Có nên bỏ việc công ty để làm mmo

làm mmo . 1 tháng sài 1 năm . nhưng nếu không biết cách thì cả năm sẽ đói nên cứ theo con đường làm việc ổn định :D
cao thu đây mình làm 1 năm sài dc có 1 tháng hic hic

Mình khuyên bạn chân thành, k nên bỏ việc ở cty, lương 4 triệu tính ra thời buổi này là 1 khoản thu nhập ko nhiều, k thể làm giàu chỉ đủ ăn tiêu, nhưng cũng k phải là ít...

trừ khi áp lực cv bạn đang làm quá lớn, bị cấp trên chỉ trích, xúc phạm... nói chung là áp lực quá sức chịu đựng của bạn thì bạn hẵng từ bỏ.

Còn MMO hãy coi nó là 1 nghề tay trái để kiếm thêm thu nhập, vì thu nhập k đc cố định, thậm chí bạn có chăm chỉ làm cả ngày chưa chắc đã có đủ việc cho bạn làm, hoặc làm mà ko đc lead $, hoặc có lead $ cũng có thể ko đc thanh toán (site nát, scam...rất nhiều yếu tố phức tạp có thể sảy ra, bão tố liên tục), rồi phải cạnh tranh khốc liệt với các pro đã đi trước...bạn mới làm chắc chỉ đc vài trăm k ~ 1 vài triệu lẻ mỗi tháng... bạn sẽ hoang mang k biết phải làm sao... rồi lại muốn có 1 cv thực tế ngoài đời... mà tìm 1 việc làm trong cty đâu phải dễ !

MMO chỉ ngon khi đã thành PRO, mà PRO thì là số ít, liệu bạn sẽ trở thành số ít đó ko? Chẳng khác nào đỏ đen...

Nếu đủ sức đọc hết các box, các topic trong 4rum này và tìm ra được 3 hướng đi ổn định trở lên cũng như cảm thấy mình theo được thì bỏ việc, còn ko thì cứ giữ :)

mmo chỉ là nghề tay trái thôi. công việc ổn định mới là chính. mmo chỉ kiếm tiền. công việc ngoài xã hội giúp cho ta nhiều điều hơn trong cuộc sống.

em đang học đại học . theo mmo dc vài tháng rồi . lúc đầu còn kiếm dc ít tiền đủ tiêu vặt, bây giờ thì hết rồi. nhưng mỗi ngày vẫn cứ thích vô tìm hiểu mặc dù chẳng đi tới đâu. học hành thì sa sút. nản quá. dù sao củng khuyên thớt nên cân bằng cả 2 cái là tốt nhất :D

Đang hối hận vì ko đi làm để ở nhà MMO đây mặc dù làm MMo cũng khá hơn,chuẩn bị làm lại cuộc đời vào mấy tháng tới,ngồi máy tính nhiều mụ đầu ra đấy,cơ mà nếu mình đi làm thì chắc 8 tiêng ngồi máy tính luôn =))

công việc có tương lai, có thể thăng tiến thì ok, làm tiếp, còn cữ mãi 4tr thì bỏ quách đi bạn:d 4tr ở thành phố sống sao nổi.

Riêng mình thì khuyên bạn nên nghỉ việc đi nếu thấy làm MMO nhiều tiền hơn, với mức lương 4tr, trừ hết chi phí xăng xe rồi nước nôi cũng chẳng còn là bao.

Đừng nên bỏ việc
Việc cty nó có tính lâu dài + ổn định. Chưa tính đi làm gặp gỡ nhiều người nói chuyện vui hơn nhiều.
Mmo ngồi chỉ tiếp xúc với máy tính suốt ngày mệt mỏi lắm. Ít có cơ hội tiếp xúc với bạn bè ở ngoài dễ bị tự kỷ hoặc stress.

Hãy làm theo lí trí mách bảo. đừng hối hận là dc. tớ cũng chỉ mmo tháng đều 10-20tr. k nói chắc những sẽ dành dụm để có vốn làm ddc nhiều thứ khác trong mmo. hi vọng 1 tương lai tốt đẹp

MMO hãy xác định là một công việc kiếm thêm thu nhập. CHo dù có một lúc nào đó gặp vận may có thể kiếm đc nhiều hơn công việc chính. Nhưng tính chất của nó là không ổn định, phập phù.

Bây giờ hàng ngàn người đang thất nghiệp và mơ ước được một công việc ổn định mà có người lại nghĩ bỏ đi để đi làm MMO thì mình nghĩ nó cũng buồn cười
:mad: em nghỉ việc nhà nước về làm MMO nè bác:D xác định làm MMO 1 tháng= 1 năm làm nhà nước:D quyết định nghỉ

Hãy làm theo lí trí mách bảo. đừng hối hận là dc. tớ cũng chỉ mmo tháng đều 10-20tr. k nói chắc những sẽ dành dụm để có vốn làm ddc nhiều thứ khác trong mmo. hi vọng 1 tương lai tốt đẹp
cho mình đu bánh xe với dc ko ^^

:(off yahoo lun ha

neu ban xac dinh va co quyet tam thi nen bo viec va tap trung mmo.
minh co 1 ng ban cung co quyet dinh nhu vay va cung dang thanh cong ! ( giai doan dau rat kho nkhan nhung da vuot qua, gio thi ban minh dang rat on dinh )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,240
Latest member
amsieutoc

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week