Có nên bỏ việc công ty để làm mmo

Trymmo2013

Senior
Reactions
559
MR
0.000
Chat with me via Skype

vamnt1

Hero
Reactions
429
MR
0.220
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
làm mmo 100 tr 1tháng cũng ko phải đóng thuế thu nhập thì phải.

Film3X

Banned
Reactions
28
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Nghỉ ngay và luôn đi bác, đầu tư manh vào, tháng kiếm vài củ cho nó lành,haha.

xmencomeback

Junior
Reactions
18
MR
0.000
chắc là bạn pro lăm mình ko có gì nói.
Nhưng mà bạn bảo công việc rèn luyện cho bạn kỹ năng kiến thức thì mình thấy mmo cũng vậy, mỗi nghề đều rèn cho bạn kỹ năng khác nhau. đương nhiên mmo thì mang lại kiến thức về mmo rồi. có thể vài năm bạn thất bại. nhưng kiến thức của vài năm đó ko phải ko có giá trị đúng ko :D.
MMO cũng là 1 nghề và MMO gồm rất nhiều mảng. trả riêng gì cái ptc hay ptu và gì gì đó nữa. tất nhiên là có đổ máu mới có thành công rồi. đi học 12 năm phổ thông + vài năm chuyên nghiệp nữa cũng chỉ đê lấy 4 tr 1 tháng thôi đó bạn. vài tháng vài năm để có thu nhập MMO thì có nhằm gì. nói chung là làm gì cũng có giá cả. nói như bạn mình thấy không đúng lắm.
em cũng chỉ là 1 newbie có ý kiến bé tí thôi. mấy bác đừng để ý :D
Còn bao nhiêu mem kiếm đ tiền triêu mỗi tháng thì xin thưa nhiều lắm. cao thủ thì ân mặt bác ko biết đâu. còn lại nó so với cái số ko có thu nhập thì chẳng đáng là bao. nên bạn nghĩ là nó nhỏ thôi, :oops:
Em rất khâm phục các bác :D em cũng muốn bỏ sức mồ hôi sương máu để có tiền đây. cái gì nhanh chóng thì mau tàn :rolleyes:
Không khó để kiếm tiền triệu, vấn để kể cả lúc bạn kiếm đc rồi thì cái cần nghĩ, và mình cũng đang nghĩ nhiều nhất đó là 'SẼ KIẾM ĐƯỢC TRONG BAO LÂU NỮA"? đó mới là câu hỏi khó. Với lại kĩ năng MMO không xin việc được, và cái MMO lập ra đa phần để cho member kiếm tiền lẻ cho vui, chứ ít site tạo ra được thu nhập thực sự để sống, bắt buộc phải cày site khá vất vả. Với thời gian đó có thể làm nhiều việc khác, trau dồi kiến thức chuyên môn của công việc hiên tại thì thiết thực hơn.
Còn khuyên suông 1 người thì dễ, chứ ai chịu trách nhiệm cho lời khuyên? Đừng bỏ việc hiện tại nhé bạn. Phi thương có nhiều cách, MMO không thể gọi là "thương" được đâu. Kiếm site MMO ko phải quá khó, nhưng bạn bỏ việc rồi ai xin việc cho bạn?

Không khó để kiếm tiền triệu, vấn để kể cả lúc bạn kiếm đc rồi thì cái cần nghĩ, và mình cũng đang nghĩ nhiều nhất đó là 'SẼ KIẾM ĐƯỢC TRONG BAO LÂU NỮA"? đó mới là câu hỏi khó. Với lại kĩ năng MMO không xin việc được, và cái MMO lập ra đa phần để cho member kiếm tiền lẻ cho vui, chứ ít site tạo ra được thu nhập thực sự để sống, bắt buộc phải cày site khá vất vả. Với thời gian đó có thể làm nhiều việc khác, trau dồi kiến thức chuyên môn của công việc hiên tại thì thiết thực hơn.
Còn khuyên suông 1 người thì dễ, chứ ai chịu trách nhiệm cho lời khuyên? Đừng bỏ việc hiện tại nhé bạn. Phi thương có nhiều cách, MMO không thể gọi là "thương" được đâu. Kiếm site MMO ko phải quá khó, nhưng bạn bỏ việc rồi ai xin việc cho bạn?
em nói trong trường hợp của thớt thôi bác. Ý thớt là muốn bỏ rồi. chẳng qua là chưa đủ tự tin để quyết thôi. nếu cứ ép mình làm vì 1 cái gì đó chỉ làm kìm hãm tài năng thôi bác ạ. em cũng là 1 trường hợp đó đây.

Reactions
4,342
MR
0.014
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Lương cơ bản tháng 2.570.000 đ
Lương trách nhiệm tháng 800.000 đ
Phụ cấp xa nhà tháng 150.000 đ
Phụ cấp cơm trưa tháng 450.000 đ
1 tháng làm 28 ngày công (chỉ nghỉ được 2 hoặc 3 ngày 1 tháng)

Tổng cộng được 3.970.000 đồng :oops: Vẫn ít hơn cậu thread 30.000đ.

Giờ vẫn ráng cày để có tiền mua sữa cho 2 đứa con ..... :confused:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,815
176,259
Latest member
anhnhienxanh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week