Có sư phụ nào nhận đồ đệ ko ạ?

đặc điểm chung của những topic dạng này đều là của những người làm biếng nhớt thây, làm cái gì cũng nói khó, nói khổ
kể ra các bạn SV ở ngoài tự đi làm thêm phục vụ này nọ lo cho bản thân thấy giỏi, rất phuc, có nhận thì nên nhận những người như thế.

đặc điểm chung của những topic dạng này đều là của những người làm biếng nhớt thây, làm cái gì cũng nói khó, nói khổ
kể ra các bạn SV ở ngoài tự đi làm thêm phục vụ này nọ lo cho bản thân thấy giỏi, rất phuc, có nhận thì nên nhận những người như thế.
Bác có công nhận là nó khó ko ạ? bọn e newbie thực ra nếu ko có sư phụ chỉ dạy thì việc tiếp tục theo mmo thì chỉ 50/50 thôi ạ!
Em chưa dám so sánh đến việc làm thêm của SV ạ :) e ở nông thôn. đủ hiểu việc kiếm ra tiền nó khó thế nào! Còn việc gõ capt mãi mà nó vẫn ko có tiến triển gì nên e mới đăng tin này ạ!

Bác có công nhận là nó khó ko ạ? bọn e newbie thực ra nếu ko có sư phụ chỉ dạy thì việc tiếp tục theo mmo thì chỉ 50/50 thôi ạ!
Em chưa dám so sánh đến việc làm thêm của SV ạ :) e ở nông thôn. đủ hiểu việc kiếm ra tiền nó khó thế nào! Còn việc gõ capt mãi mà nó vẫn ko có tiến triển gì nên e mới đăng tin này ạ!

toàn lấy mấy cái lý do cho cái sự lười biếng của mình, tại sao khi đi học ai cũng nói môn này khó môn kia khó nhưng rồi ai cũng phải học.
khó hay dễ đều do cách nghĩ của mỗi người, mình nghĩ nó khó là nó sẽ khó, nghĩ nó dễ thì nó sẽ dễ, mới SV năm 1 mà mơ mộng kiếm $ = lương nhà nước => nhiêu đây cũng đủ hiểu rồi.

đúg là nó khó nó khổ mà bác ko pék xác địh ko pék mìh theo cái jốg j ko pék khiên trì, như e làm cpm cả 2 thág chời mày mò mới đc huởg tí thàh wả đây :(

toàn lấy mấy cái lý do cho cái sự lười biếng của mình, tại sao khi đi học ai cũng nói môn này khó môn kia khó nhưng rồi ai cũng phải học.
khó hay dễ đều do cách nghĩ của mỗi người, mình nghĩ nó khó là nó sẽ khó, nghĩ nó dễ thì nó sẽ dễ, mới SV năm 1 mà mơ mộng kiếm $ = lương nhà nước => nhiêu đây cũng đủ hiểu rồi.
Mỗi gia đình có hoàn cảnh khác nhau mà bác :) Nói chung bác ko thể hiểu đc :)
SV năm 1 mơ mộng kiếm $ là sai ạ? Mới thì nó sẽ khó, lâu dần thì thấy bình thường. e ở đây ko phải vì KHẲNG ĐỊNH rằng mình ko thể đạt đc thành công mà là e muốn chạm tay tới cái đích thành công nó sớm hơn khi có một người chỉ bảo ạ!
Cảm ơn bác đã góp ý!

trả lời bốp chát như vậy, hôm bữa cũng có 1 newbie như thế, cũng bốp chát hơn thế này
sẽ ko dc ai nhận đâu, màn ra mắt quá kém

gõ cap khổ lắm. đi ra ngoài làm còn kiếm nhiều hơn mà lại nhàn
xin đi làm cn ở các khu cn đi. học hỏi dc nhiều thứ lại kiếm nhiều tiền . chứ capt ko ổn đâu

Vãi thật, mình có thằng em bảo chỉ cho nó học làm Youtube kiếm thêm mà không chịu làm bảo dạo này bận. Người thì ăn ko hết kẻ lần chẳng ra. Đôi khi dạy Free cũng chả muốn học nữa là. Thanh niên bây giờ làm biếng quá. :(

Thanh Hóa có khác. Ăn nói ngon ngọt lắm, còn sau khi ngon nghẻ r ko biết có thông lại sư phụ ko nữa. o_O

Thanh Hóa có khác. Ăn nói ngon ngọt lắm, còn sau khi ngon nghẻ r ko biết có thông lại sư phụ ko nữa. o_O
Có những người chuyên phân biệt vùng miền thế này thì bao giờ VN mới khá lên được nhỉ :) quê bác chắc tốt đẹp lắm nhỉ?

Các bác gì mà căng vậy, newbie không biết thì hỏi tý thôi mờ , nghĩ tích cực tý sống cho thoải con gà mái hehe,lần đầu làm chuyện ấy ai chả thế . Nhận làm đệ tự thì ko dám nhưng trao đổi thì okie nhé chủ thớt ,có gì pm mình, newbie với nhau chém cho dễ :D

Các bác gì mà căng vậy, newbie không biết thì hỏi tý thôi mờ , nghĩ tích cực tý sống cho thoải con gà mái hehe,lần đầu làm chuyện ấy ai chả thế . Nhận làm đệ tự thì ko dám nhưng trao đổi thì okie nhé chủ thớt ,có gì pm mình, newbie với nhau chém cho dễ :D
e thích bác rồi đó :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back