Có nên quịt tiền mạng thằng FPT không nhỉ

Permiser

Hero
Reactions
531
MR
0.008
Tình hình là mình mới lắp mạng đc vài tuần rồi, nhà cũ mình xài FPT [ ADSL ] thấy rất là ok nên qua nhà mới mình tiếp tục chơi với nó.

Thế méo nào nó bảo quận này bỏ hết cáp đồng rồi giờ chơi cáp quang thôi
, nên thôi chơi luôn gói 10Mbps 440k lắp đặt + 297k/tháng.
Mấy ngày đầu thì vi vu lắm, xong đc gần 1 tuần là bắt đầu giật, game ping 2-300.

Còn vụ upload/download thì check speedtest ping nó 1-5ms, download 4mb/s upload 1mb/s mà định mệnh tải cái file có vài trăm kb/s.

Gọi lên kỹ thuật viên bảo kiểm tra, đc 1-2 ngày là lại lag tiếp
, tính đến nay tâm sự vs bọn kỹ thuật viên chắc cũng bộn tiền.

Đến hôm nay thì rớt mạng liên hoàn, chơi game ping 700-1000, gọi nv kỹ thuật k bắt máy.

Không biết có nên quịt tiền cho nó cắt hợp đồng k nhỉ chứ ức chế vãi

Last edited:
Chắc tuỳ chỗ rồi , em cũng gói 297k như anh , mà nếu down 1 file tenlua thì max 12m/s chứ thường thường 5-9m/s :eek:

QUỊT đi cậu :)

bác giống em vãi ,mới đăng kí đc 1 tháng xong thanh lí nó bảo fải đền 1 củ 1 , trong khi mình cọc 440k tiền lúc đầu rồi
qquyế định bùng , sáng tổng đài ở hn vừa gọi , éo thềm nghe máy :D

bác giống em vãi , tháng mới đăng kí đc 1 tháng xong thanh lí nó bảo fải đền 1 củ 1 , trong khi mình cọc 440k tiền lúc đầu rồi
qquyế định bùng , sáng tổng đài ở hn vừa gọi , éo thềm nghe máy :D

nhà cũ cáp đồng nó đòi 1tr1 còn ở đây cáp quang chưa hỏi

Cậu quỵt hủy hợp đồng 1 chiều coi chừng nó kiện đấy :|

ô, mình tưởng mạng lởm thế thì mình có quyền kiện cáo và nếu nó ko đáp ứng đúng tốc độ như trong hợp dồng thì mình có quyền chấm dứt hợp đồng chứ nhỉ.

Cậu quỵt hủy hợp đồng 1 chiều coi chừng nó kiện đấy :|

nghe người ta nói kiện gì gì đó mà nó chỉ hù thôi 1 thời gian là im
ô, mình tưởng mạng lởm thế thì mình có quyền kiện cáo và nếu nó ko đáp ứng đúng tốc độ như trong hợp dồng thì mình có quyền chấm dứt hợp đồng chứ nhỉ.

đời nào mà nó cho mình dễ dàng vậy :confused:

Mình cũng trong hoàn cảnh giống thớt đây, sau khi tham khảo nhiều cao nhân thì được biết là bọn FPT này chỉ marketing là giỏi còn chất lượng mạng thì cực lởm. Trước đây sài rất ngon hoặc một số nơi sài ngon là do ở chỗ đó chưa có nhiều người sử dụng, nhưng bọn FPT này chỉ biết đi kiếm hợp đồng mà không chịu nâng cấp hạ tầng nên rất hay bị quá tải và đứt cáp. Nên dần dần chất lượng mạng ngày càng xuống cấp. Sau khi không chịu được nữa mình đã quyết định qụit 2 tháng tiền mạng và chuyển sang xài cáp quang của VNPT.

Chúng nó cũng nt gọi điện hăm doạ các kiểu mình cho mịa nó vào black list luôn.

Vịt được tiền của nó được dữ lắm vì thuê bao bạn đang xài là đóng đầu tháng chứ ko phải cuối tháng . Tức là mạng bạn đang xài là bạn đã đóng rồi .
Mình xài fpt ngon lành thôi ... hết tiền thì nó cắt rãnh đi đóng thì có lại .
Mạng yếu có khi nào là do mưa bão v.v.. này nọ . Hoặc do adsl của bạn bị hư v.v... nữa ... Bạn nên lên tận chổ fps kêu nó lại nhà kiểm tra luôn chứ đừng điện thoại .
Mình ko dùng cáp quang .. cáp đồng FPS 1 tháng 240k ngàn download 900kb/s , game vô tư chã lag tí nào .

Mình cũng trong hoàn cảnh giống thớt đây, sau khi tham khảo nhiều cao nhân thì được biết là bọn FPT này chỉ marketing là giỏi còn chất lượng mạng thì cực lởm. Trước đây sài rất ngon hoặc một số nơi sài ngon là do ở chỗ đó chưa có nhiều người sử dụng, nhưng bọn FPT này chỉ biết đi kiếm hợp đồng mà không chịu nâng cấp hạ tầng nên rất hay bị quá tải và đứt cáp. Nên dần dần chất lượng mạng ngày càng xuống cấp. Sau khi không chịu được nữa mình đã quyết định qụit 2 tháng tiền mạng và chuyển sang xài cáp quang của VNPT.

Chúng nó cũng nt gọi điện hăm doạ các kiểu mình cho mịa nó vào black list luôn.

dưới nhà cũ mình xài gói mega you mà vi vu hơn cả cáp quang trên này :(
thôi quịt nhé :D

Vịt được tiền của nó được dữ lắm vì thuê bao bạn đang xài là đóng đầu tháng chứ ko phải cuối tháng . Tức là mạng bạn đang xài là bạn đã đóng rồi .
Mình xài fpt ngon lành thôi ... hết tiền thì nó cắt rãnh đi đóng thì có lại .
Mạng yếu có khi nào là do mưa bão v.v.. này nọ . Hoặc do adsl của bạn bị hư v.v... nữa ... Bạn nên lên tận chổ fps kêu nó lại nhà kiểm tra luôn chứ đừng điện thoại

mạng mình đóng cuối tháng mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week