Suggest Có cách nào lấy USD về VN mà không bị quy đổi không?

Tớ mở một tk usd ở bidv, phí thì khi nào có tiền gửi vô nó sẽ giữ lấy, khi nào đóng tài khoản mới đc nhận, hình như là 20 $.
Còn mỗi lần gửi về mất 12,20$

Như tiêu đề tình hình là mình có người quen ở Canada gửi 50$ nhưng nghe nói khi dùng các hệ thống của ngân hàng thì tính phí rất cao :(. Có cách nào khác hay chuyển khoản trực tiếp vào ngân hàng ACB rồi ra ngân hàng rút USD luôn không?
P/s: tích trữ USD phòng hờ VND rớt giá :d

vô ngâng hàng tạo một visa USD rồi rút về ÚSD thôi

sẵn cho em hỏi tí,
Mai em ra ngân hàng vietcombank làm thẻ vísa debit để kích hoạt và mua thẻ ASAP của Libertagia, mức STANDARD là 29,99$ . Vậy lúc em tạo visa debit, có cần phải lấy tiền mặt nạp thêm tiền vào thẻ visa k, hay tiền sẽ tự động rút từ tài khoản ngân hàng của em ???
và lúc làm thẻ vísa, em phải cầm theo tiền mặt k hay kêu họ trích từ tai khoản của mình dc k ?

sẵn cho em hỏi tí,
Mai em ra ngân hàng vietcombank làm thẻ vísa debit để kích hoạt và mua thẻ ASAP của Libertagia, mức STANDARD là 29,99$ . Vậy lúc em tạo visa debit, có cần phải lấy tiền mặt nạp thêm tiền vào thẻ visa k, hay tiền sẽ tự động rút từ tài khoản ngân hàng của em ???
và lúc làm thẻ vísa, em phải cầm theo tiền mặt k hay kêu họ trích từ tai khoản của mình dc k ?
VÍSA debit đó liên kết với tài khoản ATM của bạn, nói nôm na nó là 1 ATM khác nhưng đc phép thanh toán toàn cầu. ATM nội địa của bạn có bao nhiêu nó sẽ xài bấy nhiêu, kiểu như 2 chìa khóa mở chung 1 cửa ấy mà

VÍSA debit đó liên kết với tài khoản ATM của bạn, nói nôm na nó là 1 ATM khác nhưng đc phép thanh toán toàn cầu. ATM nội địa của bạn có bao nhiêu nó sẽ xài bấy nhiêu, kiểu như 2 chìa khóa mở chung 1 cửa ấy mà
cảm ơn bác rất nhiều ^^, vậy có phí gia hạn hàng năm hay hàng tháng k nhỉ @@

bạn tài khoản ngân hàng nó có 2 loại . 1 là vnd , 2 la ngoại tệ . nếu bạn chon ngoại tệ thì tiền về nó sẽ không quy ra vnd

Tien cho minh hoi lam visa vietinbank co mat phi ko
Ma tk tren co veri dc pp ko

Tien cho minh hoi lam visa vietinbank co mat phi ko
Ma tk tren co veri dc pp ko
làm ACB đấy , free và 30 phút có thẻ

acb ít chi nhánh nhỉ

Wu cho nhanh. Mà mình nhận WU hàng tháng có mất phí gì đâu. Nhận của google.
Rate 21.100 , đó là lần nhận mới nhất của mình

nếu như tk USD mà ra ATM rút thì nó có ra tiền USD ko nhỉ

Rút ATM ở Mỹ sẽ ra USD, rút ở VN ra VND.:D

Bắt buộc phải dùng USD để mở tk à :( vậy bó tay rồi.

Nạp VND nó sẽ bán USD, bank có chức năng đó mà, không nhất thiết phải có USD.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week