Có vài câu hỏi về pp. Mọi người vào giải quyết giúp.

mailam

Senior
Reactions
425
MR
0.000
Chả là thế này. Trước minh dùng 1 acc pp unver. Tên thì tên của mình, nhưng info (cụ thể là address) mình lại ghi bừa phứa. Cách đây vài hôm vừa đi làm 1 kái visa debit acb để veri. Trước khi veri thì mình định change kái address cho đúng với địa chỉ nhà để sau này có bị limit, nó đòi bill thì còn có kái mà gỡ. Mình hỏi 1 pro thì a ý bảo change address theo bill. Change xong thì mình add thẻ để veri luôn. Minh bắt đầu add thẻ để veri trong khoảng ngày 6, 7, 8 tháng 7. Đến ngày 10 - 7 thì nhận đc code trong acb online. Nên vào veri. Lúc đó thì chính thức thành công. Đến ngày 11 - 7, mình sell cho bạn quangem trong forum 245$. Trong đó 45$ thì gửi cho bạn quangem, còn 200$ thì mình sell cho bạn của bạn quangem. Bạn quangem nói mua giúp. Mình send pp cho bạn quangem từ chiều, tối vào check pp thì thấy limit lúc nào rồi. Limit 180 days luôn.

Giờ mình đang k biết tại sao mà nó lại limit acc của mình. K biết có phải do mình change address trước khi veri pp hay k? Hay là do acc của người nhận có vấn đề?

Hỏi bạn quangem thì bạn ý bảo pp bạn ý ks. Chỉ còn acc nhận 200$ thôi. Mình đang dispute kái giao dịch 200$ đấy. Mọi người ai biết thì trả lời giúp mình phát. 2 câu mình tô đỏ bôi đậm nhé. :( Nếu do mình change address mà bị limit thì để mình còn close dispute của bạn kia.
Mọi người ai biết thì trả lời giúp mình nhé. Tks nhiều! :-s

Hơi lắm chữ. Nhưng nói rõ ràng cho mọi người giúp. :(

Last edited by a moderator:

nokia5700xm

Senior
Reactions
725
MR
0.000
1. Đang bị limit thì ko gỡ được visa ra đâu bạn
2. Có hoặc không còn tùy nhưng khả năng là bị limit khá cao.
Mà bạn là người mua acc PP mà, tưởng hiểu rõ chứ nhỉ.

teppi

Banned
Reactions
95
MR
0.000
trường hợp nan giải đây, mấy pro vào giúp bạn í với để mọi người cùng biết và rút kinh nghiệm nữa :(

thangquynho

Senior
Reactions
1,447
MR
0.008
Việc change address,pass,question,email chính trong pp là mức độ nguy hiểm cao, nên sau khi change, cần phải có thời gian là 3 ngày tối thiểu (an toàn) để dc xuất hiện 1 giao dịch xuất hiện(gửi,add card(charge tiền từ visa) ) . Nội trong thời gian ngắn mà tài khoản có nhiều hành vi thay đổi trong tài khoản cũng dấn tới limit(giới hạn( mức độ cảnh báo tự động,hoặc người do người quản trị) .

Tỉ lệ do acc pp của người nhận luôn thấp hơn rất nhiều so với do acc của người gửi ( => logic chút )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week