có nên đi đám cưới chị họ đằng ngoại hok?

oooookira

Banned
Reactions
6
MR
0.000
MÌnh có bà chị họ, mẹ chị ấy là chị của mẹ mình
sắp tới cưới mà chị ấy hok mời, bme chị ấy thì mời mỗi bme mình thôi
chị em thì chục năm hok nói chuyện gọi điện cho nhau
theo các bác em có đi hok?
Nhiều khi cảm thấy ae họ hàng hok bằng bạn chung chí hướng! :oops:

có tặng iphone mới đi

ae lăng đi lại thì gần . gần mà lần chần lại xa .

tốt nhất là nên đi nhé , vì cuộc đời này chỉ được gặp nhau 1 lần , chúc mừng hạnh phúc 1 lần trong đời , Biết đâu chị ấy sẽ suy nghĩ # về bạn :)

vl nhỉ có cái này thôi cũng lên đây hỏi, bạn đi cho ng ta ng ta đi cho bạn đó là lễ, hơn nữa đây cũng dòng họ nhà bạn trừ khi bạn và bên đó có chuyện ko hay thì ko đi còn k thì đi .
VL thật

vl nhỉ có cái này thôi cũng lên đây hỏi, bạn đi cho ng ta ng ta đi cho bạn đó là lễ, hơn nữa đây cũng dòng họ nhà bạn trừ khi bạn và bên đó có chuyện ko hay thì ko đi còn k thì đi .
VL thật
bác nói cũng đúng nhưng mà hok mời em thì em tự yên đi à? :confused:

câu hỏi khó, thôi thì cứ coi như ko biết bà ấy sắp cưới vậy. mời thế đi cũng khó

ko mời cũng đi. đã là anh em họ hàng thì ko cần câu lệ. (ý kiên riêng)

thì ko mời thì cậu ko đi cái đó là bình thường mà @@, nếu chị đó mời bme bạn thì cứ để họ đại diện gia đình bạn đi dc rồi, trừ khi có mời bạn đi bưng quả gì đó thì đi :p

Hay cậu có tình cảm .... :D

Đùa tí, nếu cậu đi cũng ko sao đâu, vì là anh em họ hàng, ko mời cũng hơi ê mặt

Nên đi và thêm cái phong bì dày dày và viết thêm vài lời chúc mừng lên đó nha :D
Đàn ông thì nên rộng lượng 1 tý hãy cho ngta 1 cách nhìn khác về bạn và cho họ tự suy nghĩ lại sự hẹp hòi ích kỷ của bản thân :D

k mời mà đi không biết dị à =)) ý là 1 nhà cử đại diện là đủ phong bì rồi, đi chỉ tổ tốn suất ăn. nhưng thường thì người trong họ gần nhưu thế thì mở miệng mời là được r

Nên đi và thêm cái phong bì dày dày và viết thêm vài lời chúc mừng lên đó nha :D
Đàn ông thì nên rộng lượng 1 tý hãy cho ngta 1 cách nhìn khác về bạn và cho họ tự suy nghĩ lại sự hẹp hòi ích kỷ của bản thân :D
đám cưới ở quê nhiều khi mời cả 2 vợ chồng đều đi, nhưng thực ra ý chỉ muốn mời chồng hoặc vợ đại diện. Có những lúc đi cả vợ lẫn chồng, đến đó cũng ê mặt phết đó. Còn nếu mời cả nhà thì thường chỉ 2 vợ chồng đi, trừ trường hợp rất rất gần mới đi cả nhà thôi

k mời mà đi không biết dị à =)) ý là 1 nhà cử đại diện là đủ phong bì rồi, đi chỉ tổ tốn suất ăn. nhưng thường thì người trong họ gần nhưu thế thì mở miệng mời là được r
đây như thớt nói là có được lời mời mở miệng đâu

Mình cũng hay lăn tăn cái này,đồng ý là đàn ông nên rộng lượng nhưng mà ko mời cứ đến nó cứ làm sao ấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom