Có pro nào giải thích hộ em nguồn gốc captcha được không?

lalala

Hero
Reactions
262
MR
0.004
Tình hình là có bà chị làm pix giàu ú ra sợ pix nó nát k0 có dự án ngon làm nên e lập topic hỏi xem captcha là gì, nguồn gốc, và sao nó lại có thể sống lâu vậy?????????????????????????????????

Captcha cũng giàu dc sao ==!

dễ thôi . tập luyện = các phần mềm gõ 10 ngón 1 tháng mình nghĩ là có thể 15$/day :D

chừng nào có bot vượt dc capcha thì lúc đó nó die :rolleyes:

Huhu, 1 ngày mình mong 5$ còn không có, 15$ quả là 1 mơ ước :(

Captcha là hình ảnh chứa đoạn mã xác nhận giúp phân biệt đối tượng đang truy cập là người hay máy. Công cụ rất hiệu quả trong ngăn chặn hành vi lập tài khoản diễn đàn, website, e-mail số lượng lớn nhờ các chương trình tự động.

Để vượt qua rào chắn này, hacker buộc phải nhờ đội ngũ những người gõ thuê Captcha để xác nhận việc lập tài khoản, đẩy nhanh quá trình đăng kí hàng loạt. Với đặc thù công việc, yêu cầu ứng tuyển chỉ đòi hỏi tốc độ gõ phím nhanh, thời gian online nhiều.

Understand , bro

Bà chị của bạn sợ pix nát thế sao bạn ko hỏi m.n là làm sao để giữ pix ko nát mà lại hỏi nguồn gốc của nó mình thắc mắc có gì bạn bỏ qua cho

tại vì tình hình cheat quá nhiều có nói cũng chẳng ai nghe theo mà làm tử tế vì cộng đồng cả bạn ak, bot là gì nhỉ? bạn trên nói mà mình k0 hiểu? o_O

Bot ở đây theo mình nghĩ nghĩa là dự án có thể vượt lên captcha(được m.n ưu tiên làm hơn captcha ):)

ta biết nì ;)

Captcha là hình ảnh chứa đoạn mã xác nhận giúp phân biệt đối tượng đang truy cập là người hay máy. Công cụ rất hiệu quả trong ngăn chặn hành vi lập tài khoản diễn đàn, website, e-mail số lượng lớn nhờ các chương trình tự động.

Để vượt qua rào chắn này, hacker buộc phải nhờ đội ngũ những người gõ thuê Captcha để xác nhận việc lập tài khoản, đẩy nhanh quá trình đăng kí hàng loạt. Với đặc thù công việc, yêu cầu ứng tuyển chỉ đòi hỏi tốc độ gõ phím nhanh, thời gian online nhiều.

Understand , bro

Đã hiểu 80% nguyên lý thằng captcha này. Thank

mình biết có tool vượt được captcha, đặc biệt là cái loại google recaptcha. chắc nó sắp sập rồi đó bạn :p

Theo thông tin mình có thì recaptcha của google được dùng để đạo tạo siêu máy tính, một siêu máy tính được ước lượng có trí thông minh của .. học sinh lớp 3 tại mỹ. thế là đủ rồi. mai diễn đàn mình lập hội mua siêu máy tính về auto captcha đê :p

PS: bài viết chỉ mang tính chất chém gió, không nhận gạch đá dưới mọi hình thức :p

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week