Có nên mở quán kinh doanh ?

9 triệu là tiền thuê mặt bằng 3 tháng luôn đó bác...tính ra 1 tháng 3 triệu
vậy thì ngon. Ngày có 100k, chỗ đó bán sinh tố, bánh tráng trộn, khô mực, ốc hút, bún mắm thì đắt như tôm tươi.
Hành động ngay đi, chúc vợ chồng bác thành công

Thời thế thế thời, ở Đà Nẵng sao mình ko biết chứ. Sài gòn thì mở quán ăn là bá đạo rồi, mình mình ĐN cũng vậy. Cố lên, có chí ắt ngứa, lộn thành công :p

Chuyện là thế này em thuê đc cái mặt bằng ở đường Phan Thanh đối diện DH Duy Tân Đà Nẵng tính mở quán nướng mà còn phân vân quá...em chỉ có chút vốn ít nỏi là 20 triệu tích cóp cả năm nay...mà đóng mặt bằng hết 9 triệu mất rồi...lỡ mà kinh doanh k ổn chắc đói quá...vợ hay bệnh nên em chẳng thể đi làm ngoài chỉ có ở nhà làm MMo nhưng gà mờ nên thu nhập có 5 chai 1 tháng k đủ để lo cho vợ con sau này...các bác cho em lời khuyên để em có động lực làm với ạ...thật sự thì đang rất hoag mang :oops::oops::oops:
mà bác cũng biết offer hướng dẫn e chơi đc ko ?

thiên thời địa lợi nhân hòa đã đầy đủ òy
thiếu vốn thì đi vay r bắt tay vô hốt bạc thôi bác :3

Vụ này hót thế mà hok bit ah..
T Cũng có thèng bạn mẹ cho 40 củ mở quán cafe
sau 2 tháng chỉ còn lại 1 củ.. vừa đủ tiền thuê xe mang đồ đạc về quê
...
Nhưng cũng chúc bác thành công
:D:D
chịu bác luôn...em tính mở quán tự nướng chứ k mở cà phê bác ạ mà nướng ngói ở đà nẵng thì ít bị cạnh tranh bác ạ :D

Chuyện là thế này em thuê đc cái mặt bằng ở đường Phan Thanh đối diện DH Duy Tân Đà Nẵng tính mở quán nướng mà còn phân vân quá...em chỉ có chút vốn ít nỏi là 20 triệu tích cóp cả năm nay...mà đóng mặt bằng hết 9 triệu mất rồi...lỡ mà kinh doanh k ổn chắc đói quá...vợ hay bệnh nên em chẳng thể đi làm ngoài chỉ có ở nhà làm MMo nhưng gà mờ nên thu nhập có 5 chai 1 tháng k đủ để lo cho vợ con sau này...các bác cho em lời khuyên để em có động lực làm với ạ...thật sự thì đang rất hoag mang :oops::oops::oops:
chơi luôn ! mấy khi có cơ hội thể hiện
thất bại thì làm lại
:mad: quyết thắng nhé bác

Vụ này hót thế mà hok bit ah..
T Cũng có thèng bạn mẹ cho 40 củ mở quán cafe
sau 2 tháng chỉ còn lại 1 củ.. vừa đủ tiền thuê xe mang đồ đạc về quê
...
Nhưng cũng chúc bác thành công
:D:D
cafe khó hơn quán ăn chứ, vì cafe phải biết pha với lại khách ng ta quen ngồi ở đau sẽ rất ít khi đi quán khác nên quán mới mở chết cũng đúng

chịu bác luôn...em tính mở quán tự nướng chứ k mở cà phê bác ạ mà nướng ngói ở đà nẵng thì ít bị cạnh tranh bác ạ :D
đã quyết tâm làm thì đừng có xoắn chơi tới đi, mình k có mặt bằng ko mình cũng làm từ lâu rồi

Cho bác lời khuyên chân thành

Nhà có bàn ghế nói chung là vật dụng mở quán ( xem còn mới k ) bán quán xác định là sinh viên thì bàn ghế nhìn đc 1 tý k bọn nó bảo dơ này nọ mất khách

Còn vốn thì tầm đó là thua rồi nhé bác - 11tr quá ít k đủ để làm gì hết nội tiền gas điện nước hằng tháng đủ bác xỉu rùi !!!

Nói chung là phiêu nhé !!!

Cho bác lời khuyên chân thành

Nhà có bàn ghế nói chung là vật dụng mở quán ( xem còn mới k ) bán quán xác định là sinh viên thì bàn ghế nhìn đc 1 tý k bọn nó bảo dơ này nọ mất khách

Còn vốn thì tầm đó là thua rồi nhé bác - 11tr quá ít k đủ để làm gì hết nội tiền gas điện nước hằng tháng đủ bác xỉu rùi !!!

Nói chung là phiêu nhé !!!
mình cũng thầy vốn bạn ấy hơi ít, nên tính các thứ phát sinh, tầm 20tr mình thấy ổn hơn
Nhưng mà thread làm ăn kinh doanh thì phải có máu liều ko ai biết trước đc điều gì đâu, nhất là buôn bán phải gặp thời nữa :)

mình cũng thầy vốn bạn ấy hơi ít, nên tính các thứ phát sinh, tầm 20tr mình thấy ổn hơn
Nhưng mà thread làm ăn kinh doanh thì phải có máu liều ko ai biết trước đc điều gì đâu, nhất là buôn bán phải gặp thời nữa :)
thanks bác chắc em liều 1 phen chứ làm mmo mà gà mờ như em củng chẳng nuôi đc vợ...liều có khi trời thương k thì lại quay về cày cóp từ đầu dù sao củng có cái nghề mmo phòng thân phải k bác :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back