Có nên tin vào thế giới tâm linh???Chuyện thảm có thực!!!Hix.....

Mình không phải là người duy tâm,càng không sợ chuyện tà ma quỷ mị,nhưng có vài câu chuyện mà mình đã từng chứng kiến làm cho mình suy nghĩ lại :

1.Thứ 7 tuần trước,cậu em bên vợ bị tai nạn (xe bus cán ngang đầu trong Sài Gòn) chết.:binhsua46:
-Mới sáng sớm gọi tất cả bạn bè anh chị em sang tuần về ăn cưới em.
-Chiều dính tai nạn.
-Vợ có bầu 7 tuần.

Trước đó,gia đình đi xem thì thầy số phán :
-Hai đứa nó không hợp nhau mọi bề,lấy nhau kiểu gì một trong hai đứa cũng đi,ông bà thay con nuôi cháu.Hix.
Hôm qua là cúng tuần nó,con vợ thì cải chính là không mang bầu nữa.(Chắc đi phá rồi lấy chồng mới).Giờ thì cháu cũng không có mà nuôi.
Haiz,nghĩ mà sao con bé kia nó tàn nhẫn thế không biết!

Trước đó mẹ vợ có đi xem,thầy phán :
-Trong họ sắp có tang,còn vợ chồng mình sắp có hạn.
Móa,mình dek tin,nhưng hôm rồi vợ mình ngã xe máy,mới đây khi đưa mẹ vợ khám mắt ở viện mắt,có thằng nhóc cấp 3 đi xe đạp sang đường k nhìn,móc tay lái vô xe mình,hai mẹ con nhào xuống đường,hix,giờ vẫn còn tím tay,mẹ vợ thì bị chân,chụp nọ chụp kia,thuốc nọ thuốc kia hết cả triệu bạc,....:binhsua46:

2.Cách đây 4 năm,khi sang nhà cho ông bác vợ,mình có về quê vợ lúc tầm ~8h tối,đi thẳng xuống nghĩa trang luôn.
Tới nơi thấy mẹ vợ đang vật vã gần mộ ông anh trai rồi uống một lúc 6 chén rượu,tát đôm đốp vào mặt bà chị dâu rồi mắng hai thằng con cháu (con ông anh trai đang được sang nhà) là : sao chúng mày cỗ bàn mà không thắp hương cúng tao?:binhsua36:
Hóa ra là hôm đó ở nhà ông bác có sắp cỗ mà không cúng ổng,ổng nhập vào mẹ vợ mình rồi la vợ con!!!Hồi còn sống ông hay uống rượu và nói cái giọng y chang lúc bà mẹ vợ mình nói!!!
Lúc mẹ vợ mình tỉnh dậy thấy bà kể có một bóng đen sũng nước từ dưới mộ đi lên rồi tién đến gần:binhsua47:-->lạnh toát người--->không biết gì nữa!!!
Hix,mình thấy tận mắt,có đáng tin không?

3.Cách đây 7 năm,cô ruột mình bị tai nạn ô tô.

Cô mình đi buôn chuyến từ Lạng Sơn về Bắc Giang.Mọi hôm ngủ ở cuối xe,hôm đó run rủi thế nào lại lên nằm trên cabin.
Tài xế phê thuốc đâm thẳng vào xe tải.
Xe 13 người thiệt mạng cả 13.
Bữa tối hôm đó,ông chú út mơ ngủ thấy bà về:binhsua47: nói tiền bạc và sổ nợ bà để trên nóc toilet.Tỉnh dậy ông chú út nói với ông anh rể (chồng cô mình),ông lên lục lọi và thấy thật.

@@!

Haizzz.Anh em có ai gặp chuyện như vầy chưa?

hehe cái này thì tin từng lúc thôi .giống em thì em nhìn thấy ma đúng 1lan . lần đố là ông nội mất đêm ngủ với mấy người nữa cả mấy người đó điều thấy :binhsua47:

Pác có biết Phan Thị Bích Hằng ko? Nhà ngoại cảm đấy và dựa trên lời của cô đó thì thế giới tâm linh là có thật :)

Có chứ.Nhưng anh mới chứng kiến chứ chưa có ''tham dự'' nên chưa tin 100%.mới đặt câu hỏi to đùng.

chúc mừng bác, tìm dc tiền nhé. Thầy bói nó đúng, đó đúng là cao thủ

Tin hay không tùy mỗi người , chuyện Phan Thị Bích Hằng nhiều nhà nghiên cứu đã cho rằng không thể lý giải được .... Vậy nên khoa học cũng bó tay thôi , vậy chắc chắn thế giới bên kia ắt hẳn phải tồn tại ..... không theo cách này thì theo cách khác .... có thể dưới dạng sóng điện từ ( chém thế ) , nhưng mình chắc chắn 1 điều : thứ sóng điện từ ấy không thể mạnh = người sống được , nó chỉ ảnh hưởng 1 phần thôi , thế nên người bị ma nhập thường là người già , trẻ em hay người bệnh :D .

ko phải có người. mà là có vong linh.

nếu bạn có thù oán hay làm hại ai họ sẽ luôn theo bạn. :binhsua36:

e thề với các bác là đọc đến cm của bác này mà nổi hết da gà , sợ quá ! :binhsua36:

Cũng May Là Mình Ko Thù Ko Oán Với Ai, Ăn Ở Có Đức ! Nhưng Đọc Vẫn Sợ !!!:binhsua47:

Last edited by a moderator:
Có những câu truyện khiến ta phải suy nghĩ và tự hỏi liệu nó có thật hay không hay đó là điều ngẫu nhiên..
--->

e thề với các bác là đọc đến cm của bác này mà nổi hết da gà , sợ quá ! :binhsua36:

Cũng May Là Mình Ko Thù Ko Oán Với Ai, Ăn Ở Có Đức ! Nhưng Đọc Vẫn Sợ !!!:binhsua47:

hê hê. hotboy mà sợ ak,

mà bạn đừng có thế thốt lung tung. mình đã được nghe nhiều chuyện rồi. ........................:binhsua47:

Thế giới tâm linh có thật,ko biết mấy bác ở đây đã thấy trường hợp này chưa: người chết xác trương phình lên rồi,khi nghe người nhà nói trước linh cửu,trước đó mắt chưa nhắm nhưng khi nghe nói xong,mắt lập tức nhắm lại,nước mắt trào ra,tức đến mức khóe miệng máu ọc ra :D.Trường hợp này có thật và đó là nội mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week