Help Có nên sử dụng Paypal với số lượng giao dịch nhiều?

dailypips

Junior
Reactions
57
MR
0.536
Các bác cho em hỏi chút. Em định sử dụng paypal làm phương thức thanh toán trong site thẻ. Vì cực ít sử dụng paypal nên không biết với lượng giao dịch nhiều trong ngaỳ, liệu nó có block tài khoản không.
Cảm ơn các bác nhiều.

Sử dụng Paypal về số lượng về nguyên tắc không bị giới hạn
Nhưng trong thực tế nếu Paypal của bạn trust kém mà lại sử dụng nhiều ngay thì sẽ bị limitted đó.
Trust là gì ? >>> Trust coi như là độ tin tưởng của Paypal vs tài khoản của bạn,
Trust phụ thuộc vào : Cookie, Giao dịch, Thời gian...

Theo mình thì nếu bạn mới sử dụng Paypal, thì trước tiên bạn nên nhận vài giao dịch 1 ngày đã, Rồi sau nâng dần nên
Số tiền của mỗ giao dịch cũng thể, Bạn nhận trước ít thôi.

paypal là hệ thống thúc đẩy giao dịch, muốn ko limit, thì phải giao dịch với số lượng tiền lớn và liên tục. ...

Nếu giao dịch với số tiền lớn ngay từ đầu thì chắc chắn bị Limitted ngay lập tức.
Muốn giao dịch lớn thì phải giao dịch nhỏ trước để Paypal có thể tin tưởng bạn đã.

Có site thẻ thì up business account đi, up xong rồi khỏi xoắn nữa. Có bị limit hay bị open disput hoặc nguồn tiền ko minh bạch thì chỉ bị thông báo giải trình thôi, rủi do kinh doanh. Chứ ko ăn mít đâu :D

Vì tớ sợ, site thẻ thì số lượng giao dịch nhiều, nhỏ có, lớn có, mà tiền khách nạp vào thì không biết là tiền ở đâu có minh bạch không. Lỡ nó limit cái thì mệt cậu ơi.

Mình cực ghét PP thậm chí thù nó nhưng chỉ dùng duy nhất nó.....vãi cả chưởng =))
Bạn cứ dùng thoải mái ,tẹt bô cho nó ăn mít đi,rồi giải trình giải trị cho nó,gỡ đc thì ngon,ko gỡ duoc thì nghỉ :D

Vì tớ sợ, site thẻ thì số lượng giao dịch nhiều, nhỏ có, lớn có, mà tiền khách nạp vào thì không biết là tiền ở đâu có minh bạch không. Lỡ nó limit cái thì mệt cậu ơi.
Khi có kiện cáo thì bạn phải chứng minh được:
1. Đã giao hàng.
2. Hàng ngon.
3. Nguồn hàng chính hãng.

Nếu không chứng minh đc 3 điều trên thì sẽ mất tiền. Suy nghĩ kỹ trước khi chơi với PP. Nói chung với PP ai làm ăn minh bạch nghiêm chỉnh thì ko xoắn, ai làm ăn hàng lậu thì xác định sẽ tạch.

Có nhiều giao dịch là tốt, Nhưng nguồn gốc giao dịch có đảm bảo không
Bạn làm OK 100 giao dịch nhưng chỉ cần gặp phải 1 giao dịch bẩn là Acc bạn có khả năng bỏ luôn

Giao dịch sạch thì chẳng có gì phải sợ. Ngta nói cây ngay không sợ chết đứng mà lo gì bác.

Ủa lạ nhỉ, mình vừa vào điền thông tin để upgrade lên tài khoản Business, thế mà bấm nút upgrade cái nó báo email thành công luôn. Mình tưởng nó phải xét duyệt gì nữa chứ ấy nhỉ :eek:

Ủa lạ nhỉ, mình vừa vào điền thông tin để upgrade lên tài khoản Business, thế mà bấm nút upgrade cái nó báo email thành công luôn. Mình tưởng nó phải xét duyệt gì nữa chứ ấy nhỉ :eek:
Chúc mừng bạn đã nhảy cùng zin zin... . Tầm 24~48h nữa bạn sẽ nhận đc cái email ....
Cung cấp giấy tờ liên quan tới giấy phép kinh doanh, mã số thuế, hàng họ bạn lấy ở đâu? Bán ở đâu?
Có 7 ngày để cung cấp info, nếu không ăn mít ;)

Chúc mừng bạn đã nhảy cùng zin zin... . Tầm 24~48h nữa bạn sẽ nhận đc cái email ....
Cung cấp giấy tờ liên quan tới giấy phép kinh doanh, mã số thuế, hàng họ bạn lấy ở đâu? Bán ở đâu?
Chuẩn ko cần chỉnh cmnr. Mít mùa này thơm lắm. :):):)

aha ngồi hóng mà thấy cmt của bác này mắc cười quá like cho 1 cái.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week