Có nên Việt hóa Forum không nhỉ?

TrafficServices

Vip
Verified
Reactions
1,847
MR
0.622
$200.00
Service Details
1||Facebook|https://mmo4me.com/threads/tang-follow-like-share-facebook-via-vn.414226/|6|VIP2|0|5
1||Windows Keys|https://mmo4me.com/threads/key-windows-all-versions.440916/|0||0|5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Hiện nay mình thấy forum sử dụng giao diện tiếng anh hơi nhiều. Ví dụ như lúc đăng nhập vào, trên thanh setting v.v. Mình nghĩ nên Việt hóa toàn bộ để thân thiện hơn. AE cảm thấy thế nào? :binhsua119:

:-s Mình nghĩ không cần :-s MMO là tiếp xúc với các ngôn ngữ khác, trong Forum chỉ là những từ cơ bản . Khi những từ cơ bản không nắm được thì còn nghĩ gì xa xôi :-s

Upvote 0
Nên tập xài tiếng Anh cho quen đi các cậu.
Làm MMO thì toàn tiếp xúc với English thôi. Chứ hỡ cái là Google translate, Google chrome thì khó mà khá được.
Thời buổi hội nhập, đi làm thì phải có level english. Làm MMO thì cũng là đi làm thôi, english là ko thể thiếu.

Upvote 0
Xời, muốn ăn nên làm ra từ mmo thì cũng phải biết tương đối tiếng Anh chứ :)

Mình thấy thế này được rồi.

Upvote 0
theo mình thấy nhìn giao diện tiếng Anh quen rồi bây giờ việt hóa thì đâm ra lại khó sử dụng và mình nghĩ nên theo tiếng Anh thì sẽ hay hơn

Upvote 0
:-s Mình nghĩ không cần :-s MMO là tiếp xúc với các ngôn ngữ khác, trong Forum chỉ là những từ cơ bản . Khi những từ cơ bản không nắm được thì còn nghĩ gì xa xôi :-s

Nên tập xài tiếng Anh cho quen đi các cậu.
Làm MMO thì toàn tiếp xúc với English thôi. Chứ hỡ cái là Google translate, Google chrome thì khó mà khá được.
Thời buổi hội nhập, đi làm thì phải có level english. Làm MMO thì cũng là đi làm thôi, english là ko thể thiếu.

Xời, muốn ăn nên làm ra từ mmo thì cũng phải biết tương đối tiếng Anh chứ :)

Mình thấy thế này được rồi.

quá chuẩn :D

Upvote 0
Mình nghĩ ko cần phải việt hóa đâu, đây là giao diện default của vbb nên nó cũng phổ biến lắm rồi. Với lại cũng là Tiếng Anh căn bản ko nên để vậy cho nó có tính "Quốc Tế" :binhsua15:

Upvote 0
Upvote 0
quen tieng anh rui, dịch ra tieng viet lai kho sử dụng, có khi mấy từ dịch còn cùi mía :|

Upvote 0
thất vọng vãi , mình có ước mơ ,hoài bão , khiến cho cả thế giới phải học tiếng việt , nhưng thế này thì không làm đc. rồi

Tiệng Việt dạo này còn bị lũ teen phá hoại nữa mà , chứ ở đó mà đem phổ biến ra nước ngoài ;))

Upvote 0
cứ để thế này đi, có mấy chữ tiếng anh chứ mấy, làm quen luôn, việt hóa làm gì cho mất công

Upvote 0
bữa nay cái gì người ta cũng nói tiếng anh, sao lại đi ngược về vậy nhỉ.
cũng thấy lạ là có mấy soft + HDH việt hóa. thật vãi chưởng

Upvote 0
Mình thì chỉ muốn người Việt dùng hàng Việt thôi. Như trung quốc, ai qua bên đó cũng phải nói tiếng trung chứ có nói tiếng anh đâu nên mình muốn tiếng Việt của mình phát triển một tí. Nói như bạn huanst thì còn đâu là người việt nữa nhỉ. Như bạn Sa.n thì hơi xa vời quá. Theo mình nghĩ người việt phải ủng hộ những gì của Việt.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,520
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom