Có cách or bài tập nào giảm sợ đứng trước đông người

phải giải thích cho cô hiểu
là mình bị trách oan
em có cái tật đứng trước đám đông là run. quên hết cả.
giờ em với cô vào phòng kín e đọc thuộc cho cô xem
:eek::eek::eek::eek: cô dữ lắm với bà này khó chịu nữa thg bạn lên k thuộc xuống 5 phút xin khảo lại bả còn làm vẻ mặt khó chịu k cho khảo lại

:D:D sự thật là lên lớp cô dò bài chỉ cần vài đứa lên trc củng thuộc sơ sơ , lần này ức vãi rõ ràng là học thuộc ở nhà r , lên đọc k đc còn bị quy tôi lừa dối gv với chép phạt 10 lần , có nói cô củng chả tin nên thôi chấp nhật :oops:
pí wuyết của e chỉ có thế chứ e mà có pí wuyết ngon hơn e đi làm ca sĩ hát đám ma cho sướg chứ cày mmo cực vl :confused:

bác cứ tụ tập nhậu nhẹt vài bữa là hết ngay,bác thấy lúc vào ko ai nói chuyện,lúc sau mỗi thằng 1 câu chuyện,nói éo ai nge mà vẫn nói,cứ lên bảng tưởng tượng mình say là nói chuẩn lun :D

Đi vào mấy tổ chức đa cấp chơi, vào xem thôi chứ đừng nộp tiền mua sản phẩm hay giới thiệu gì nha
Nghe cách họ giao tiếp và nói chuyện, đi hội nghị, đi hát hò với đa cấp 1 thời gian nói trước đám đông như máy ngay ấy mà, :D
em đã thử và troll quá đá cấp tự đuổi ra luôn :|

Hồi nhỏ mình cũng bị vậy, cô hay gọi đứng dậy đọc tác phẩm văn học, cứ đọc được 1 lúc là mình bị lạc giọng nghe run run như đang khóc thật (mặc dù không khóc) , ngồi xuống thì lại bình thường. Giờ lớn lên đỡ nhát hơn rùi :D

kiếm gấu đi không thì tán đại con nhỏ nào đó dẫn nó đi chơi , tiếp xúc với gái tự tin hẳn lên khi đứng trước đông người :D :D ..... tuy nhiên nó không giúp nhiều chỉ là tự tin xíu thôi

Tham gia các hoạt động nhóm hội, đi off giao lưu giải trí ... rồi một thời gian bạn thay đổi hồi nào không hay.

thật ra thì cách chữa đơn giản lắm. trước khi nói 1 điều gì thì bạn phải hình dung ra được mình sẽ nói những gì, nói như thế nào.
Vì sao khi lên bảng bạn lại quên sạch mọi thứ? đó là vì những thứ bạn học chưa thấm sâu vào trong đầu mình.
Ví dụ nhé, bạn chơi game 4 năm rồi, từng ngõ ngách của game đó, từng skill của tướng đều thuộc nằm lòng trong đầu. Khi nói về game đó thì gần như là chẳng cần suy nghĩ gì thì mọi thứ đã tuôn ra ầm ầm rồi. Như vậy thì chỉ có lúc mới bước ra nói thì sẽ cảm thấy run 1 chút, nhưng sau đó thì hết ngay.
Thêm 1 mẹo nhỏ nữa là khi nói nên nói thật chậm rãi, để mình có thể sắp xếp được câu từ và ý nghĩa mình muốn truyền tải. Điều này có 1 cái lợi đó là những vấn đề mình nắm chắc thì với tốc độ nói chậm mình có thể nhấn mạnh vào đó, và nói một cách rất tự tin. Còn những vấn đề mà mình chưa chắc hoặc mơ hồ thì nói chậm mình có thể suy nghĩ và diễn đạt theo cách mình hiểu, hoặc tìm chủ đề khác để bỏ qua.

Tóm tắt lại cái đống trên kia thì chỉ có 2 ý:
- Hiểu rõ, hiểu sâu về vấn đề mình đang nói, có đam mê càng tốt
- Nói chậm, nghĩ kĩ, diễn đạt theo đúng ý của mình
Và tất nhiên lý thuyết thì mãi chỉ là lý thuyết, chỉ có thực hành thì nó mới là của mình. Bây giờ lao ngay ra đường và hẹn bọn bạn bè đi nhậu để thực hành thôi =)))

cái bệnh đó là tự kỷ
chắc đó phải tự xông pha nhiều vào mới quem được
bệnh tự kỷ khó chữa vãi
tốt nhất lên quem nào trên mạng dẫn đi chơi rồi học những bài quan hệ tình dục sẽ bớt sợ
lên coi nhiều phim quan hệ tình dục bầy đàn vào

Đi vào mấy tổ chức đa cấp chơi, vào xem thôi chứ đừng nộp tiền mua sản phẩm hay giới thiệu gì nha
Nghe cách họ giao tiếp và nói chuyện, đi hội nghị, đi hát hò với đa cấp 1 thời gian nói trước đám đông như máy ngay ấy mà, :D
Kinh nghiệm ah, chỗ cà phê Khánh Giao khu Bắc hải, cuối tuần nào cũng có tổ chức hội thảo đa cấp, công nhận vào nghe mấy bro hót sướng tai phết.

Chủ thớt lên youtube xem clip học sinh hát tặng cô ngày khai giảng ý, cái bài gì mà

Hai con thằn lăn con đùa nhau cắn đứt ... con chim non trên cành cây, hót líu lo. Em yêu chim, em mến chim...cô giáo em...

lúc trước mình cũng thế.nay ra đời gần 7 năm rồi nên ổn hơn rồi. cố gắng đê bạn :D

cái này bị trầm cảm rồi, lâu ngày sẽ giảm chất lượng cuộc sống về mặt xã hội, nguyên nhân do bẩm sinh do tâm lý khi còn nhỏ bị sốc hoặc áp lực,phương pháp điều trị phơi nhiễm,luyện tập, dùng thuốc:
+ phơi nhiễm là sợ cái gì tiếp xúc với cái đó lâu dần tâm lý ổn định về trạng thái bình thường
+luyện tập bạn có thể tập khí công, yoga, ngồi thiền,khí công tập điều hoà hơi thở, nhịp tim huyết áp , 2 cái còn lại cũng vậy nhưng về tư tưởng nhiều hơn.
+ dùng thuốc vương lão kiện chống run,rối loạn thần kinh thực vật của tinh hoa,magie b6.
Mình phải sống với nó thôi thời gian sẽ quen,trưởng thành cứng cáp hơn k sợ bất cứ cái gì.

Vào đa cấp đi bạn . đi vài buổi là chém gió thành thần luôn !! :D:D:D:D:D

bạn tạo một nick mới ở Paltalk.com
chuẩn bị sẵn micro + tai nghe.
Sau đó tìm trong list room: Vietnam -> others -> chọn room giang hồ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795