Help Có thể hạn chế blacklist IP và bị ban khi chơi nhiều acc ở seo và web-ip?

Reactions
1,686
MR
0.000

Các bạn có thể ko làm vì thấy hiện giờ vẫn chưa bị ban và cách này hơi rườm rà; nhưng thực ra rất đơn giản, chỉ cần cài đặt add-on trên trình duyệt thôi. Phòng hơn chống mừ , nhiều bạn bị ban vì chơi 1 loạt acc trên 1 máy, 1 trình duyệt rùi đóa ":D

1. Check proxy:
Mấy bạn làm web-ip và seo hay bị từ chối ko trả tiền vì chủ job ko chấp nhận IP us hoặc có thể chủ job check ra IP đó là proxy; để hạn chế điều này các bạn có thể làm như sau:

Bước 1: Clear cookies, fake IP
Bước 2: vào link check : http://whoer.net/
Nhìn ở cả 2 phần
+ Blacklist
+ Proxy

đều hiển thị chữ No là ổn ; bất kỳ cái nào dính chữ Yes màu đỏ thì phải đổi IP khác đạt yêu cầu

Nếu dùng IP US, check ko phải là proxy mà vẫn bị từ chối với lý do proxy thì đó là vì chủ job đoán bạn fake IP thôi, vì theo lẽ thường sẽ ko có công dân Mỹ nào đi làm job click ở site Nga đâu hén; trong khi dân mmo trên thế giới đã nghe tiếng về trình độ cheat của các nước Châu Á rùi nên việc nghi ngờ nhầm còn hơn bỏ sót là hiển nhiên :D Trường hợp ko được pay vì lý do này thì khuyên bạn nên chấp nhận thương đau :D

2. Fake user agents:

Một điều phát sinh nữa khi làm job là bạn có nhu cầu chơi nhiều acc trên máy tính. Ko rõ site seo, web-ip check kiểu gì nữa nhưng trên 1 máy và 1 trình duyệt mà log nhiều acc thì khả năng bị ban là có, theo như nhiều bạn bị ban nhiều acc kể lại là đã clear cookies, history sạch sẽ, dùng IP khác đầu số mà vẫn bị. Trong khi có người log nhiều acc trùng IP 1 vài lần nhưng khác trình duyệt thì vẫn ko sao (tất nhiên trùng IP nhiều lần thì vẫn nguy hiểm)

Vậy trình duyệt trùng trên 1 máy là 1 vấn đề, nhưng ko lẽ mỗi lần làm lại đổi trình duyệt? Bạn chơi 2,3,4 acc thì ko khó; nhưng là ~10 acc thì sao?

Cách khắc phục:

Cài add-on ngay trên trình duyệt bạn đang xài; tác dụng mạo danh trình duyệt và Operating system
(fake useragents)sử dụng add-on này mỗi lần fake IP và log-in acc mới để tránh bị ban khi log nhiều acc/máy:

A:Với FF : dùng add-on để đổi user agent - chỉ cần 1 vài click ngay trên trình duyệt sẽ giúp bạn giả danh thành các trình duyệt khác (opera, chrome,safari,...)và loại win khác (win 7, win 8, win XP, vista,..hoặc thậm chí là iphone...)

Các bạn có thể tìm và cài vào FF cả 2 thứ sau:
+ Tải user agent changer 2.6.8
+ Tải thêm cái file xml gồm nhiều loại agent tạo sẵn này nữa:

sau đó quản lý add-on vừa cài : trên FF vào mục Tool( Công cụ) => Add-on (Tiện ích) => vào options (Tùy chọn) của add on chọn import => chọn đến file xml . OK

Bây giờ mỗi lần muốn đổi user agent, trên FF bạn chỉ cần click vào Tool > default > chọn 1 loại user agent khác nhau cho mỗi lần log acc.

B: Chrome:

Update thêm kinh nghiệm fake useragent của 1 bạn trên chrome:

Cái này ở Chrome thì nhiều hơn cơ mình đang xài thằng Ultimate User Agent Switcher do chỉ xài cho việc đổi acc nên cài vào đổi acc thì chọn loại trình duyệt khác nó sẽ gia danh ID :B

Bạn nào muốn tìm hiểu cách làm web-ip, seosprint kiếm vài $ /ngày thì ngó qua 2 link tuyển ref dưới chữ ký tớ nha:D
Còn đây là 1 trong các nhiệm vụ dành cho bạn nào đang làm web-ip, seosprint; ai làm thì báo danh luôn ;;)

http://mmo4me.com/showthread.php?87264-Tuyen-nguoi-click-ads-hang-ngay

( bài viết là những kiến thức lượm lặt mỗi nơi 1 tí + kinh nghiệm bản thân khi làm mmo - đang trong quá trình bổ sung cho phù hợp :D )

Các bạn đọc bài nếu thấy bổ ích thì ko cần thank chỉ cần up lên cho nhiều người thấy => hạn chế bị ban acc là okie
:D

Last edited by a moderator:
nào thì boc tem cho em nè, dạo này làm off sao rồi? cho chị theo với :m003:

Ko biết sắp tới có j` thay đổi ko chứ như bây h thì chắc ngày ngày vào 4rum chỉ để chém gió thui chị ơi:binhsua88:
off bây h chỉ pro mới trụ nổi vì nó đang khủng hoảng trầm trọng :m044:

Bác Wonderland cho em hỏi gấp với, em có tạo 1 cái acc wep-ip, mới làm được vài nhiệm vụ, cả tuần nay không log vào, tối nay log thì nó lại báo trả lời câu hỏi bảo mật sai (mặc dù chính xác 100%, em lưu lại trên text cả). bấm vào quên mật khẩu nhập email lúc đăng ký vào thì nó bảo sai email nốt. Thế là thế nào hả bác?

Bác Wonderland cho em hỏi gấp với, em có tạo 1 cái acc wep-ip, mới làm được vài nhiệm vụ, cả tuần nay không log vào, tối nay log thì nó lại báo trả lời câu hỏi bảo mật sai (mặc dù chính xác 100%, em lưu lại trên text cả). bấm vào quên mật khẩu nhập email lúc đăng ký vào thì nó bảo sai email nốt. Thế là thế nào hả bác?

Lâu rùi tớ ko làm web-ip; cũng ko rõ có thay đổi j` ko nhưng trc đây ko có vụ xóa acc nếu lâu ko vào.
Ko lẽ bây h lại xóa; cùng lắm reg acc mới; ko cần sdt mà bạn :m003:

Lâu rùi tớ ko làm web-ip; cũng ko rõ có thay đổi j` ko nhưng trc đây ko có vụ xóa acc nếu lâu ko vào.
Ko lẽ bây h lại xóa; cùng lắm reg acc mới; ko cần sdt mà bạn :m003:

Nếu xóa acc thì tại sao nó vẫn hiện ra câu hỏi bảo mật cho mình bấm nhỉ? em thử tạo lại acc = WMID cũ thì nó cũng báo là ID đã tạo rồi

Ca này khó chống quá :binhsua75:
Thui lập acc mới đi bạn; acc kia cũng chưa làm nv nào mà.

À thì em cũng chả tiếc gì, mới làm được vài nv thôi nhưng thấy vô lý quá, thế này thì chắc ở yên bên SEO với VIP quá, chẳng dám mò sang web nữa, thật sự thì cũng thấy web lên danh tiếng mới làm được nhiều việc khó ăn hơn SEO

PS: mặc dù cách hạn chế trên em đã biết rồi nhưng rất phục những người hướng dẫn tận tình cho anh em như bác, thank và chúc bác nhiều sức khỏe

làm web-ip cũng có cái dễ riêng mà, đỡ lo mấy cái danh tiếng với ban acc hơn; nhiệm vụ thì như nhau cả

Cái này ở Chrome thì nhiều hơn cơ mình đang xài thằng Ultimate User Agent Switcher do chỉ xài cho việc đổi acc nên cài vào đổi acc thì chọn loại trình duyệt khác nó sẽ gia danh ID :B

Thx royal. Vậy cho tớ quote lên # 1 để mọi người áp dụng luôn nhá:binhsua07:
chrome vừa translate vừa fake tốt thì còn j` hơn :binhsua15:

Theo thông tin không chính thức thì ga đang tiến hành rà soát và ban 1 loạt acc; có thể đây là lý do cho việc các bạn thấy mất QC trên các site nhiệm vụ.
=> Làm nhiệm vụ cẩn thận để hình thức kiếm tiền này live lâu nha bà con:binhsua09:

Ko bít bà con ntn, nhiều khi cẩn thận mình còn change luôn time zone , thêm cái đổi agent này cho nó check thoải mái :D
Mấy hôm nhiều bạn kêu bị ban acc qúa, up lên cho mọi người xem.

mô phật,!!! giời ạ, ghi up thì ko cho, xong viết lại lại kêu quá ngắn, hừ

Last edited by a moderator:
vụ này căng nhỉ, trước giờ chơi 1 acc và chỉ làm ở Chrome, giờ lập thêm 1 acc Mỹ nữa nên chơi 2 acc, acc cũ IP VN chuyển sang ff, acc mới IP Mỹ giờ muốn chơi ở Chrome thì phải làm thế nào nhỉ? Liệu xóa chrome đi cài lại có phải là biện pháp an toàn không các bờ rồ chỉ giáo phát

Mình đã thử nghiệm cái fake agent này. Chẳng hạn Khi mình fake agent sang IE8, rồi sang máy tính của người khác cũng fake agent sang IE8. Song so thông số, kết quả thì thấy trùng nhau, như thế thì máy tính cảu mình vs máy của người khác nếu cùng thời điểm đều fake sang IE 8 rồi làm chung job thì còn dễ bị seo phát hiện hơn.

Bạn alice đã so sánh như thế chưa.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week