Có người tố cáo mình Scam mọi người vào phân xử dùm mình !

pxtcntt

Pre-verified
Reactions
21
MR
0.000

Chuyện là thế này , đang lướt web bỗng có bác YH : netpro.diamond vào hỏi sao mình scam ! Tự dưng có người bảo mình scam cũng hơi hốt ...

Đây là topic của bác ấy trên group nói mình scam , đã đc xin ý kiến bác thớt public luôn face group và của bác ấy :)

Group : https://www.facebook.com/groups/nhakhtn/?fref=nf

Bác thớt : https://www.facebook.com/hoithocuoi9192?pnref=story

Tuy nhiên vui cái bank bác ấy chuyển thì mang tên : LY QUANG VINH

Chuyện đã thấy hài rồi :D Các bác cứ chịu khó đọc tiếp còn vui nữa !

Sau một hồi nói chuyện thì em cũng hiểu ra quá trình scam nó như thế này .....

Chả là hôm trước em có lập topic bán 1500z : https://mmo4me.com/threads/done.285280/

trong topic em đã ghi rõ :

Mình cần sell 1500 wmz rate 22.8 , bác nào cần pm YH mình : luckyman1389

Mình đã đóng bảo hiểm bác nào qua trung gian thì chịu phí nhé !

Lưu ý comfirm topic trước khi GD !

Mình nhận thanh toán qua VCB, DAB, ACB, Vietin
  • Vietcombank : 0821000097188 - PHAM XUAN THUY
  • Đông Á Bank : 0104756639 - PHAM XUAN THUY
  • ACB Bank : 206632859 - PHAM XUAN THUY
  • VietinBank : 711AC4404544 - PHAM XUAN THUY

Không hiểu bác thớt tham gia 4rum bao lâu rồi mà bị Scam nó thuyết phục mua của nó 500PM như sau :

• Có lẽ Scam đã dùng facebook hay YH khác (nếu face mình hay YH mình thì còn có khả năng mình bị hack nick ) đưa Topic của mình cho bác thớt thấy mình đã đóng bảo hiểm và tham gia 4rum hơn 5 năm nên làm theo y như topic chuyển tiền mua 500PM vào bank của mình (Vietcombank : 0821000097188 - PHAM XUAN THUY) cùng lúc đó pm mình mua 500z và mình chuyễn Z vào ví của Scam rồi Scam chuyển PM vào ví bác thớt !
  • Vậy là hoàn thành GD thứ nhất và Scam làm trung gian và tạo độ trust với bác thớt !
  • Tiếp đó GD thứ 2 thì Scam bảo bác thớt chuyển tiền vào Tài khoản LY QUANG VINH với số tiền mua 1k PM và thớt ăn cam

Cuối cùng bác thớt kết luận mình scam của bác ấy mặc dù giải thích các kiểu ( bank và nick bác ấy contact đều ko phải của mình ) bác ấy nhất định không nghe ! Rùi sau đó dùng lời lẽ rất khó chịu , mình cũng vì bực mình nên cũng hơi nóng nên ăn nói cũng hơi.....

Update ................ admin group đã vào giải quyết mình vô tội :(

Last edited:
ĐÍNH CHÍNH VỀ VIỆC HIỂU LẦM GIỮA Xuân Thủy và Minh Công & @Tân Dương.

Cám ơn bác XT đã upload topic lên 4rum, cũng như sự hiểu lầm kéo dài từ tối qua cho đến sáng hôm nay, trong cuộc nói chuyện sáng nay 12/1/16 có Mr Minh (Min Bi) và Mr Tùng Kate làm trọng tài. Đã giúp cho sự việc được ổn thoả hơn.

Nguyên nhân xảy ra xung đột cũng do 2 phía không rõ ràng khiến cho sự hiểu lầm càng tăng thêm. Vi thực ra ai mất 1 số tiên lớn mà chẳng xót, vô tình chủ tk là bạn PM mình thì mới có cơ hội làm sáng tỏ vụ việc này.

Mình xác nhận với XT và anh em 4rum MMO4ME rằng gd đầu tiên XT là người trung gian. Khi đã chứng minh đầy đủ và xác nhận 2 bên với nhau. Còn giao dịch thứ 2 của em mình. Thì mong bạn ho trợ cung cấp thông tin như đã trao đổi.

Đúng theo lời hứa, mình xin gửi lời xin lỗi đến Xuân Thuỷ, và xin đính chính lại thông tin.

Nhưng cũng mong Xuẩn Thuỷ hỗ trợ và hợp tác cung cấp thông tin để cho em minh TÂN DƯƠNG có thêm thông tin đề de dàng giải quyết vụ việc này.

Anh em 4rum hoặc có mặt trên group nơi mình đăng tố cáo, nếu có ghé lại 4rum thì đọc qua coment này giúp mình.

Sự hiểu lầm đã được giải quyết ổn thoả.

1 lần nữa thay mặt cho em mình Tân Dương cũng như trực tiếp gửi đế Xuân Thuỷ lời xin lỗi nhé ^^

Cám ơn Mr Minh và Mr Tung Kate đã hỗ trợ.

CLosed

Last edited:
Mình là admin TungKate của site autopaypm. Sáng nay mình có tham gia vào sự việc trên giữ @Kinhcan & Bác chủ thớt.
Xác nhận sự việc bác chủ thớt là người trung gian bị hại.
Mình cũng mong bác chủ thớt giúp đỡ 2 em nó. Vì số tiền này cũng khá lớn.
Thay mặt @Kinhcan & em @tancuong cảm ơn bác chủ thớt!

Mình là admin TungKate của site autopaypm. Sáng nay mình có tham gia vào sự việc trên giữ @Kinhcan & Bác chủ thớt.

Dạ cám ơn anh Tùng đã xác nhận đính chính sự việc giúp em.

Em cũng cảm ơn anh nhiệt tình giúp đỡ , Anh hướng dẫn thì em sẽ dis số z em chuyển nhưng em nghĩ Scam này khá chuyên nghiệp em nghĩ Z sẽ đc bán trên máy site auto exchange luôn rồi còn bank thì cũng là giả thôi và đã rút hết ra rồi , dù sao cũng mong bác công lấy lại được số tiền :) Nếu lấy được thì hú anh em một tiếng để anh em biết :)

Mình cũng từng bị đối tượng lừa đảo tinh vi kiểu thế này, share để anh em đọc tham khảo để tránh

NÓ(đối tượng lừa đảo) mình gọi như vậy vì rất ghét những loại người thế này chát với một ai đó, và bán cái gì đó với giá 10trieu. NÓ cung cấp số TK bank của mình cho người NÓ chát bán hàng. Sau đó NÓ gọi điện cho mình bảo sẽ mua 10trieu thẻ Gate FPT của mình, một chút nữa nó sẽ chuyển tiền vào TK để giao dịch, ngay sau đó TK mình nhận được tiền. Thế là mình gửi luôn 10trieu tiền thẻ Gate FPT cho NÓ. Sau đó người gửi tiền tố cáo mình lừa đảo, vụ đó đến khi bị mời lên phường thì mới biết thủ đoạn NÓ lừa đảo như thế. Mình phải giải trình này nọ cũng mất thời gian gần hết buổi chiều, cung cấp hết các bằng chứng đã chuyển gate nên ok. chỉ tội mỗi bạn bị lừa gửi tiền cho mình ko biết lúc đó mua cái gì nữa vì các đồng chí bên phường ko cho bên khởi kiện gặp mặt trực tiếp :D . hú hồn

BANK ngu ở chỗ là không cho biết thông tin người gửi tiền đến, kể cả có gọi cho bọn support nó cũng không nói cho mình biết số tk nào chuyển đến. nếu như paypal hoặc một số payment gateway mà check thấy có vấn đề gì có thể refund hoặc từ chối không nhận thì hay, cũng đỡ đc cái khoản bị oan đứng ra là trung gian cho cái bọn lưu manh lừa đảo này chúng nó vẫn có đất sống

thanks!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,419
173,592
Latest member
kiengiang77

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week