Có nên bỏ việc công ty để làm mmo

Mỗi ngày đi làm, vô công ty dùng thời gian MMO, cuối tháng lãnh 4t lương cty + lương từ MMO, ổn định lâu dài, việc gì phải nghỉ cho phí 4t/tháng hihihihihi :):):)

Mỗi ngày đi làm, vô công ty dùng thời gian MMO, cuối tháng lãnh 4t lương cty + lương từ MMO, ổn định lâu dài, việc gì phải nghỉ cho phí 4t/tháng hihihihihi :):):)
Chuẩn hok cần chỉnh :D
Cơ mà Cty có gắn Camera thì sao MMO được nhỡ :eek:

vấn đề rất đơn giản, có gì đâu phải nhức đầu nhỉ?
Nếu hiện tại lương cao thì mình ko nói, lương chủ topic có 4 chai, cứ nghĩ làm MMO vài tháng, nếu thấy ko được thì xin đi làm lại.
Làm công nhân lương cũng 4 chai rồi mà, có gì phải lăn tăn

Không nên bạn à..... có ngàn người muốn đc ngồi như cậu vậy... dù gì cũng ko từ bỏ... MMO có là chính đi nữa nhưng nó ko bằng mỗi sáng thức dậy xách cái cặp, mặt sơ mi đi làm đâu cậu... đó là thể diện
mình hơi bị thích cái cmt này ý

vấn đề rất đơn giản, có gì đâu phải nhức đầu nhỉ?
Nếu hiện tại lương cao thì mình ko nói, lương chủ topic có 4 chai, cứ nghĩ làm MMO vài tháng, nếu thấy ko được thì xin đi làm lại.
Làm công nhân lương cũng 4 chai rồi mà, có gì phải lăn tăn
Oh my got... lương công nhân chổ nào trả 4 triệu 1 tháng vậy cậu ?! Giới thiệu giúp với :confused:

Các thánh tướng cứ nói như xin việc dễ lắm ấy=)), giờ để xin vào mấy chỗ ổn định lương 6-7tr cũng mất cả trăm triệu=)). Còn nói đáng ra với các thánh đừng có hùa vào, điểm danh toàn bộ những người comment coi thu nhập mấy=)). Mình xin trước, tuần tầm 18tr, tùy đợt nữa, ko cố định tí nào, có lúc đói=)). 2 năm đầu gần như trắng tay=)).
Đừng có bỏ, bỏ đi rồi sau này cưới vợ có con mới hối hận=)).

chuyên môn và sở thích của bạn nằm ở đâu??? hãy theo đuổi nó.

nghề nghiệp ngoài đời phải trau dồi kiến thức và học hỏi thì mmo cũng vậy, lười biếng ko chịu học + ko nhẫn nại thì con đường tiến thân của bạn còn xa, xa lắm.

Làm mmo chỉ cần ít vốn, làm mmo thì hơi bùn tẻ ( đương nhiên, suốt ngày làm bạn với cái máy tính hỏi sao ko dễ tự kỉ ) , nhưng có những "cao thủ" từ mmo 1 tháng thu nhập trên trăm triệu - bao ng mơ ước con số đó? Tương lai mình chưa biết nghề nào kiếm nhiều hơn nghề nào nhưng trc mắt thì thấy mmo hơn hẳn.

Bạn có nghe câu "con vua thì dc làm vua, con sãi ở chùa mãi quét lá đa" ? Cho nên, khi bạn ko có gốc gác, ko ng dẫn dắt... và bạn còn nghèo nữa, bạn có thể kiếm dc việc làm j giữa trường đời? Nghề nào ko cần tiền thế chân, đút lót? Tư nhân cũng như nhà nước... Nhà nghèo đào đâu ra trăm triệu lo cho bạn? Và thế là ước mơ thời trai trẻ của bạn bị chôn vùi, mmo là con đường kiếm sống duy nhất dành cho...

Trên là mình kể về quá khứ của mình ấy:rolleyes:, hiện tại thì mình đang chuyên tâm cho sự nghiệp bên ngoài, mmo vẫn làm để trang trải món nợ cho đời sinh viên, mãi chưa trả hết vì quá nhiều >< - ngày càng già đi vì lo nợ lo nần, mỗi ngày trôi qua là những nỗi lo lắng đến tóc trên đầu bạc sớm hơn ng thường luôn, haizzz dù bùn nhưng phải ráng gồng mình với cái "điều lệ chung" của xã hội chứ chả biết sao bây h... Đừng nghĩ bạn học giỏi mà ko tốn tiền, quên đi!!!!!!

Lương cơ bản tháng 2.570.000 đ
Lương trách nhiệm tháng 800.000 đ
Phụ cấp xa nhà tháng 150.000 đ
Phụ cấp cơm trưa tháng 450.000 đ
1 tháng làm 28 ngày công (chỉ nghỉ được 2 hoặc 3 ngày 1 tháng)

Tổng cộng được 3.970.000 đồng :oops: Vẫn ít hơn cậu thread 30.000đ.

Giờ vẫn ráng cày để có tiền mua sữa cho 2 đứa con ..... :confused:
câu này nghe quen quá :D

Rất buồn cười là nhiều người nhìn vào MMO chỉ với việc tìm site này site kia để ăn, rồi sợ nó nát và suy ra MMO bấp bênh. Nếu cứ luôn nhìn như vậy thì đúng là MMO trong mắt các bạn là bấp bênh thật.

Và mình chỉ nhắc lại một điều, chỉ có 5% người Mỹ là người giàu, và 5% đấy là những người họ dám làm những gì họ thich, họ dám đi theo cách họ nghĩ, và họ dám sống theo cái cách mà 95% còn lại không dám.

Mà thôi, tranh cãi để làm gì, càng ít người làm càng rộng đường để đi.

Đi làm ban ngày, MMO buổi tối, rảnh rỗi thì họ thêm vài chứng chỉ gì đó để sau này có cơ hội thăng tiến. Còn trẻ mà, chịu cực tý cho có tương lai bác ạ.

Oh my got... lương công nhân chổ nào trả 4 triệu 1 tháng vậy cậu ?! Giới thiệu giúp với :confused:
lương cn bây giờ cơ bản đa số trên 3 triệu đến 4 triệu mà anh :D mới zô đã vậy rồi. có điều vất vả. ngày nó bóc 12 14 tiếng. còn chưa kể là có tháng ko có việc. thì chẳng đc nổi 3 củ. em nghĩ em ở nhà capt 8 tiếng vẫn còn hơn :oops: khi nào nghỉ học có thời gian em đầu tư cái khác.

4 triệu 1 tháng . được rồi mmo nếu có sức thì làm thêm càng tốt chứ đừng vì muốn theo mmo mà bỏ việc công ty .. như mình làm mmo 1 tháng cũng được 40 triệu . nhưng vẫn đi làm 1 tháng 5 triệu đây bạn . tuy làm ít nhưng được cái nó ổn định mmo không biết nó sẽ theo được tới đâu :)
ngon nhể! :(

bác qua kcn nhơn trạch - đồng nai. lương bèo nhất cũng 5 chai lọ, bao 1 bữa cơm.

mỗi tội ngày bác phải làm 12 tiếng, 2 tuần ca ngày, 2 tuần ca đêm. không được nghỉ t7,cn,lễ ... blabla.... :D:p

bác qua kcn nhơn trạch - đồng nai. lương bèo nhất cũng 5 chai lọ, bao 1 bữa cơm.

mỗi tội ngày bác phải làm 12 tiếng, 2 tuần ca ngày, 2 tuần ca đêm. không được nghỉ t7,cn,lễ ... blabla.... :D:p
:oops: làm ở khu công nghiệp bình tân công ty gỗ đại cồ . tháng nghỉ 4 ngày chủ nhật + ngày phép =)) nếu tăng ca đều 12 buổi lương trên 4 triệu chắc cú . :oops: thằng quản đốc + tổ trưởng kô bằng cấp lương cũng trên 6 triệu 1 tháng chưa kể phụ cấp tăng ca :confused:

Nên kết hợp cả 2 sẽ tốt hơn bạn à!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week