Help Có thể hạn chế blacklist IP và bị ban khi chơi nhiều acc ở seo và web-ip?

hix đã làm theo các bước của chủ thớt rồi mà vẫn bị ban là sao :(

Trước đây tớ có acc seo (ít khi làm,tuần vào vài lần thui) nên ko quan trọng chuyện bị ban lắm=>thỉnh thoảng có thử log 2 acc trên trình duyệt FF và Chrome nhưng ko bị ban. Riêng bạn nói vậy thì tớ cũng thấy hơi khó nghĩ; nếu bạn chắc chắn ko bỏ sót gì thì tớ phải xem lại; bạn nào có khả năng check dùm luôn nha :m142:.

Bạn cũng có thể tham khảo ý kiến của một số bạn khác ở đây:

Như bác nói thì để an toàn mình có thể dùng mỗi acc trên 1 trình duyệt khác nhau cũng được nhỉ?

Theo lý thì vậy , vì trước kia mình xài 4 trình duyệt 4 acc đăng nhập tùm lum nhiều lúc chỉ xóa cookie mà quên đổi IP cũng ko bị band , chỉ sau khi xài 1 chrome thì bị :binhsua157:

( nhắc lại là đổi IP, clear cookies ko thừa đâu :m003:)

Last edited by a moderator:
Mình đã thử nghiệm cái fake agent này. Chẳng hạn Khi mình fake agent sang IE8, rồi sang máy tính của người khác cũng fake agent sang IE8. Song so thông số, kết quả thì thấy trùng nhau, như thế thì máy tính cảu mình vs máy của người khác nếu cùng thời điểm đều fake sang IE 8 rồi làm chung job thì còn dễ bị seo phát hiện hơn.

Bạn alice đã so sánh như thế chưa.

Có thể tất cả các yếu tố như ip, trình duyệt,...gộp lại mới đủ "cấu thành tội phạm":m003:
Tớ cũng có lần nghĩ tới MAC address nhưng có vẻ nó ko can thiệp sâu được đến vậy, nếu ko chi cần địa chỉ MAC là đủ ban sạch sẽ nhữg ai clone acc seo,web-ip ùi.

Trước đây các bạn fake IP, xài 1 trình duyệt,họa ra mới bị ban, vậy bây giờ mình fake thêm trình duyệt cũng chỉ để thêm an toàn chứ nhể:binhsua149:

Sao mọi người hay bị baned nhỉ .... mình chưa bị dính phát nào :binhsua163: nhưng h cũng ngán làm nhiều rồi :binhsua146:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week