Có nên tin vào thế giới tâm linh???Chuyện thảm có thực!!!Hix.....

Mình không phải là người duy tâm,càng không sợ chuyện tà ma quỷ mị,nhưng có vài câu chuyện mà mình đã từng chứng kiến làm cho mình suy nghĩ lại :

1.Thứ 7 tuần trước,cậu em bên vợ bị tai nạn (xe bus cán ngang đầu trong Sài Gòn) chết.:binhsua46:
-Mới sáng sớm gọi tất cả bạn bè anh chị em sang tuần về ăn cưới em.
-Chiều dính tai nạn.
-Vợ có bầu 7 tuần.

Trước đó,gia đình đi xem thì thầy số phán :
-Hai đứa nó không hợp nhau mọi bề,lấy nhau kiểu gì một trong hai đứa cũng đi,ông bà thay con nuôi cháu.Hix.
Hôm qua là cúng tuần nó,con vợ thì cải chính là không mang bầu nữa.(Chắc đi phá rồi lấy chồng mới).Giờ thì cháu cũng không có mà nuôi.
Haiz,nghĩ mà sao con bé kia nó tàn nhẫn thế không biết!

Trước đó mẹ vợ có đi xem,thầy phán :
-Trong họ sắp có tang,còn vợ chồng mình sắp có hạn.
Móa,mình dek tin,nhưng hôm rồi vợ mình ngã xe máy,mới đây khi đưa mẹ vợ khám mắt ở viện mắt,có thằng nhóc cấp 3 đi xe đạp sang đường k nhìn,móc tay lái vô xe mình,hai mẹ con nhào xuống đường,hix,giờ vẫn còn tím tay,mẹ vợ thì bị chân,chụp nọ chụp kia,thuốc nọ thuốc kia hết cả triệu bạc,....:binhsua46:

2.Cách đây 4 năm,khi sang nhà cho ông bác vợ,mình có về quê vợ lúc tầm ~8h tối,đi thẳng xuống nghĩa trang luôn.
Tới nơi thấy mẹ vợ đang vật vã gần mộ ông anh trai rồi uống một lúc 6 chén rượu,tát đôm đốp vào mặt bà chị dâu rồi mắng hai thằng con cháu (con ông anh trai đang được sang nhà) là : sao chúng mày cỗ bàn mà không thắp hương cúng tao?:binhsua36:
Hóa ra là hôm đó ở nhà ông bác có sắp cỗ mà không cúng ổng,ổng nhập vào mẹ vợ mình rồi la vợ con!!!Hồi còn sống ông hay uống rượu và nói cái giọng y chang lúc bà mẹ vợ mình nói!!!
Lúc mẹ vợ mình tỉnh dậy thấy bà kể có một bóng đen sũng nước từ dưới mộ đi lên rồi tién đến gần:binhsua47:-->lạnh toát người--->không biết gì nữa!!!
Hix,mình thấy tận mắt,có đáng tin không?

3.Cách đây 7 năm,cô ruột mình bị tai nạn ô tô.

Cô mình đi buôn chuyến từ Lạng Sơn về Bắc Giang.Mọi hôm ngủ ở cuối xe,hôm đó run rủi thế nào lại lên nằm trên cabin.
Tài xế phê thuốc đâm thẳng vào xe tải.
Xe 13 người thiệt mạng cả 13.
Bữa tối hôm đó,ông chú út mơ ngủ thấy bà về:binhsua47: nói tiền bạc và sổ nợ bà để trên nóc toilet.Tỉnh dậy ông chú út nói với ông anh rể (chồng cô mình),ông lên lục lọi và thấy thật.

@@!

Haizzz.Anh em có ai gặp chuyện như vầy chưa?

Nói vớ vẩn, tin hay không chẳng ảnh hưởng gì đến là người xấu hay tốt cả ? đập chết tớ cũng không tin 3 chuyện vớ vẩn này, bác nào nói có ma chỗ nào chỉ chổ em đi xem bữa cho biết coi
thử nghĩ xem bạn không tin vào ma quỷ trời phật thì bạn có nghĩ đến nhân quả không? nêu đầu óc ai cũng cùi bắp như bạn không tin thì luôn làm cái ác vì u mê không biệt phân biệt được cái thiện cái ác, tin để chúng sống đời tốt đạo không tốt hơn ah? bạn hỏi hết xem 1 người biết tin vào trời phật thì họ sống thế nào? còn nhưng người không tin như bạn thì thật là đáng thương cho bạn và gia đình bạn...

Mình k phải k tin thế giới tâm linh. Chỉ là mình k mê tín thôi.... mình thấy vài trường hợp, người ta yêu nhau, nhưng bà mẹ bên nào đó chạy đi xem bói lại bảo số khắc, kiểu gì cũng có ng chết. Ví dụ đôi ấy vẫn lấy nhau, nhưng sau này chỉ cần vợ, hoặc chồng đi đường bị quẹt xe 1 tý, dù nhẹ hay nặng hoặc k cứu đc thì bố mẹ nhà ấy sẽ đổ cho người còn sống còn lại, rồi dằn vặt nhau. Sống càng khổ.
Có đôi khi chỉ là va chạm xe nhỏ do người đi đg lơ đãng, trầy xước tý thì về bố mẹ kêu ầm lên là do vợ ( chồng) nó khắc, sát tinh, rồi đòi lôi nhau đi giải hạn này nọ....:binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21::binhsua21:
Ừ thì cứ xem như đi xem bói là 1 thứ tốt để phòng tránh vận hạn tuơng lai, nhưng có nhất thiết phải làm khổ nhau thế k..... Đừng đem cái chết của ai đổ tội cho người sống, đặc biệt lại là người vợ hoặc chồng của mình thế chứ. Người chết nhắm mắt, nhưng người sống còn cả quãng đời, lại bị dằn vặt vì cái số mình " khắc chết" người mình yêu thương à

thanks bác nhé. bác có cái gì hay thì chia sẻ anh em nghe với nhé

Hết rùi bác à :), cái này tình cờ thằng bạn mình nó đưa cho mình nghe, và trưa đó nó làm theo cách hướng dẫn trong 2 link đó và chính tớ lun cũng làm theo để được gặp ba mình, và 3 đêm liền ba mình về trong mơ luôn mà, mình nghe xong 2 link trên thấm thía lắm bạn à :)

ác quá anh Hiếu ơi, nghe mà sợ vãi. anh chứng kiến luôn à, em thì nữa tin nữa ngờ

K nói xạo câu nào!!!!.........

---------- Post added at 09:49 PM ---------- Previous post was at 09:48 PM ----------

thế thì ngồi đâu chẳng vậy hả bác :)), mà nhà bác xui thiệt... mong gia đình bác không gặp chuyên xui nữa
Thanks.
Cô tớ hay ngủ cuối xe trong khi cả bạn bè phường buôn ngủ đầu xe-->chết chùm luôn!!!

Nói chung cái gì nó cũng có giới hạn đừng tin quá mà cũng đừng bất kính quá thế là ổn

Em tin,vì em chứng kiến nhiều cái lạ đời lém rùi.:d

Hì, mình thì tin vì chính anh trai và chú hàng xóm nhà mình bị Vong nhập. Kinh khủng khiếp, có thấy, có là người trong cuộc mới tin. Anh trai mình bị 1 Vong nữ theo tận 3 năm, đưa đi khắp nơi, ra cả nước ngoài. Đến tháng 6 năm 2011 anh có người yêu nó mới nhập vào và quậy phá. Nghĩ lại vẫn còn sởn tóc gáy.............:binhsua47:

thử nghĩ xem bạn không tin vào ma quỷ trời phật thì bạn có nghĩ đến nhân quả không? nêu đầu óc ai cũng cùi bắp như bạn không tin thì luôn làm cái ác vì u mê không biệt phân biệt được cái thiện cái ác, tin để chúng sống đời tốt đạo không tốt hơn ah? bạn hỏi hết xem 1 người biết tin vào trời phật thì họ sống thế nào? còn nhưng người không tin như bạn thì thật là đáng thương cho bạn và gia đình bạn...

Chả liên quan gì nhau, ko cần phải tin thì mới phân biệt đc cái thiện cái ác, ko mê tín thì đầu óc cùi bắp ah ? bạn này nói làm mình tức cười chịu ko nổi, ko mê tín thì đáng thương ? hài vãi, đầu óc bác có vấn đề thì có, ngu muội.

chuyện vong nhập là có thật
ai làm ở viettel chắc sẽ biết đc vài vụ :-s
mình hồi đi lên Bà Nà vs cả đoàn trong công ti khi ngồi ở gốc cây to trên đỉnh nùi thì có chị trong đoàn bị nhập hồn quậy
4 anh cao to lực lưỡng giữ mãi mới cản đc ko thì có khi lao xuóng vực mất :(
chị ấy vía yếu nên bị những 3 vong quậy đem lên chùa mà cũng ko khỏi
phải đưa về tận Quảng Ninh mất gần tháng chúng nó mới chịu đi :-s
khổ nhất bọn trẻ con trong đoàn đi xong về sợ ko nói đc :(

còn việc người nhà nhập vào thì nhà mình gặp đầy :) nói chung là lâu lâu ông bà về nhắc nhở con cháu :)

chuyện vong nhập là có thật
ai làm ở viettel chắc sẽ biết đc vài vụ :-s
mình hồi đi lên Bà Nà vs cả đoàn trong công ti khi ngồi ở gốc cây to trên đỉnh nùi thì có chị trong đoàn bị nhập hồn quậy
4 anh cao to lực lưỡng giữ mãi mới cản đc ko thì có khi lao xuóng vực mất :(
chị ấy vía yếu nên bị những 3 vong quậy đem lên chùa mà cũng ko khỏi
phải đưa về tận Quảng Ninh mất gần tháng chúng nó mới chịu đi :-s
khổ nhất bọn trẻ con trong đoàn đi xong về sợ ko nói đc :(

còn việc người nhà nhập vào thì nhà mình gặp đầy :) nói chung là lâu lâu ông bà về nhắc nhở con cháu :)

Đầu óc có vấn đề không kiểm soát đc bản thân thì gọi là vong nhập, thế thôi :)

Thôi mà chả bàn đến việc này nữa ! quan điểm của ai thì người đó cứ việc giữ, đã bất đồng quan điểm thì thảo luận cũng ko đc, lại cãi nhau mất thôi. tớ xì top ở đây. ko bàn thêm về vấn đề này nữa :) riêng tớ chẳng bao giờ tin vào chuyện ma quỷ vớ vẩn

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week