Có nên bỏ việc công ty để làm mmo

Bạn đổi công việc của bạn cho mình đi. Mình làm MMO bảo đảm 1 tháng hơn 6 triệu nhưng vấn đề là không ổn định, không thưởng, không giao lưu, làm gì cũng dè chừng SCAM. Mình mong có 1 công việc công ty ổn định với mức lương 4 triệu mà không được đây.
khu cong nghiep thieu^ gi cong viec luong thang 4 chai........:D:D:D

Nên bỏ, nếu 1 năm làm mmo bạn thu nhập đc = 10 năm bạn làm tại cty --> như vậy chỉ cần bạn làm 3 năm thôi ( tính ra là 30 năm ở cty) là đã có thể về hưu, lúc đó chơi thôi chả cần làm gì ^^

mấy bác cứ khuyên ko bỏ nhưng mà em thấy thế này. nếu cứ ở mãi cái cty ấy. 10 năm sau vẫn ăn theo lương cơ bản. ko bao giờ bác phát triển đc.
Nếu bác bỏ và ra ngoài lăn lộn --> khó khăn kích thích tư duy, thích nghi môi trường, --> phát triển khả năng của bác ( nếu bác có nghị lực quyết tâm và chăm chỉ)

Hoặc bác có thể chọn đổi qua công ty khác. ko đc lại đổi. đổi tới khi nào bác ưng ý thì thôi. cty chẳng có gì ổn định đâu. nay mai nó phá sản lúc nào ai mà biết. chỗ em cty 5k công nhân. bao năm ko sao. đùng 1 cái phá sản. 5k cn mất việc :oops:

Thật ra kể cả vào nhà nước thì cũng chẳng mấy ai muốn, trừ mấy thành phần mình ko biết nói thế nào. Chứ vào nhà nước cốt là lấy cái đóng bảo hiểm đc hỗ trợ lấy lương hưu thôi bác ạ. chứ ra trường tháng 2-3 củ. 10 năm sau mới lên đc khoảng 6 củ. tùy theo lương cơ bản. sao đủ ăn. tham ô hối lộ thì đc đấy. nhưng mà chết lúc nào ko biết. xếp to ăn dầy có số cả rồi không phải ai cũng đc thế đâu. có năng lực ko có tiền = vứt. thế lực đồng tiền nó đè chết người :D

Chung quy lại có 2 hướng
1 là năng động.
2 là thụ động.
tùy bác chọn thôi.

Nên bỏ, nếu 1 năm làm mmo bạn thu nhập đc = 10 năm bạn làm tại cty --> như vậy chỉ cần bạn làm 3 năm thôi ( tính ra là 30 năm ở cty) là đã có thể về hưu, lúc đó chơi thôi chả cần làm gì ^^
nếu bác làm 1 năm mmo bằng 10 năm công ty
thì bác cũng ko nghỉ hưu sớm được đâu?
đơn giản là làm nhiều thì đốt cũng nhiều :D

bác làm vụ gì ghê vây :oops:

Kết hợp là đẹp nhất :D

Mình cũng đang có ý nghĩ như thới. lương cũng chỉ 4tr nhưng áp lực lắm. cả ngày bị soi mói, chỉ trích. công việc thì chắc chẳng bao giờ đc thăng tiến/ nếu làm cả đời cũng chỉ mức lương đó. nhiều khi bị sếp nói nhiều thành ra chán. muốn bỏ quách cho xong. nhưng nghĩ chẳng biết bỏ mình sẽ làm gì? :( dạo này cái cty chết tiệt bà sếp lại đòi nộp cả bằng gốc mới chó chứ. đang phân vân lắm. ko biết có nên xin nghỉ ko? các bạn góp ý giúp mình. đời thủa nhà ai cty bắt đóng bằng gốc. mất có mà ăn cám à. nản :(

700,000 doanh nghiệp thì còn 300,000 doanh nghiệp còn sống, thời buổi này có cv mà làm là tốt rồi.
Bác tìm được công ty khác làm thì đi luôn cho nhanh :cool:, tôi thấy bác có vẻ như vừa bị sếp vùi dập xong nên đang hờn dỗi :D. Dù gì hàng tháng bác cũng có 4tr để đầu tư mờ ô mô, bờ rồ quá còn gì.:rolleyes:
(bonus_tâm sự riêng: đi làm thuê mềnh 1 tháng lương cứng 6tr, mỗi quý đc thưởng 2tr, cày cuốc mờ mờ ô thỉnh thoáng có khách hỏi mua li xăng directAdmin, hosting tổng kết lại 9tr/ tháng. với mình 2013-2015 thế là tạm ổn, khó khăn chung, từ từ tính toán :) )

việc công ty là việc gì, mmo là việc gì phải cụ thể chứ

ví như làm công ty nhàn hạ 4 củ thì đừng nghỉ để gõ lấy 8 củ
làm cty vất vả nhiều 4 củ thì nên nghỉ để bán cam lấy 2 củ

Buồn cuoif cho nhiều bạn hiện giờ, chắc các bạn chỉ nhìn thấy thành công mà không thấy thất bại. (lắm người tung hô las vegast mà không thấy bên ngoài cửa LvG là 1 đống khố rách áo ôm). Lên voi xuống chó, kiếm đc mmo khá và mò mẫn, công cụ khá nhiều, mình chỉ khuyên bạn, mmo dù có kiếm đc 100tr 1 tháng thì bạn vẫn ko nên bỏ việc làm gì. Bởi công việc sẽ rèn luyện cho bạn kĩ năng, kiến thức, tạo con đường cho bạn đi lâu dài, thăng tiến và có thể mở doanh nghiệp riêng....còn mmo dù có kiếm đc mấy cũng đa phần là tạm bợ thôi, ví như mấy site ptc,ptu...bạn nghĩ trừ site lớn, lâu lâu mới có 1 đợt pay đáng kể trên lượt up,click....còn lại toàn site bình thường, cái code ptc,ptu cũng bán, share đầy ra, scam ko thiếu, mở 1site như thế gần như ko cần vốn, có bao nhiêu site tồn tại được lâu dài? Bản thân các site mmo uy tín cũng là 1 doanh nghiệp kinh doanh ko thật sự ổn định, vẫn phải dựa vào hợp đồng quảng cáo. Mà cái đó chính site mmo chưa chắc tự chủ được trong thời đại kinh tế khó khăn. Chưa kể nhiều iste to , uy tín vẫn scam, phương thức thanh toán mmo vẫn còn nhiều bất cập, trừ pp, nhưng pp rất khó tính và phí cao, đối với newbie mình nghĩ chơi mmo khá tốn thời gian, công sức, chơi lấy kinh nghiệm để chơi to, để học hỏi chứ hoàn toàn ko có lời. (bạn nghĩ 1 tháng chơi đc 10$ đối với newbie à to, nhưng rõ ràng chả đnags bỏ ra).
Chốt lại, MMO luôn luôn là tạm thời, dù ai kiếm đc trăm triệu cũng ko thể tự tin đây là nghề của em, làm tốt là có tiền được. Cố gắng làm việc ngoài đi, đừng nhìn vào hào quang người khác quá. Bao nhiêu mem mmo kiếm đc tiền triệu mỗi tháng?

PHI THƯƠNG THÌ BẤT PHÚ
Like cho bạn vì phát biểu câu trâm ngôn này, mình tâm đắc nó từ rất lâu rồi và đã + đang + sẽ thực hiện nó trong tương lai vài năm tới (cùng với vợ) :x

thấy nhiều ng khuyên bạn thớt là ko nên bỏ, vì thể diện, vì ổn đinh, vì bla bla... mình ko đồng tình với mấy ý này.

vì ổn định : công ty cũng có thể phá sản, đuổi việc >> liệu có thực sự ổn định

vì thể diện: thể diện của 1 a đi làm thuê ko đủ tiền mua sữa cho con sao ?

vì nhàn, vì dc mặc comple, sách cặp đi làm : mmo cũng mặc comple, cũng sách cặp đi ra cafe ngồi làm việc dc

vì giao lưu, học hỏi: ko lẽ mmo thì ko dc làm mấy thứ này, quan trọng có muốn hay ko thôi.

nếu bạn có khả năng và đã xác định mục tiêu mmo thì hãy đến với nó. kiếm thật nhiều tiền rồi ra ngoài kinh doanh riêng :)

đi làm thuê thì cả đời cũng chỉ ở nhà thuê ( đối với dân tỉnh ), rồi tất cả chỉ là thuê mà thôi, hãy mạnh dạn bước theo con đường mà trái tim bạn mách bảo,

PHI THƯƠNG THÌ BẤT PHÚ

Buồn cuoif cho nhiều bạn hiện giờ, chắc các bạn chỉ nhìn thấy thành công mà không thấy thất bại. (lắm người tung hô las vegast mà không thấy bên ngoài cửa LvG là 1 đống khố rách áo ôm). Lên voi xuống chó, kiếm đc mmo khá và mò mẫn, công cụ khá nhiều, mình chỉ khuyên bạn, mmo dù có kiếm đc 100tr 1 tháng thì bạn vẫn ko nên bỏ việc làm gì. Bởi công việc sẽ rèn luyện cho bạn kĩ năng, kiến thức, tạo con đường cho bạn đi lâu dài, thăng tiến và có thể mở doanh nghiệp riêng....còn mmo dù có kiếm đc mấy cũng đa phần là tạm bợ thôi, ví như mấy site ptc,ptu...bạn nghĩ trừ site lớn, lâu lâu mới có 1 đợt pay đáng kể trên lượt up,click....còn lại toàn site bình thường, cái code ptc,ptu cũng bán, share đầy ra, scam ko thiếu, mở 1site như thế gần như ko cần vốn, có bao nhiêu site tồn tại được lâu dài? Bản thân các site mmo uy tín cũng là 1 doanh nghiệp kinh doanh ko thật sự ổn định, vẫn phải dựa vào hợp đồng quảng cáo. Mà cái đó chính site mmo chưa chắc tự chủ được trong thời đại kinh tế khó khăn. Chưa kể nhiều iste to , uy tín vẫn scam, phương thức thanh toán mmo vẫn còn nhiều bất cập, trừ pp, nhưng pp rất khó tính và phí cao, đối với newbie mình nghĩ chơi mmo khá tốn thời gian, công sức, chơi lấy kinh nghiệm để chơi to, để học hỏi chứ hoàn toàn ko có lời. (bạn nghĩ 1 tháng chơi đc 10$ đối với newbie à to, nhưng rõ ràng chả đnags bỏ ra).
Chốt lại, MMO luôn luôn là tạm thời, dù ai kiếm đc trăm triệu cũng ko thể tự tin đây là nghề của em, làm tốt là có tiền được. Cố gắng làm việc ngoài đi, đừng nhìn vào hào quang người khác quá. Bao nhiêu mem mmo kiếm đc tiền triệu mỗi tháng?

chắc là bạn pro lăm mình ko có gì nói.
Nhưng mà bạn bảo công việc rèn luyện cho bạn kỹ năng kiến thức thì mình thấy mmo cũng vậy, mỗi nghề đều rèn cho bạn kỹ năng khác nhau. đương nhiên mmo thì mang lại kiến thức về mmo rồi. có thể vài năm bạn thất bại. nhưng kiến thức của vài năm đó ko phải ko có giá trị đúng ko :D.
MMO cũng là 1 nghề và MMO gồm rất nhiều mảng. trả riêng gì cái ptc hay ptu và gì gì đó nữa. tất nhiên là có đổ máu mới có thành công rồi. đi học 12 năm phổ thông + vài năm chuyên nghiệp nữa cũng chỉ đê lấy 4 tr 1 tháng thôi đó bạn. vài tháng vài năm để có thu nhập MMO thì có nhằm gì. nói chung là làm gì cũng có giá cả. nói như bạn mình thấy không đúng lắm.
em cũng chỉ là 1 newbie có ý kiến bé tí thôi. mấy bác đừng để ý :D
Còn bao nhiêu mem kiếm đ tiền triêu mỗi tháng thì xin thưa nhiều lắm. cao thủ thì ân mặt bác ko biết đâu. còn lại nó so với cái số ko có thu nhập thì chẳng đáng là bao. nên bạn nghĩ là nó nhỏ thôi, :oops:
Em rất khâm phục các bác :D em cũng muốn bỏ sức mồ hôi sương máu để có tiền đây. cái gì nhanh chóng thì mau tàn :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,145
173,234
Latest member
i9bet79net1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week