Có nên tin vào thế giới tâm linh???Chuyện thảm có thực!!!Hix.....

Mình không phải là người duy tâm,càng không sợ chuyện tà ma quỷ mị,nhưng có vài câu chuyện mà mình đã từng chứng kiến làm cho mình suy nghĩ lại :

1.Thứ 7 tuần trước,cậu em bên vợ bị tai nạn (xe bus cán ngang đầu trong Sài Gòn) chết.:binhsua46:
-Mới sáng sớm gọi tất cả bạn bè anh chị em sang tuần về ăn cưới em.
-Chiều dính tai nạn.
-Vợ có bầu 7 tuần.

Trước đó,gia đình đi xem thì thầy số phán :
-Hai đứa nó không hợp nhau mọi bề,lấy nhau kiểu gì một trong hai đứa cũng đi,ông bà thay con nuôi cháu.Hix.
Hôm qua là cúng tuần nó,con vợ thì cải chính là không mang bầu nữa.(Chắc đi phá rồi lấy chồng mới).Giờ thì cháu cũng không có mà nuôi.
Haiz,nghĩ mà sao con bé kia nó tàn nhẫn thế không biết!

Trước đó mẹ vợ có đi xem,thầy phán :
-Trong họ sắp có tang,còn vợ chồng mình sắp có hạn.
Móa,mình dek tin,nhưng hôm rồi vợ mình ngã xe máy,mới đây khi đưa mẹ vợ khám mắt ở viện mắt,có thằng nhóc cấp 3 đi xe đạp sang đường k nhìn,móc tay lái vô xe mình,hai mẹ con nhào xuống đường,hix,giờ vẫn còn tím tay,mẹ vợ thì bị chân,chụp nọ chụp kia,thuốc nọ thuốc kia hết cả triệu bạc,....:binhsua46:

2.Cách đây 4 năm,khi sang nhà cho ông bác vợ,mình có về quê vợ lúc tầm ~8h tối,đi thẳng xuống nghĩa trang luôn.
Tới nơi thấy mẹ vợ đang vật vã gần mộ ông anh trai rồi uống một lúc 6 chén rượu,tát đôm đốp vào mặt bà chị dâu rồi mắng hai thằng con cháu (con ông anh trai đang được sang nhà) là : sao chúng mày cỗ bàn mà không thắp hương cúng tao?:binhsua36:
Hóa ra là hôm đó ở nhà ông bác có sắp cỗ mà không cúng ổng,ổng nhập vào mẹ vợ mình rồi la vợ con!!!Hồi còn sống ông hay uống rượu và nói cái giọng y chang lúc bà mẹ vợ mình nói!!!
Lúc mẹ vợ mình tỉnh dậy thấy bà kể có một bóng đen sũng nước từ dưới mộ đi lên rồi tién đến gần:binhsua47:-->lạnh toát người--->không biết gì nữa!!!
Hix,mình thấy tận mắt,có đáng tin không?

3.Cách đây 7 năm,cô ruột mình bị tai nạn ô tô.

Cô mình đi buôn chuyến từ Lạng Sơn về Bắc Giang.Mọi hôm ngủ ở cuối xe,hôm đó run rủi thế nào lại lên nằm trên cabin.
Tài xế phê thuốc đâm thẳng vào xe tải.
Xe 13 người thiệt mạng cả 13.
Bữa tối hôm đó,ông chú út mơ ngủ thấy bà về:binhsua47: nói tiền bạc và sổ nợ bà để trên nóc toilet.Tỉnh dậy ông chú út nói với ông anh rể (chồng cô mình),ông lên lục lọi và thấy thật.

@@!

Haizzz.Anh em có ai gặp chuyện như vầy chưa?

Nếu hiếp dâm phụ nữ sẽ bị cắt trym nhiều lần trong ngày , xem xxx thì bắt quay tay liên tục chừng nào liệt thì thui . Còn lũ scam thì cho làm chó dẫn cầu :D

có quyển sách về 10 tầng địa ngục có cả tranh vẽ và bình luận lúc sống làm gì khi chết sẽ có hình phạt như nào nữa đấy bác, tìm mà đọc :),.. tự răn mình luôn :D

---------- Post added at 01:51 AM ---------- Previous post was at 01:50 AM ----------

Còn chém gió như bác nó xử sao :binhsua47:
bắt gào, bao giờ nổi bão thì thôi :))

Có thể :).// bác xem phim knowing chưa?
đây thàng bé chỉ nghe đc người chết nói chứ k nhìn thấy đc, chỉ đc báo mộng trong mơ thôi

Vậy nhà ngoại cảm cái gì Hằng của VN đó biết trước người ta chừng nào chết là tần số gì :binhsua47:

Còn chém gió như bác nó xử sao :binhsua47:

Thì cho dán mồm lại :binhsua41:

---------- Post added at 01:54 AM ---------- Previous post was at 01:52 AM ----------

Vậy nhà ngoại cảm cái gì Hằng của VN đó biết trước người ta chừng nào chết là tần số gì :binhsua47:
Cũng 1 loại tương tự bạn à , họ có thể nói chuyện với vong linh chết từ hàng vạn năm trước

cái đấy thì e chịu,.. biết trước đâu phải là tần số :),..
bác xem liêu trai chưa???
khi người nào sắp chết sẽ có 1 cây hương trên đầu :),..
Người bt có thể biết người khác có gặp hạn hay k thì nhìn vào sắc mặt,.. nếu nó đen xạm lại thì hạn nặng lắm đấy :-ss,..
e đã từng trải nghiệm vụ này rồi

5 cửa là những cửa nào,. e nhớ là chỉ có 3 thôi chứ :-ss

khi chết đi thì linh hồn sẽ vương vấn ở thể xác khoảng 8 tiếng.

sau ....................( mình không nhớ ). tiếng bạn lấy tay kiểm tra cơ thể người chết ở những điểm này. nếu chỗ đó còn nóng thì sẽ quyết định nơi sinh ra tiếp theo của người chết. là địa ngục hay gì thiên đường

1. bàn chân hay gót chân :

2. đầu gối ( hay là kheo chân ) không nhớ rõ

3. bụng gần rốn

4. chán

5 đỉnh đầu.

Tội nặng sẽ cho vào tầng địa ngục mà ở đó người ta sẽ trải qua triệu lần cái chết như: bỏ vào chảo dầu,cắt lưỡi,...

sau ....................( mình không nhớ ). tiếng bạn lấy tay kiểm tra cơ thể người chết ở những điểm này. nếu chỗ đó còn nóng thì sẽ quyết định nơi sinh ra tiếp theo của người chết. là địa ngục hay gì thiên đường

3. bụng gần rốn

4. chán

5 đỉnh đầu.

đâu bác,.. cái này cũng còn tùy thôi,.. người ốm gần chết thường đắp chăn, khó xác định,..
cái này nó phụ thuộc vào nghiệp của họ lúc sinh thời nữa, nghiệp tốt thì đc đi đầu thai ngay, còn nghiệp ác thì chịu hình phạt,..
luật nhân quả mà :)...

đâu bác,.. cái này cũng còn tùy thôi,.. người ốm gần chết thường đắp chăn, khó xác định,..
cái này nó phụ thuộc vào nghiệp của họ lúc sinh thời nữa, nghiệp tốt thì đc đi đầu thai ngay, còn nghiệp ác thì chịu hình phạt,..
luật nhân quả mà :)...

ơ hay mình nói chết rồi mới kiểm tra mà. lúc chết rồi thì cơ thể lạnh ngắt. chỉ có 1 chỗ duy nhất là nóng thôi.

um thì đúng là cái nghiệp của người ta nữa. hơn nữa còn phụ thuộc vào chữ duyên với PHẬT A DI ĐÀ.

Các bạn muốn biết tại sao mình nghèo mãi , người giàu giàu mãi , người ác sống lâu , người tốt die sớm . Lên youtube tìm bộ Nhân Quả Giàu Nghèo của chụ trì gì quên tên rùi . Xem đảm bảo ngộ ra nhiều điều bât ngờ :D

ơ hay mình nói chết rồi mới kiểm tra mà. lúc chết rồi thì cơ thể lạnh ngắt. chỉ có 1 chỗ duy nhất là nóng thôi.

um thì đúng là cái nghiệp của người ta nữa. hơn nữa còn phụ thuộc vào chữ duyên với PHẬT A DI ĐÀ.
Thôi bác, khi người ta dứt hơi thở cuối cùng ra thì người vẫn ấm, chưa có lạnh ngay,...
đợt bà e mất e còn đưa bà vào nhà tang lễ mà,.. bưng bà vào ngăn lạnh nữa cơ mà,.. lưng vẫn ấm...

Thôi bác, khi người ta dứt hơi thở cuối cùng ra thì người vẫn ấm, chưa có lạnh ngay,...
đợt bà e mất e còn đưa bà vào nhà tang lễ mà,.. bưng bà vào ngăn lạnh nữa cơ mà,.. lưng vẫn ấm...

xời ơi. đã nói là sau khi chết mấy tiếng................. mình ko rõ ở topic trên rồi mà :binhsua33:

---------- Post added at 02:07 AM ---------- Previous post was at 02:06 AM ----------

3. bụng gần rốn

4. chán

5 đỉnh đầu.

đây nhé.............

Các bạn muốn biết tại sao mình nghèo mãi , người giàu giàu mãi , người ác sống lâu , người tốt die sớm . Lên youtube tìm bộ Nhân Quả Giàu Nghèo của chụ trì gì quên tên rùi . Xem đảm bảo ngộ ra nhiều điều bât ngờ :D

luật nhân quả e xem rồi :),.. hay phết,... nghe cả bài giảng về 49 ngày của người chết nữa cơ,....
trong 49 ngày tốt nhất là nên niệm phật cho họ, để giúp họ giác ngộ phật pháp để đc vãng sanh nơi tây phương cực lạc an nhàn,..
khi làm 49 ngày tốt nhất là cúng đồ chay, bởi khi chết đi thì con cháu lại sát sanh giết gà, ..v..v cúng bái,.. rồi khi xuống địa phủ, các con vật đó lại kêu oan với điện diêm vương, rằng người chết phải chịu thêm tội sát sanh, người chết lại bảo, k phải tôi, tại các con tôi cúng bái => người chết chịu tội lúc sinh thời k biết dạy con :-ss

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week