có nên đi đám cưới chị họ đằng ngoại hok?

ngta k mời đi ê mặt đó
bác bị hâm à
có phải bạn bè đâu đây là chị em
mà lại mà con của già ( chị của mẹ thớt)giông như là con của ong bác ruột cưới
thi thử hỏi tai sao ko di
mai sau ong thớt cưới thì sao ????

mời ba mẹ bạn sẽ nói câu là mời cô chú và các e chứ làm gì mà ko mời. mình nghĩ nên đi

MÌnh có bà chị họ, mẹ chị ấy là chị của mẹ mình
sắp tới cưới mà chị ấy hok mời, bme chị ấy thì mời mỗi bme mình thôi
chị em thì chục năm hok nói chuyện gọi điện cho nhau
theo các bác em có đi hok?
Nhiều khi cảm thấy ae họ hàng hok bằng bạn chung chí hướng! :oops:
đi làm gì bác... người ta lại bảo "ơ đm thằng xxx con nhà ông yyy bà zzz đ' mời mà cũng lết xác đi... chắc nó thèm ăn cổ lắm à" :oops::oops:

t thấy nhiều khu vực rất lạ, anh con cô gì chú bác với nhau, mà cứ phải anh em mời mới đi, ko mời thì kệ ko đi.
chỗ t thì chả cần mời,chỉ cần bảo qua bố mẹ or biết hôm đó là đám cưới, thì thu xếp mà về.
nói chung nên đi.
đường không đi lại đường đầy cỏ dại, người không qua lại trở thành người dưng.

chac la em di thoi, thuc ra cung ngai. chi can chi ay hu' 1 tieng la moi chuyen ok ngay!
noi that la hon 20 nam em chua noi chuyen vs chi ay du chi 10 p

chuyện đó là chuyện tất nhiên cả năm có thấy mặt nhau đâu mà sợ bà chị đó còn không biết thớt là ai,ra đường thấy nhau như người xa lạ thì đi làm gì hả thớt

nên đi . Là họ hàng thì đi . Nếu ngại thì bỏ thêm phong bì của riêng cậu

ngta mời bố mẹ bạn chứ rảnh mà viết 2 thiếp mời :))
họ hàng thì đi còn về sau còn nhờ vả đc nhau ;)

như nhà mình là cả nhà đi.
đương nhiên là chả ai rảnh mà viết 2 cái thiếp đâu. mời bố mẹ thôi. anh em họ hàng lại còn phải câu nệ, viết thiếp mời bố mẹ lại còn phải viết thêm cái nữa mời mình sao :D
Mình rảnh thì mình đến chúc mừng, k rảnh thì thôi.

xì ,đi đi bạn,lên ăn cho đã rồi về :D,đi đám cưới họ hàng thì ba mẹ bạn bỏ rồi bạn bỏ làm gì nữa,lết đít lên và đi thôi :D

Bạn biết mình coi thiệp cưới đám cưới là gì ko??? Thẻ đỏ đó. Không hiểu sao bạn lại thích được mời như vậy, họ ko mời mình là mình cám ơn họ rất rất nhiều. Đám cưới mình cũng thế, chỉ mời những người thân thiết thật sự thôi, nghĩa là trong 1 năm phải gặp họ ít nhất 10 lần. Ai nói gì mặc kệ, kinh tế khó khăn rồi, mình không care lắm.

Mời qua mời lại cả nể làm gì cho cực thân ra, để cuối cùng mấy thằng nhà hàng ăn $.

MÌnh có bà chị họ, mẹ chị ấy là chị của mẹ mình
sắp tới cưới mà chị ấy hok mời, bme chị ấy thì mời mỗi bme mình thôi
chị em thì chục năm hok nói chuyện gọi điện cho nhau
theo các bác em có đi hok?
Nhiều khi cảm thấy ae họ hàng hok bằng bạn chung chí hướng! :oops:
chuyện thường mà. Mời bố mẹ là đủ rồi! đi chứ sao lại không đi, đâu phải xa xôi gì, người ta mời thì lại bảo là khách sáo, không mời thì lại trách! sống sao cho vừa lòng?

Đi chứ, đi người ta càng nể mình hơn . Đi chứng tỏ bản cao hơn người ta 1 cái đầu, nhìn thấy bạn người ngại là họ chứ không phải là bạn đâu .

bác nói cũng đúng nhưng mà hok mời em thì em tự yên đi à? :confused:
mời ba mẹ bạn là kiểu mời trả lễ ba mẹ bạn đi cho ng đó, sau này đến phiên bạn thì ba mẹ ng đó đi lại, thứ 2 ba mẹ bạn ko đi đc bạn có thể đi thay ko sao cả .

Anh em bạn dì mà lên hỏi làm gìo_O Cái này cần xem lại chất lượng mối quan hệ trong gia đình bạn nhé.
Quê mình anh em mời miệng thôi nhé, còn khách mới mời thiệp:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom