Có nên bỏ việc công ty để làm mmo

Hãy làm theo lí trí mách bảo. đừng hối hận là dc. tớ cũng chỉ mmo tháng đều 10-20tr. k nói chắc những sẽ dành dụm để có vốn làm ddc nhiều thứ khác trong mmo. hi vọng 1 tương lai tốt đẹp
Bác ơi đang làm bên gì vậy, số tiền đó là ước mơ của em.

nếu công việc nhàn nhàn, thỉnh thoảng mới phải chạy chỗ nọ , chạy chỗ kia để đưa giấy tờ hsy tài liệu cho sếp, còn lại thì thời gian chủ yếu là để đọc báo , với lại tán gẫu với đồng nghiệp tức là có thời gian để làm thêm nghề tay trái mà lương 4 củ thì cứ tạm thời đi làm cho nó ổn định, hơn nữa đi làm công ty vừa làm vừa ngồi tán dóc , hoặc hóng chuyện mấy anh chị em có khiếu nói nhiều cũng đỡ stress đấy hì ^^

Thời buổi bây giờ xin được việc khó lắm..mà bạn vẫn chưa xác định được MMO làm cái gì..lương tháng ntn? Tốt nhất là kết hợp cả 2.

bạn nghiên cứu chứng khoán, rầu xin làm brocker cho công ty chứng khoán cũng được đới ^^

Bằng đại học xây dựng chính quy cũng đã bỏ nghề được 1 tuần, đang theo chân MMO 1 thời gian xem ntn đã. Mới chơi mà động vào cái gì cũng bị Ban, lock
Hic nản quá

có nên từ bỏ công việc công ty ( lương 4tr ) để làm mmo không các bác
Cân bằng cả 2.Nếu bạn chuyên MMO bạn sẽ ko có những người bạn THẬT,Cuộc sống THẬT,Không có những buổi nhậu,tán gẫu kèm ngắm gái.Và những mối quan hệ THẬT.MMO chỉ là nghề tay trái.Cho dù cậu làm mmo có nhiều tiền đi chăng nữa.Nhưng nhìn lại thấy cô đơn vì ngồi và ngồi.Ra đường họ còn nói THẤT NGHIỆP.Sau này con cậu kêu.Ba ơi Ba làm nghề gì.Ba làm .....:D

Tuoi dang tre lo j , song la phai trai nghiem , cu bo cong ty , ko di lam cong nua moi giau duoc :eek:

nếu có người đỡ đầu thì hãy mạnh dạn bỏ nghề và theo mmo,hoặc có vốn vài chục chai thì mua tut mà chiến,còn giờ mà mày mò thì hơi khó khăn đấy

cám ơn các bác đã tư vẫn .công việc của em thì cũng không có gì là vinh quang ,cũng không phải là quần tây áo sơ mi mà chỉ là 1 chiếc áo công nhân bình thường.mang tiếng là 1 kỹ thuật máy nhưng môi trường làm việc quá khó khăn trong khi công ty là của bọn tung của .mỗi ngày đi làm như ác mộng vậy đó các bác nhưng vì để kiếm tiền nên đã cố gắng làm đc 4 năm rồi .em định giải nghệ

cám ơn các bác đã tư vẫn .công việc của em thì cũng không có gì là vinh quang ,cũng không phải là quần tây áo sơ mi mà chỉ là 1 chiếc áo công nhân bình thường.mang tiếng là 1 kỹ thuật máy nhưng môi trường làm việc quá khó khăn trong khi công ty là của bọn tung của .mỗi ngày đi làm như ác mộng vậy đó các bác nhưng vì để kiếm tiền nên đã cố gắng làm đc 4 năm rồi .em định giải nghệ

Thấy bạn không hạnh phúc với công việc đó rùi. Chỉ làm vì tiền ! Tốt nhất là đi tìm chân trời mới. Ban đầu vào mmo xác định cũng sẽ thất bại nhiệu nhưng dần dần cũng sẽ trụ được thôi và khi trụ được thì thu nhập tùy thuộc trình độ của bạn! Chúc bạn có quyết định đúng đắn.

Cân nhắc thật kỹ.
1. Làm tiếp thì sẽ thế nào ?
2. Bỏ thì sẽ thế nào ?
Cuối cùng thì cứ làm công việc mà mình yêu thích.

Việc làm này thì không cần phải lưu luyến nữa. Cứ bỏ tìm 1 việc khác tốt hơn. Trong thời gian tìm việc khác thì chơi mmo kiếm thêm.
Mmo chỉ là phụ thôi. Không trở thành nghề chính được.

nếu mà là công nhân thì khuyên bác nghỉ, vì mình nghĩ thế này. công nhân thời gian làm việc nghiêm khắc, bóc lột. bạn chịu khó tìm hiêu + may mắn đc 1 sư phụ nào đó đỡ đầu. 4 triệu một tháng chắc là ko khó. mà lại ko phụ thuộc ai. ko phải nhịn thằng nào.
chỉ có điều ko ổn định, mà xung quoanh cũng trả ai tin là bác đang làm việc. nghĩ thằng này ở nhà này nọ gì đó :D

Bạn đổi công việc của bạn cho mình đi. Mình làm MMO bảo đảm 1 tháng hơn 6 triệu nhưng vấn đề là không ổn định, không thưởng, không giao lưu, làm gì cũng dè chừng SCAM. Mình mong có 1 công việc công ty ổn định với mức lương 4 triệu mà không được đây.

Ghé TOP kiếm sư phụ MMO, mới tham gia vào ko biết mò đường nào :D

thấy nhiều ng khuyên bạn thớt là ko nên bỏ, vì thể diện, vì ổn đinh, vì bla bla... mình ko đồng tình với mấy ý này.

vì ổn định : công ty cũng có thể phá sản, đuổi việc >> liệu có thực sự ổn định

vì thể diện: thể diện của 1 a đi làm thuê ko đủ tiền mua sữa cho con sao ?

vì nhàn, vì dc mặc comple, sách cặp đi làm : mmo cũng mặc comple, cũng sách cặp đi ra cafe ngồi làm việc dc

vì giao lưu, học hỏi: ko lẽ mmo thì ko dc làm mấy thứ này, quan trọng có muốn hay ko thôi.

nếu bạn có khả năng và đã xác định mục tiêu mmo thì hãy đến với nó. kiếm thật nhiều tiền rồi ra ngoài kinh doanh riêng :)

đi làm thuê thì cả đời cũng chỉ ở nhà thuê ( đối với dân tỉnh ), rồi tất cả chỉ là thuê mà thôi, hãy mạnh dạn bước theo con đường mà trái tim bạn mách bảo,

PHI THƯƠNG THÌ BẤT PHÚ

Last edited:
chắc thớt ko thích hợp với công ty như mình rồi :),nhưng khuyên thớt ko nên từ bỏ,lấy tiền lương đó đi học thêm cho ổn định lâu dài,có học thức mới có thể có tự do được;)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week