chục $ thử...

Còn bạn giả dụ mang tâm lý này, ah chơi 1-2 bữa rồi bỏ, đập chục $ thôi, chắc ko scam nhanh vậy đâu. Nhưng lỡ vài ngày đầu đó có mấy anh invest nc # nhảy vào thấy ok, đập mỗi anh 500$ chả hạn. Thế là ngon wa h bùm luôn. Nói chung mọi chuyện đều có thể xảy ra:D

Chơi con dài ngày bảo mang tâm lý an toàn hơn là vì thay vì nó có thể phải trả bạn lại 100% vốn + lãi bất cứ lúc nào, thì h đây chỉ trích vài % trong tổng 100% đó cũng chả đáng nhiu, ru vài tháng, có n` đánh giá tốt rồi, invest n` lên, bùm tiếp:binhsua04:cái này % càng nhỏ càng live lâu là vậy:binhsua04:

còn n` thứ búa lua xua nữa, như invest giả, cạnh tranh blah blah nhưng mình mới vào mới biết nhiu đó thôi còn đang học hỏi tiếp
ahbác nào có chơi con ev.biz h cẩn thận chút vì đã qua 1 vòng đời 60 ngày plan của nó, h lại đột nhiên ra plan mới thọt cũng ko biết chừng:binhsua10:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week